Cần tư vấn HD

gacon

Chả là e mới tập toẹ tìm hiểu về HD. Các bác cho e hỏi mấy thứ:
Nhà e mới lắp tivi w804a
Zờ e muốn xem Hd va 3D thì có 3 phương án
1/ xem qua usb :))
2/ mua ổ hdd và box hđd (hnhu cũng kết nối vs tv qua cổng usb của tv)
3/ mua đầu phát hd 3d
Các bác cho e hỏi là 3 p.án này từ free đến kinh phí cao. Nhưng e k hiểu 3 p.án này khác nhau ơr điểm nào à. Có phải xem qua đầu phát nét hơn k hay như nào ạ
Nếu mua đầu phát e cũng đang chọn himedia d910 hoặc kiwi mele. Các bác tư vấn e nên chơi loại nào ợ
Với cả các đầu thu từ 2.5tr đến 7,8tr có khác j nhau k ạ :))
Thanks các bác

gacon

Re: Ðề: Cần tư vấn HD

Bác chủ khoe e w804a là chính ah? :D

:-* có cái tv cùi mía có j đâu mà khoe hả bác. e nêu tivi ra để cho các cụ ở đây biết mà tư vấn nên chọn chơi HD kiểu nào thui ợ 3:-O

---------- Post added 08-01-2014 at 09:08 ----------

e cung co dau hd sao no k coi dc usb mjnh a nao sanh chi dum e voi

xem HD qua USB là e tưởng cắm thẳng USB vào cổng usb của tv chứ nhỉ B-)

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Re: Ðề: Cần tư vấn HD

:-* có cái tv cùi mía có j đâu mà khoe hả bác. e nêu tivi ra để cho các cụ ở đây biết mà tư vấn nên chọn chơi HD kiểu nào thui ợ 3:-O

---------- Post added 08-01-2014 at 09:08 ----------

xem HD qua USB là e tưởng cắm thẳng USB vào cổng usb của tv chứ nhỉ B-)
Tivi có hỗ trợ xem qua usb nhưng usb thì dung lượng bé tí xem thế nào? Bác không có dàn xem phim thì xem kiểu gì?

haidangcam

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Cần tư vấn HD

mua đầu phát hd thì chi phí khoảng từ 3tr trở lên đó bạn... chất lượng hình ảnh... âm thanh ok... nhưng cũng tùy vào cái tv box của hãng nó thế nào... bạn nên tìm hiểu kỹ.... mình cũng khá thích... nhưng lại ko có nhiều thời gian để xem nên chưa có xúc con nào về hết!b-(

ttn91

Banned
Ðề: Cần tư vấn HD

Theo mình nếu bạn đã muốn xem HD và 3D thì nên đầu tư 1 dàn loa chất lượng tốt nữa. Thông thường đi kèm với dàn loa là đầu phát đó bạn

gacon

dàn âm thanh hay j ạ. thì loa tv cũng đc chứ ạ. xem HD xem hình ảnh là chính, với lại e có dàn máy này k hiểu có chơi đc k ạ
- - Siêu thị điện máy Nguyễn Kim

Theo mình nếu bạn đã muốn xem HD và 3D thì nên đầu tư 1 dàn loa chất lượng tốt nữa. Thông thường đi kèm với dàn loa là đầu phát đó bạn
E có mỗi bộ này. Dc cái đồng bộ bravia vì đều sony **==
Vs lại e cũng đe ở phòng ngủ à nên chắc k cần loa hịn

nói chung cơ sở hạ tầng cuả bác chủ đủ để trải nghiệm hd 3d rồi. cứ thế mà chiến thôi bác. nhưng nên thêm độ phê và sướng thì còn phải đầu tư nhiều hơn. tùy theo sức mà chơi thôi. thân

gacon

nói chung cơ sở hạ tầng cuả bác chủ đủ để trải nghiệm hd 3d rồi. cứ thế mà chiến thôi bác. nhưng nên thêm độ phê và sướng thì còn phải đầu tư nhiều hơn. tùy theo sức mà chơi thôi. thân

thanks bac. giờ theo bác e nên đầu tư đầu phát HD nào trog 3 loại: Kiwi Mele, HiMedia910B hay Tycon i9 ạ =P~

theo ngu ý của em thì với dàn loa hiện tại của bác thì 3 loại đầu phát HD trên không khác với cắm thẳng HHD box vào cổng USB tivi là mấy ạ. em cũng đoán thế thôi chứ cả 3 loại này em đều chưa xài qua nếu sai đừng chém em :D

pioneer700

Bác chủ khoe e w804a là chính ah? :D

Chém vừa thôi, kẻo người ta vừa mới lên để nhờ tư vấn thì đã vội thụt vòi lại ngay không dám thò ra nữa!:D
Nói chung trong tầm kinh phí của bác thì nên .... chờ thêm một thời gian nữa, gom thêm thóc lúa đạt đến tầm gấp ..... 4 lần của bác thì nên nghĩ đến phương án HDP và dàn rời, còn hiện tại bác nên kiên nhẫn, dùng tạm bằng USB lúc nào thích thì cắm vào, xong rồi thì lại .... rút ra thôi:D!

ntc_chanh

Hi Các Bạn.
Nhờ các Bạn hướng dẫn giùm mình cách config cũng như phần mềm cần thiết để xem phim HD 1080 Full
Tại cấu hình máy mình thì không phải thấp, nhưng cảm giác khi xem phim vẫn giật giật không được mượt mà lắm.

Thanks

Core I5 4430 3.0 Ghz Haswell
Ram 2x4G
HDD: 1T Western Black (7200rpm - 64Mb cache)
VGA: GTX 770 OC

Bác down bộ K-lite code pack về và thêm app Splash Pro EX nữa. Bác có thể search GG cho bản full đó

VThanhgtvt

Well-Known Member

Chém vừa thôi, kẻo người ta vừa mới lên để nhờ tư vấn thì đã vội thụt vòi lại ngay không dám thò ra nữa!:D
Nói chung trong tầm kinh phí của bác thì nên .... chờ thêm một thời gian nữa, gom thêm thóc lúa đạt đến tầm gấp ..... 4 lần của bác thì nên nghĩ đến phương án HDP và dàn rời, còn hiện tại bác nên kiên nhẫn, dùng tạm bằng USB lúc nào thích thì cắm vào, xong rồi thì lại .... rút ra thôi:D!

Ẹc. Vẫn cứ nên sắm HDP từ bây giờ chứ bác? 4~5tr, vote bác làm em dune...

Bên trên