Cần tư vấn HD

lngtuhai

Ðề: Cần tư vấn HD

Mình không rành lắm, nhưng cũng muốn tham gia tí cho vui.
1. TV nhà bạn có hỗ trợ HD và 3D ko? có hỗ trợ cổng HDMI không?
2. Nếu TV có (1) thì nên mua 1 ổ cứng di động 1Tb (khỏang gần 2tr) cắm vào Tv qua đường USB => Enjoy
3. Có điều kiện thì mua 1 đầu phát HD & 3D có giá từ .2tr - 3tr + 1 ổ HDD gắn trong khoảng 1-2TB khoảng 2tr, cắm và TV qua cổng HDMI => enjoy
4. Muốn hoành tráng hơn tí nữa chọn cách 3 + mua bộ Logitech Z906 5.1 khoảng 6-7tr =. Xem phim, nghe nhạc hoành tráng => enjoiy
Đó là những cách ngon bổ rẻ nhất có thể.
Chúc bạn lực chọn được phương án thik hợp nhất cho mình.
Thân.
Sau thời gian ngồi ngóng, mình nhận thấy ý kiến của bạn hữu ích cho mọi người mới tìm hiểu về xem phim 3D, HD trên tivi.
Cho mình hỏi thêm: Nhà mình có Tivi LG650T, có hỗ trợ 3D, HD, có cổng HDMI và USB. Để xem được phim 3D, HD. Theo ý bạn nên mua thêm ổ cứng di động hoặc mua đầu phát HD. Nếu mua đầu phát HD hiện nay nên mua loại nào với phương châm ngon, bổ, rẻ (dàn âm thanh tính sau).
Xin cảm ơn trước mọi ý kiến tham gia tư vấn cho mình

Ngon bổ rẻ... A dùng himedia Q10 mình mới chơi thì cú nâng cấp dần dần anh ạk
Hd box của từng hãng có chip xử lý giải mã khác nhau

hunghdvt

Member

Sau thời gian ngồi ngóng, mình nhận thấy ý kiến của bạn hữu ích cho mọi người mới tìm hiểu về xem phim 3D, HD trên tivi.
Cho mình hỏi thêm: Nhà mình có Tivi LG650T, có hỗ trợ 3D, HD, có cổng HDMI và USB. Để xem được phim 3D, HD. Theo ý bạn nên mua thêm ổ cứng di động hoặc mua đầu phát HD. Nếu mua đầu phát HD hiện nay nên mua loại nào với phương châm ngon, bổ, rẻ (dàn âm thanh tính sau).

Đầu phát HD tầm giá từ 2-3tr cái nào cũng ná ná nhau thôi bạn ơi. Trừ khi bạn có lựa chọn cao hơn (tầm >=6tr)
Trước kia mình có dùng con Imax I18D thấy cũng ổn Giá bây giờ đang là 2750K thì phải. Bạn chịu khó lang thang trên mục Mua Bán tìm xem có ai thanh lý không, mua ở đó cho rẻ. Còn không thì có 1 số người bán đồ mới đó, bạn alo cho họ nói nhu cầu của mình sẽ được tư vấn nhiệt tình luôn.
Cái lợi thế chơi từ HDP là chơi qua cáp HDMI sẽ cho hình ảnh đẹp hơn, chơi phim mượt hơn, không sợ bị giựt hình.. Chơi trực tiếp từ HDD vào TV đôi khi đang xem bị out phim là bình thường.

Sau này nếu có chơi dàn âm thanh thì nên lựa chọn dàn rời bạn nhé. Không nên chơi All In One.

hunghdvt

Member

Đầu HDP giá khoảng từ 2-3tr thì không khác biệt nhau nhiều lắm. Rẻ và ngon có con Datagate ... khoảng 2tr.
Bạn có thể vào mục Mua Bán xem có ai thanh lý không, mua đó cho rẻ. Hoặc alo cho mấy người bán trên mục đó sẽ được tư vấn nhiệt tình đó.
Hồi trước mình có dùng con Imax i18D xem HD & 3D cũng tương đối ổn, có cả chức năng KOK nhưng ko chơi được , đừng ham. Chán lắm.
Muốn ngon hơn thì phải tầm >=6tr

Dùng HDP xem qua cáp HDMI sẽ đẹp hơn, mượt hơn. KHông bị giựt or out khi xem phim trực tiếp từ HDD và TV.

Nếu sau này có chơi loa thì nên chọn dàn rời bạn nhé.

consari

Member

Đầu HDP giá khoảng từ 2-3tr thì không khác biệt nhau nhiều lắm. Rẻ và ngon có con Datagate ... khoảng 2tr.
Bạn có thể vào mục Mua Bán xem có ai thanh lý không, mua đó cho rẻ. Hoặc alo cho mấy người bán trên mục đó sẽ được tư vấn nhiệt tình đó.
Hồi trước mình có dùng con Imax i18D xem HD & 3D cũng tương đối ổn, có cả chức năng KOK nhưng ko chơi được , đừng ham. Chán lắm.
Muốn ngon hơn thì phải tầm >=6tr

Dùng HDP xem qua cáp HDMI sẽ đẹp hơn, mượt hơn. KHông bị giựt or out khi xem phim trực tiếp từ HDD và TV.

Nếu sau này có chơi loa thì nên chọn dàn rời bạn nhé.

Xin lổi bác chủ cho em hỏi ké một chút vì em thấy bác hunghdvt rất nhiệt tình hướng dẩn :
Em cũng muốn xem HD , mới chỉ có TV và cặp loa ,TV Sony LED 40'' có hổ trợ HDMI ,USB . Em chỉ cần xem còn âm thanh 2.1 cũng được (Em không có phòng xem phim riêng mà cũng chưa cần hiệu ứng surround vì ít coi phim hành động ).Bác hunghdvt có thể chỉ cho em vài model đầu phát HD tốt (có thể mua đồ dùng rồi, thanh lý ) chú trọng phần nhìn thôi . Em có thể cắm thẳng đầu HD vào TV được không ? Em đang có ampli 2 kênh thì có dùng được không ?

hunghdvt

Member

Xin lổi bác chủ cho em hỏi ké một chút vì em thấy bác hunghdvt rất nhiệt tình hướng dẩn :
Em cũng muốn xem HD , mới chỉ có TV và cặp loa ,TV Sony LED 40'' có hổ trợ HDMI ,USB . Em chỉ cần xem còn âm thanh 2.1 cũng được (Em không có phòng xem phim riêng mà cũng chưa cần hiệu ứng surround vì ít coi phim hành động ).Bác hunghdvt có thể chỉ cho em vài model đầu phát HD tốt (có thể mua đồ dùng rồi, thanh lý ) chú trọng phần nhìn thôi . Em có thể cắm thẳng đầu HD vào TV được không ? Em đang có ampli 2 kênh thì có dùng được không ?

2.1 có nghĩa là 2 loa và 1 Sub nhé. Theo như bạn nói thì bạn vẫn chưa có Sub.
Bạn có thể dùng amply 2 kênh xem phim nhé. Mình không biết cái amply bạn như thế nào? có đường HDMI out không? nhưng bạn có thể kết nối như sau:

HDP => Amply (bằng dây optical/HDMI) => TV
Hoặc là: HDMI từ HDP vào TV, còn âm thanh thì dùng optical or dây tín hiệu vào amply ra loa nhé.

Đầu phát HDP thì có thể chon Datagate nhé. Mua mới cũng chỉ khoảng 2tr thôi. Thi thoảng có người thanh lý, cái này thì bạn phải chịu khó lang thang trên mục Mua Bán nhé.
Ah! Nhớ mua ổ cứng nữa nhé.

Bên trên