Cần tư vấn Android box và Ăngten cho 49LB551 ạ mong đc giúp đỡ

crazy_nhoc

Ðề: Cần tư vấn Android box và Ăngten cho 49LB551 ạ mong đc giúp đỡ

ENY M6 DVB T2 Android TV Box

em thấy con này tầm ổn , thím có khoảng bao nhiêu
chắc nhẹ nhàng từ 1-2tr thôi bác ạ. nếu loại tốt có thể hơn xíu. Yêu cầu của em là lõi tứ, ram 1gb (2gb càng tốt) bộ nhớ ít nhất 8gb, ko giật lag, load nhanh ạ, mạng nhà e cũng là mạng ngon nữa, download toàn 1mb/s thôi, nếu ko xài thì phí tài nguyên quá ạ :D

chắc nhẹ nhàng từ 1-2tr thôi bác ạ. nếu loại tốt có thể hơn xíu. Yêu cầu của em là lõi tứ, ram 1gb (2gb càng tốt) bộ nhớ ít nhất 8gb, ko giật lag, load nhanh ạ, mạng nhà e cũng là mạng ngon nữa, download toàn 1mb/s thôi, nếu ko xài thì phí tài nguyên quá ạ :D

thế thì thím cố 2 trăm nữa lên con này đi , đúng yêu cầu của thím
thím ở HN hay HCM :D

M8 S802 Tv box, ENY M8,

hoặc thím chơi con này , em thích dòng này hơn . tuy ko lõi tứ nhưng chạy ngon rất ổn :D

Minix Neo X5 new

Chỉnh sửa lần cuối:

Tivi của e xài angten KK 2000 của Hiệu Con Thỏ.... Để khắp phòng cũng chỉ bắt đc 10 kênh. Chán....mà lại ko có VTV 3 mới đau....ko bít coi WC kiểu j đây....heizzz....
Chắc do khu vực nhà e song yếu, xung woanh lại có nhà cao tầng.
Bác nào bên quận 7 có bị giống e ko ak.
Các bác có cao kiến j chỉ e với.X_X

fx127

Member

Cho mình hỏi có bộ chia tín hiệu HDMI ko vậy? 551T chỉ có 2 cổng HDMI hiện tại 1 cái cắm vào HD Player (xem phim), 1 cái cắm vào PS3 (chơi game) full luôn, h nếu mình muốn mua PS4 + đầu HD của VTV CAB thì phải làm thế nào cắm đc hết đống này đây? chẳng nhẽ khi nào dùng phải tháo lựa chọn giữa HDP và PS3, PS4, VTV CAB thì cũng bất tiện quá.

ko853

Well-Known Member

chắc mua đại con chuồn chuồn về gắn vì nó cũng rẻ 150k. Về xài ko ưng thì bỏ hay làm chuyện khác cũng ko tiếc hhee

gis123

Member

đầu thu HD bên VTV Cab đang km đóng 300,000k = phí thuê bao 6 tháng + 1 đầu HD miễn phí, giá cả cũng ok có điều h phát sinh vấn đề 551T chỉ có 2 cổng HDMI hiện tại 1 cái cắm vào HD Player (xem phim), 1 cái cắm vào PS3 (chơi game), h mua thêm cái này chẳng nhẽ khi nào dùng phải tháo lựa chọn giữa HDP và PS3 thì cũng bất tiện quá.
Bác thử dùng cắm thiết bị 1 trong các thiết bị trên vào cổng Component (nếu có thể) hay dùng bộ HDMI switch đi

hôm qua mình mua cái anten ourdoor của AVG về cắm, nhưng bắt không bằng cái anten râu ở nhà. Chắc tại chỗ Tựu Liệt THanh trì xa trạm phát quá nên không bắt được VTV1 HD, VTV3 HD, VTV6 HD. Thế mới chán chứ.
Bạn thử chỉnh hướng anten xem, hoặc nên chơi luôn anten giàn ngoài trời

Nhưng e đoán khả năng VTV3HD phát quảng bá vào dịp WC là không cao, lý do thì nhiều lắm bởi cái giới hạn theo như bác nào nói là đến tận 2020 cơ mà...
FIFA yêu cầu phải phát World Cup trên các kênh quảng bá nhé. Bản quyền do VTV mua nên chắc ko bị cho ăn quả đắng như mấy giải Anh, TBN... Mình chỉ lo về chất lượng HD có ổn ko thôi

chắc mua đại con chuồn chuồn về gắn vì nó cũng rẻ 150k. Về xài ko ưng thì bỏ hay làm chuyện khác cũng ko tiếc hhee
Không bắt sóng TV thì bác có thể làm đc gì đây. Em cũng đang băn khoăn mua 1 bộ xương cá trong nhà nhưng quả thật không cần thiết lắm do nhà đã có cáp VTV HD

meigyoku1

Well-Known Member

Cần gì ăng ten DVB2 hả các bác: 27 kênh HD xem trên 49LB551 cũng đủ chán rồi:

Còn Android Box có chơi được fifaonline3 trên 49LB551 như thế này không:

:D

meigyoku1

Well-Known Member

Có vụ này muốn hỏi các bác (chưa thấy ai trả lời) là chức năng nâng cấp phần mềm của tivi này để làm gì vậy:

anan

Member

Có vụ này muốn hỏi các bác (chưa thấy ai trả lời) là chức năng nâng cấp phần mềm của tivi này để làm gì vậy:

cái này là firmware chung, nếu nó kết nối dc với wifi hay lan thì mỗi lần bật lên nó sẽ tự động check phiên bản fw xem có bản mới ko rồi cập nhật. tivi này ko có gì hết nên ko cần phải đánh dấu

meigyoku1

Well-Known Member

cái này là firmware chung, nếu nó kết nối dc với wifi hay lan thì mỗi lần bật lên nó sẽ tự động check phiên bản fw xem có bản mới ko rồi cập nhật. tivi này ko có gì hết nên ko cần phải đánh dấu

Nói vậy chứ vẫn cần update cho chương trình coi phim qua USB của hãng. Nếu không nó làm chức năng đó làm gì hả bác.

backup

Member

các kênh VTV HD chỉ phát ở tại 5 thành phố (Hà Nội, TP.HCM, Đà Nẵng, Cần Thơ và Hải Phòng)

DigiCity Group

Well-Known Member

vậy mua anten là coi được free luôn hả các bác,e mới mua con 49LB này nhưng không biết mua anten ở đâu, e ở Lâm Đồng lận =.=
Vâng bác mau ang ten là xem được free luôn , cái ăng ten này bác ra mấy của hàng điện tử nhỏ xem. họ bán khá nhiều.
Thân !

ndchieu22

Well-Known Member

vậy mua anten là coi được free luôn hả các bác,e mới mua con 49LB này nhưng không biết mua anten ở đâu, e ở Lâm Đồng lận =.=

Bác ở lâm đồng thì khả năng chưa bắt được sóng DVB-T2 vì mới có 5 tỉnh thành phố trung ương được phủ sóng bác ah, bác chờ thêm thời gian nữa khi tỉnh nhà có phủ sóng

gis123

Member

Bác ở lâm đồng thì khả năng chưa bắt được sóng DVB-T2 vì mới có 5 tỉnh thành phố trung ương được phủ sóng bác ah, bác chờ thêm thời gian nữa khi tỉnh nhà có phủ sóng
Khéo chờ đến lúc ra TV thế hệ mới cũng chưa có đâu.
Các bác ý vừa hoàn thành chỉ tiêu bước 1 (phủ sóng 5 TP lớn), chắc còn ăn nghỉ dài dài... Hiện tại có vẻ tập trung kêu gọi, thúc ép TV phải tích hợp DVB-T2 chứ chưa tập trung mấy việc phủ sóng rộng toàn quốc. Trong khi TP thì dân họ xem cáp chứ có xài sóng miễn phí mấy đâu. Đôi khi nó phi lý vậy đấy!

(Mình nhận định theo chủ quan, kinh nghiệm. Và hi vọng nó sai, nhất là khi đc các bác ý đọc ý kiến của mình)

ko853

Well-Known Member

Cần gì ăng ten DVB2 hả các bác: 27 kênh HD xem trên 49LB551 cũng đủ chán rồi:

Còn Android Box có chơi được fifaonline3 trên 49LB551 như thế này không:

:D

Xem TV online nó lag, giật tung đít nha bác

ko853

Well-Known Member

cái của mình thì bắt dc các kênh SD và các kênh HD trả tiền (ko xem dc và báo kênh bị chuyển đổi tần số) nhưng lại ko bắt dc kênh HD free (VTV1, VTV3...). Có bác nào bị giống mình và biết tại sao ko?

Bên trên