Cần tư vấn Android box và Ăngten cho 49LB551 ạ mong đc giúp đỡ

KinhBui

Ðề: Cần tư vấn Android box và Ăngten cho 49LB551 ạ mong đc giúp đỡ

Cần gì ăng ten DVB2 hả các bác: 27 kênh HD xem trên 49LB551 cũng đủ chán rồi:
Mấy kênh này bác bắt bằng ăngten gỉ vậy? Show hình cái ăngten cho ae xem tí đi bác.

meigyoku1

Well-Known Member

Xem TV online nó lag, giật tung đít nha bác

Bác nhầm rồi, không giật tý nào cả :D
Đường truyền 4 đến 5 MB là xem OK rồi
Xem bằng vi tính qua màn hình LG 49LB551 sướng hơn nhiều:

Ghét xem tivi online nhất...đặc biệt là xem bóng đá. Vì tivi online lúc nào cũng chậm hơn tụi cáp hay k+ nên mình đang coi chưa thấy j bên này thì ông nhà hàng xóm đã VÀOooo.....tụt cả hứng.

gis123

Member

Mình chưa thấy nguồn TV online nào mà gọi là ổn định cả. Bạn thử coi kênh vào lúc có trận bóng đá quan trọng xem!

aromat

Active Member

Nhà mình gần ngã 6 Nguyễn Oanh, Gò Vấp. Định mua anten trong nhà của An Viên (đọc trên này thấy có bạn nói AVG bán lẻ loại anten này) về gắn vào TV để dò mấy kênh VTV HD. Không biết có được không nhỉ? Bạn nào có kinh nghiệm chỉ giúp với.

Nhà mình gần ngã 6 Nguyễn Oanh, Gò Vấp. Định mua anten trong nhà của An Viên (đọc trên này thấy có bạn nói AVG bán lẻ loại anten này) về gắn vào TV để dò mấy kênh VTV HD. Không biết có được không nhỉ? Bạn nào có kinh nghiệm chỉ giúp với.

Quan trọng là vị trí bác ạ, chứ còn như e thấy vị trí đẹp lắp anten râu 20k cũng bắt đc khá khá kênh, còn vị trí mà thấp, xung quanh bị che chắn nhiều thì mua anten mấy tram ngàn cũng chỉ đc vài kênh vớ vẩn...

ko853

Well-Known Member

cái của mình thì bắt dc các kênh SD và các kênh HD trả tiền (ko xem dc và báo kênh bị chuyển đổi tần số) nhưng lại ko bắt dc kênh HD free (VTV1, VTV3...). Có bác nào bị giống mình và biết tại sao ko?

Có bác nào bị tình trạng giống mình ko? Mình ở Q. TB HCM. WC tới nơi rồi mà ko bắt dc VTV3 HD là cắn lưỡi....

crazy_nhoc

bác đang xài android box nào vậy và Phần mềm trên tên j vậy ạ giới thiệu có các ae HDVN với :D e đang toàn phải xem phim bằng cách cắm HDMI máy tính sang. cơ mà mạng nhà e 8MB 1 mình e xài mà nhiều lúc xem TV ol qua đthoai or máy tính vẫn lag bác ak, dc cái xem bđá bắt sop sướng thôi rồi

tuban

bác đang xài android box nào vậy và Phần mềm trên tên j vậy ạ giới thiệu có các ae HDVN với :D e đang toàn phải xem phim bằng cách cắm HDMI máy tính sang. cơ mà mạng nhà e 8MB 1 mình e xài mà nhiều lúc xem TV ol qua đthoai or máy tính vẫn lag bác ak, dc cái xem bđá bắt sop sướng thôi rồi
Mình nhìn ảnh chụp màn hình thì đoán chắc là bác ấy dùng phần mềm Viet Simple ((việtsimpletv.vn)) , bác vào đó tham khảo xem.

Chỉnh sửa lần cuối:

minix

Mình chưa thấy nguồn TV online nào mà gọi là ổn định cả. Bạn thử coi kênh vào lúc có trận bóng đá quan trọng xem!

:)) nguồn tivi Online thì bác gặp em nhé . chuẩn HD720p luôn ạ , khoảng 40 kênh HD chuẩn , với 60 > 70 kênh SHD

backup

Member

Có bác nào bị tình trạng giống mình ko? Mình ở Q. TB HCM. WC tới nơi rồi mà ko bắt dc VTV3 HD là cắn lưỡi....

Bro ở phường nào mình ở phường 10 bắt được các kênh HD của VTV nhé tín hiệu luôn trên 60%

meigyoku1

Well-Known Member

Dùng Vietsimple bác ạ, nhưng đúng là 1 số kênh bị lag. Mình đã gắn truyền hình HD của SCTV mỗi tháng đóng thêm 50.000 đ, xem cũng ổn.

vuthecong78

Well-Known Member

Nếu mạng ở nhà các bạn tốt thì làm con Android box M8 có đủ cả Truyền hình, Phim HD, Youtube, Game....

crazy_nhoc

Nếu mạng ở nhà các bạn tốt thì làm con Android box M8 có đủ cả Truyền hình, Phim HD, Youtube, Game....
e mù mịt info về android box quá, thấy review bên Tinhte có cái đầu Bee HD thì sao hả bác, nghe bảo cũng ngon lắm. căn bản là e chưa có tiền chơi nên cắm tạm HDMI từ laptop bác ak

---------- Post added 04-06-2014 at 16:45 ----------

Dùng Vietsimple bác ạ, nhưng đúng là 1 số kênh bị lag. Mình đã gắn truyền hình HD của SCTV mỗi tháng đóng thêm 50.000 đ, xem cũng ổn.

ok bác e đang cài thử, trước xài ITV của FPT mà sao bh ko xài đc nữa, dù vẫn đang xài mạng FPT

crazy_nhoc

Thank các bác e đã cài và xem đc VietsimpleTV r :)

Bên trên