Cần tư vấn mua HDD để lưu film HD

Dorillin

Member
Ðề: Cần tư vấn mua HDD để lưu film HD

Gắn ngòai thì SG theo kinh nghiệm chép mướn, đa phần esata cắm phát nhận ngày còn WD thì phải restart, chắc tại main nó cùi ghẻ, chứ kg dám nhận định là do external. |-)

Dưng mà extenal thì cảm nhận SG nó nóng hơn. sờ thấy thế, chứ chưa bao giờ cắm 2 cái 1 lúc để mà so.
e dùng esata WD cắm vào thì scan HDD lại thì nó nhận ngay thôi, k cần phải reboot lại đâu a, lí do chọn ex WD là nó có quạt, có thể kéo torrent suốt cũng k sao.
HDD đang dùng cả SG và WD đều thấy ok nhưng thấy SG bảo hành 1 đổi 1 thích hơn.

Tieubaocaca

Active Member

kieuphong ít tiền mà bác :)) mua ở chỗ nào đảm bảo vẫn hơn chứ :D
chắc tui làm em Seagate 1TB extenal quá, bảo hành 5 năm mà :D, kể ra thêm 300k nữa thì được cắm trong 1,5TB rồi nhưng lại bảo hành có 3 năm :))

Em tưởng giầu có thì mới chơi với maihoang và trananh chứ :D

Dạo này cái bang làm ăn được hỉ ???? :D:D:D

vanchai

Member

SG bảo hành ở VN quá tuyệt, cho dù mua HDD SG từ bất kỳ nguồn nào vẫn được bảo hành nhanh chóng 1 đổi 1. Trước em có nghe nhiều bác than phiền ổ SG nóng, nhưng khi thực tế sử dụng cả ổ int lẫn ext thì thấy nhiệt độ rất bình thường, ngay cả con ext cắm ngoài có hôm bật 24/24 ko có tản nhiệt.
Nói chung WD và SG giờ chất lượng tương đương, cứ em nào rẻ, bảo hành thuận tiện tại VN thì múc.

shinichi294

Theo em thì bác havu mới là cụ cả hai nghĩa ah, bác đã chép trên 200 cái thì dĩ nhiên phải có nhiều kinh nghiệm quá rồi.

Em mua WD thì theo tư vấn của vinhsu cũng có kinh nghiệm nhưng kg chép nhiều như anh. Với lại anh chỉ chơi loại extenal nên chưa có nhiều va chạm nhiều như anh. Cảm ơn những kinh quý báu của anh.

Chúc anh chép phổ biến film HD cho nhiều người nữa. Em cũng là người hâm mộ anh, lý do là lúc trước anh làm mod có điều luật rất hay là post trên 50 bài thì mới chép film, làm em post bài như điên để mong đc chép film.

có vụ này nữa hả
vậy từ h phải tích cực port bài để tới lúc mua hdd là đủ 50 bài ==> được chép phim oi

thinhkieuphong

SG bảo hành ở VN quá tuyệt, cho dù mua HDD SG từ bất kỳ nguồn nào vẫn được bảo hành nhanh chóng 1 đổi 1. Trước em có nghe nhiều bác than phiền ổ SG nóng, nhưng khi thực tế sử dụng cả ổ int lẫn ext thì thấy nhiệt độ rất bình thường, ngay cả con ext cắm ngoài có hôm bật 24/24 ko có tản nhiệt.
Nói chung WD và SG giờ chất lượng tương đương, cứ em nào rẻ, bảo hành thuận tiện tại VN thì múc.

bác cho em xin luôn địa chỉ trung tâm bảo hành của SG ở Hà Nội với, kiểu này chắc mua Seagate thôi :D giờ chỉ phân vân cắm ngoài (1TB) hay cắm trong (1.5TB) thôi :D

buihung

Administrator

bác cho em xin luôn địa chỉ trung tâm bảo hành của SG ở Hà Nội với, kiểu này chắc mua Seagate thôi :D giờ chỉ phân vân cắm ngoài (1TB) hay cắm trong (1.5TB) thôi :D

Searcare Hà nội : 53 Quang Trung ( Tầng 10 ) , ĐT : 439430845. Thuận lợi và bất tiện của cắm ngoài, cắm trong thì bác đã được anh em phân tích rồi, cứ theo điều kiện thực tế của bác mà mua thôi.

thinhkieuphong

Mai Hoàng về thiết bị máy tính nói chung thì OK thôi chứ còn HDD còn phải gọi nhiều bác trên này bằng cụ :))
Riêng về BH thì mấy bác trên này đảm bảo OK hơn tất cả các công ty máy tính ở HN mình biết.
Ổ phải BH Mai Hoàng có đổi mới luôn và ngay cho KH ko, hoặc cho KH mượn ổ nếu phải chờ BH không? Mai Hoàng có chuyên gia về cứu dữ liệu data để phục hồi giữ liệu cho KH khi cần không? Có sẵn sàng copy theo yêu cầu cho KH không?
Vài dòng ...

mua ổ Seagate thì bảo hành tại hãng, nếu đem ra MH thì họ cũng mang lên hãng thôi, còn hơn là mấy hội Phúc Anh, Trần Anh...
còn mấy bác trên này tui bit sao được

1. Em khẳng định với bác: WD Caviar Black được hãng bảo hành bảo hành 5 năm.

2. HDD Box - HDD Dock support ổ 1TB và 1.5TB vô tư. Em đang dùng ổ WD Caviar Black 1TB với HDD Dock Unitek.

:)):)):))

mua ở đâu 2 cái này hả bác

WD Caviar Black bảo hành 5 năm : tất cả các cty máy tính ở HN đều chỉ có 3 năm
HDD Dock Unitek cái này ở đâu bán bác nhỉ :D

vanchai

Member

Nếu chọn SG thì bác nên mua của mấy bác bên box mua bán trên này, giá rẻ hơn nhiều, được chép film thoải mái, nếu gặp sự cố phải bảo hành thì ra 53 Quang Trung, chờ vài ngày có ổ mới gửi về tận nhà. Mua ổ Ext thì nên chọn loại có cổng eSata copy film cho lẹ, copy vài trăm GB qua đường USB nản lắm.

buihung

Administrator

mua ổ Seagate thì bảo hành tại hãng, nếu đem ra MH thì họ cũng mang lên hãng thôi, còn hơn là mấy hội Phúc Anh, Trần Anh...
còn mấy bác trên này tui bit sao được
Thế thì bác ra luôn MH xin tư vấn rồi mua hàng cho nhanh.

manhthang

Huyền Thoại

Mấy bác mua hàng của Trần Anh chứng tỏ rằng các bác không tham gia TTVN, đặc biệt khu vực mua bán hàng điện tử, vi tính, thiết bị văn phòng :D

thinhkieuphong

Nếu chọn SG thì bác nên mua của mấy bác bên box mua bán trên này, giá rẻ hơn nhiều, được chép film thoải mái, nếu gặp sự cố phải bảo hành thì ra 53 Quang Trung, chờ vài ngày có ổ mới gửi về tận nhà. Mua ổ Ext thì nên chọn loại có cổng eSata copy film cho lẹ, copy vài trăm GB qua đường USB nản lắm.

có 1 bác PM tui rồi giá rẻ hơn được khoảng 200k thôi cũng chả nhiều nhặn gì :D mà Seagate thấy ko có loại nào có cổng e-Sata thì phải, với lại main tui cũng chả có cổng đấy :))

vừa vào web MH xem thì lại thấy có con WD 1TB cắm trong bảo hành 5 năm rồi, có 2tr1 ặc ặc, kể ra mua con này rồi thêm cái box có phải đẹp ko :D

Chỉnh sửa lần cuối:

thinhkieuphong

các bác tư vấn cho em chỗ nào bán cái HDD Dock loại tốt với. Em lại đổi ý mua WD 1G Internal (bh 5 năm) + box rồi :D

kdnguyen

các bác tư vấn cho em chỗ nào bán cái HDD Dock loại tốt với. Em lại đổi ý mua WD 1G Internal (bh 5 năm) + box rồi :D

:)) haha Thiệt là khổ với bác này....

Bác mua ổ WD 1TB internal (bh 5 năm) thì chắc là model WD Caviar Black rồi, bác phải chú ý trên tem có chữ Recertified không nhé, nếu có thì đừng mua.

hbc

Moderator

WD 1TB cắm trong bảo hành 5 năm rồi, có 2tr1

có nhầm lẫn gì chăng?

model WD Caviar Black dùng với dock fujitsu esata thì ko có đối thủ (GINZYGOODS bên box mua bán)

thinhkieuphong

:)) haha Thiệt là khổ với bác này....

Bác mua ổ WD 1TB internal (bh 5 năm) thì chắc là model WD Caviar Black rồi, bác phải chú ý trên tem có chữ Recertified không nhé, nếu có thì đừng mua.

thx bác em ra Mai Hoàng sẽ check cẩn thận :D

có nhầm lẫn gì chăng?

model WD Caviar Black dùng với dock fujitsu esata thì ko có đối thủ (GINZYGOODS bên box mua bán)

nhầm lẫn gì là sao hả bác

vozhanoi

Thế thì bác ra luôn MH xin tư vấn rồi mua hàng cho nhanh.
Mod nói thì chuẩn rồi
Bác ra Mai Hoàng ấy, trên này có nhiều chỗ tốt nhưng rồi bác lại chẳng biết họ là ai đâu
thx bác em ra Mai Hoàng sẽ check cẩn thận :D

Xem ra bác này giống như người của Mai Hoàng í, từ đầu đến cuối bác ấy nhờ tư vấn nhưng hầu như các ý kiến của anh em, những mem khá kinh nghiệm trên HDVN đều chẳng nhằm nhò gì so việc áp đặt uy tín của Mai Hoàng đối với bác ấy --> tư vấn cũng chẳng tác dụng gì đâu.
Tiền bạc chênh nhau không bao nhiêu chẳng đáng kể gì với bác thì bác ra Mai Hoàng mua hàng và để họ tư vấn cho nhanh bác đỡ mất thời gian mất ngày mà chẳng mua nổi cái ổ.

hbc

Moderator

mình cũng nghĩ vậy,

HDD WD Caviar Black 1TB bảo hành 5 năm mà bác ấy mua chỉ với giá 2tr1 mà

Bên trên