Cần tư vấn mua loa SUB woofer để nghe nhạc.

gaucntt

Member
Tình hình là em muốn mua 1 chiếc Sub để thêm tiếng bass cho đôi loa KEF 104/2 đang dùng, nhu cầu nghe nhạc là chính ạ, e đang phân vân quá không biết chọn loa nào trong tầm 400 usd trở xuống, 2nd cũng được, miễn là tiếng ha và hợp với đôi loa KEF trên của em ạ. À quên amply của em là Denon PMA 2000IIIR có sẵn đường ra cho Sub rồi ạ. Mong các bác cao thủ về âm thanh cho ý kiến ạ, em cám ơn.

zilotvn

Member
Ðề: Cần tư vấn mua loa SUB woofer để nghe nhạc.

Em cũng có nhu cầu như bác GấuIT tức là mua một sub nhưng chỉ tầm 250$. Con Ampli của em là Yamaha DSP-AX10

Nhờ các bác tư vấn giúp nhé

tuanpps

Member

Không bít bác nghe thể loại nhạc gì? heavy metal or dance thì thôi chứ nhẹ nhàng thì chơi thử quả REL Q50 ở shop nhân dân tệ bên vnav đi bác.

vietrung

Active Member

Em cũng có nhu cầu như bác GấuIT tức là mua một sub nhưng chỉ tầm 250$. Con Ampli của em là Yamaha DSP-AX10

Nhờ các bác tư vấn giúp nhé

250$ bác xem thử sub ya 215 hay 225 thử hoặc cố tí lấy 325!!!

gaucntt

Member

Sau khi xem xét, em đã có trong tay 4 lựa chọn sau:
1 là Tannoy (quên mất model gì rồi) bass 30cm, nghe đầy nhạc tính, có thể nói là hay nhất, nhưng hơi cổ, hình thức xấu. Giá 7tr5.
2 là JBL 1200, giá cũng 7tr5, nghe thì rất đã nhưng hơi cứng hơn Tannoy. Hình thức rất đẹp, nghe chừng giá có vẻ khá chát.
3 là B&W 1000, giá 13tr, hình thức miễn chê, nhưng chưa được nghe thử.
4 là Yamaha 515 giá cũng tầm >7tr, mới tinh hàng cty, cũng chưa được thử nghe luôn.

Vậy các ác cho lời khuyên giùm em với, trong 4 con trên, nên chọn con nào là hợp lý.

quanghaiphong

Well-Known Member

1 là Tannoy (quên mất model gì rồi) bass 30cm, nghe đầy nhạc tính, có thể nói là hay nhất, nhưng hơi cổ, hình thức xấu. Giá 7tr5.
2 là JBL 1200, giá cũng 7tr5, nghe thì rất đã nhưng hơi cứng hơn Tannoy. Hình thức rất đẹp, nghe chừng giá có vẻ khá chát.
3 là B&W 1000, giá 13tr, hình thức miễn chê, nhưng chưa được nghe thử.
4 là Yamaha 515 giá cũng tầm >7tr, mới tinh hàng cty, cũng chưa được thử nghe luôn.

Vậy các ác cho lời khuyên giùm em với, trong 4 con trên, nên chọn con nào là hợp lý.
Phương án thứ 4 là đáp án cuối cùng của em.
Sub Ya nghe nhạc đánh rất nhịn,mềm.Tuy nhiên nếu nghe nhạc thì nên mua loại đánh ngang,đánh gàm rất dễ bị ù nền,>>đó ý kiến cá nhân của em

gaucntt

Member

Tks bạn, nhưng Ya là đánh gầm mà, còn lại 3 con trên là đánh ngang.

HD Beginner

3 là B&W 1000, giá 13tr, hình thức miễn chê, nhưng chưa được nghe thử.4 là Yamaha 515 giá cũng tầm >7tr, mới tinh hàng cty, cũng chưa được thử nghe luôn.

Bác chọ con Yamaha 515 là phải vì con B&W 1000 chắc là hàng tầu rùi. %-(

quminh

mình cũng đang có nhu cầu mua subwoofer, mình đang sử dụng loa Jamo S416HCS3 va ampli denon AVR 1610. Vì loa và ampli hơi yếu các bác có thể tư vấn cho mình loại sub nào phù hợp nhé. Xin cám ơn

gaucntt

Member

Mới nghe thử con Whafedale power cube 12+ cũng hay ra phết các bác ạ, giá thì chỉ 5-6tr thôi, đời mới, đẹp, bass 30cm.

lan806

Well-Known Member

Em đang dùng YA515, lấy trước tết tại Hoanghai 7,5tr hàng indonesia, bass đánh xuống, tiếng mềm không rền. Em chỉ đang hơi lăn tăn chút về phần nguồn điện, nó có mấy mức điện áp trong đó có mức 220v, 230-240v, hiện tại nó đang để ở 230-240v. Liệu em có nên đặt về mức 220v không vì khi mở to điện áp ở mức cũ không đủ nguồn tiếng sẽ không hay nữa.

gaucntt

Member

Không bít bác nghe thể loại nhạc gì? heavy metal or dance thì thôi chứ nhẹ nhàng thì chơi thử quả REL Q50 ở shop nhân dân tệ bên vnav đi bác.

Mới được nghe thử con REL Q50 này, rất hay nhưng có vẻ hơi yếu yếu, giá 6tr mua được không các bác.

hifigallery

mình cũng đang có nhu cầu mua subwoofer, mình đang sử dụng loa Jamo S416HCS3 va ampli denon AVR 1610. Vì loa và ampli hơi yếu các bác có thể tư vấn cho mình loại sub nào phù hợp nhé. Xin cám ơn

Sub S200 Jamo là xong

boconganh

Em đang dùng YA515, lấy trước tết tại Hoanghai 7,5tr hàng indonesia, bass đánh xuống, tiếng mềm không rền. Em chỉ đang hơi lăn tăn chút về phần nguồn điện, nó có mấy mức điện áp trong đó có mức 220v, 230-240v, hiện tại nó đang để ở 230-240v. Liệu em có nên đặt về mức 220v không vì khi mở to điện áp ở mức cũ không đủ nguồn tiếng sẽ không hay nữa.

mua cái lioa rồi đặt 220 là đỡ lo nhất >:D<

quminh

Sub S200 Jamo là xong

nhưng mình thấy mọi người chê Sub200 của Jamo lắm. Mình có khả năng sẽ đổi dàn loa trong tương lai, bạn thấy có nên mua sub Yamaha 215, 225 hoặc 315 ko? xin cám ơn

quanghaiphong

Well-Known Member

Mới được nghe thử con REL Q50 này, rất hay nhưng có vẻ hơi yếu yếu, giá 6tr mua được không các bác.

Q50 nghe nhạc hay lắm đó,thằng này chuyên SX sub cho phim và nhạc.Ko thể tượng tượng đươch bass 20 mà nghe nó đánh như bass 30.Dòng nghe nhạc của thằng này ăn đứt Ya,nếu mà CS của nó còn ngon lành thì 7 chai em cũng mua

Bên trên