Cần tư vấn mua loa SUB woofer để nghe nhạc.

gaucntt

Member
Ðề: Cần tư vấn mua loa SUB woofer để nghe nhạc.

He he. Trên các amp đời cao đều có đường pre out để dùng cho sub và 1 số mục đích khác nữa đó, ví dụ Denon PMA 2000III....Và trong user manual của nó cũng hướng dẫn dùng cổng này để làm đường vào cho Sub điện đó ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

quanghaiphong

Well-Known Member

He he. Trên các amp đời cao đều có đường pre out để dùng cho sub và 1 số mục đích khác nữa đó, ví dụ Denon PMA 2000III....Và trong user manual của nó cũng hướng dẫn dùng cổng này để làm đường vào cho Sub điện đó ạ.

-Vâng đúng òi bác,bác cứ mua lấy 2 con sub nghe cho máu,em công nhận có sub nghe hay hơn thật

gaucntt

Member

-Vâng đúng òi bác,bác cứ mua lấy 2 con sub nghe cho máu,em công nhận có sub nghe hay hơn thật

Đểu nhỉ, hi hi, HP có khác.:)). Cuối cùng cũng múc được con JBL ES250PW giá hợp lý, có cả wifi mỗi tội mất antenna, tiếng rất hợp với KEF 104 bác ạ, nghe nhạc rất mượt và mềm mại, nếu giấu Sub vào chân cầu thang thì chả ai biết là có Sub, khi xem phim HD mặc dù 2.1 thôi nhưng cũng tuyệt vời, nói chung là thỏa mãn. Đúng là mua đồ 2nd ở HP rẻ thật, rẻ hơn trên HN nhiều, cũng cục Sub này trên HN có bác rao bán 600us, mà mình mua giá bằng có 1/2.

TSX2004

Khôi thử nhiều loa sub rồi, nhưng sau cùng thì chịu loa sub của MK: http://www.mksoundsystem.com/timeline.htm và bán B&W sub để mua MK sub, giá hơi mắc ($1500) nhưng sau khi nghe rồi thì không chê được, phối hợp rất hay với B&W 802D

lkcuong

Bác Gấu mua cái loa sub đấy ở đâu đấy? Em cũng định mua 1 cái sub cho cái bộ dàn mini nhà em, loại công suất nhỏ thôi vì phòng nhỏ (16m2). Bác có kinh nghiệm chỉ em với nhé. Thanks bác!

pap_pol

Member

Sub này to lắm phòng bác ko hợp đâu bass 35cm cs đến 700w . Bác tìm con khác nhỏ hơn thôi

lkcuong

Vâng, nếu bác biết thì bác tư vấn giúp em xem có loa bass nào phù hợp nhé. Em không rành về loại này. Nếu đc bác dẫn em đi thì tốt quá :D
Cảm ơn bác nhiều nhiều!!!!!

nghia303

Well-Known Member

Sau khi xem xét, em đã có trong tay 4 lựa chọn sau:
1 là Tannoy (quên mất model gì rồi) bass 30cm, nghe đầy nhạc tính, có thể nói là hay nhất, nhưng hơi cổ, hình thức xấu. Giá 7tr5.
2 là JBL 1200, giá cũng 7tr5, nghe thì rất đã nhưng hơi cứng hơn Tannoy. Hình thức rất đẹp, nghe chừng giá có vẻ khá chát.
3 là B&W 1000, giá 13tr, hình thức miễn chê, nhưng chưa được nghe thử.
4 là Yamaha 515 giá cũng tầm >7tr, mới tinh hàng cty, cũng chưa được thử nghe luôn.

Vậy các ác cho lời khuyên giùm em với, trong 4 con trên, nên chọn con nào là hợp lý.

Bác chọn phương án 4 đi bác !

Xin lỗi A/E vì đã đào mồ!

Loa Sub gắn vào ngõ xuất nào của apmly cũng được hay phải gắn vào ngõ pre-out ? Nếu gắn vào ngõ không phải pre-out thì có ảnh hưởng gì đến apmly hay loa không ?

info_sla

Re: Ðề: Cần tư vấn mua loa SUB woofer để nghe nhạc.

hi tình hình là em có con amply califonia pro 128e, đang chơi với loa Pioner CS-A77 nhưng mà nghe hơi thiếu Bass, em muốn mua 1 con sub chơi trên amply này đc không?nhờ các bác tư vấn giúp

H 9999

Active Member

Đểu nhỉ, hi hi, HP có khác.:)). Cuối cùng cũng múc được con JBL ES250PW giá hợp lý, có cả wifi mỗi tội mất antenna, tiếng rất hợp với KEF 104 bác ạ, nghe nhạc rất mượt và mềm mại, nếu giấu Sub vào chân cầu thang thì chả ai biết là có Sub, khi xem phim HD mặc dù 2.1 thôi nhưng cũng tuyệt vời, nói chung là thỏa mãn. Đúng là mua đồ 2nd ở HP rẻ thật, rẻ hơn trên HN nhiều, cũng cục Sub này trên HN có bác rao bán 600us, mà mình mua giá bằng có 1/2.
bác cũng chơi con này à ! nghe hài lòng không ? con của em mua mới tinh cho khoảng hơn 3 trăm ô bá mà ! bảo hành 5 năm bác ợ ! nghe công nhận sướng ! WI-FI bắt tốt thật tiện lợi ! nếu đầu phát bác chỉnh chọt chuẩn nữa nghe thì phê luôn ! bass chắc tiếng mà mạnh mẽ ....em cho nó kết hợp với cả center es 25 C cũng hợp dòng ! con của bác chắc giống của em thế này thôi đúng không ?

Flickr: buingocha1974's Photostream

baokiemus

Bạn tham khảo thêm sub của jbl đó :)

Bên trên