Cần tư vấn nên chọn Dune base 3D hay Popcorn hour a410

skullz

Member
Ðề: Cần tư vấn nên chọn Dune base 3D hay Popcorn hour a410

Hôm nay nó deliver rồi, mai sẽ nhận được :)) Nếu như các bác nói thì nguồn chắc là hàng 4` theo máy rồi nhỉ.
Bây giờ muốn thay cái nguồn của nó bằng nguồn xịn thì có cách nào làm thủ công không ah?

skullz

Member

Mình lấy con này về rồi, giống mấy con ở VN, điện nó chạy từ 100-210 nên cắm cái gì vào cũng chạy cả.
Trước định học theo bác nào đó nâng cấp nguồn để nó phát nhạc lossless hay hơn nhưng giờ bỏ cách này rồi, đang plan mua Amp 2 kênh tích hợp Dac nghe nhạc vậy.

nghia2012

Active Member

sao ko ai cảm ơn em vậy bác hanhcoi , em là người làm chuột thí ship con A410 từ nước ngoài về rồi phát hiện em nó chơi lossless hơi bị ngon ... rồi nghiên cứu để nó hót DSD từ file dsf ,dff ... SACD ISO thì cái chơi dc cái ko dc , nhưng tách file DSF thì 100% chơi luôn ....
Không có ai, thì có em cám ơn bác nhé.

kevodanh2591987

Xin lỗ mình mượn box bạn hỏi 1 tý vđ của con Dune TV303D
Sao dạo gần đây plugin hayhaytv bị lỗi gì mà sau khi chọn phim cần xem (lẻ+bộ) là trang tong tin phim cần xem nó tải hoài (logo hayhaytv nó quay tròn hoài) nên không tài nào bấm play xem phim đc, plugin hayhaytv nó treo luôn, không thoát ra ngoài đc luôn. Em dùng cáp quang, xem phim trên web hayhaytv.vn thì ok, nhưng ko xem đc trên Dune (Trườc đó dùng bìng thường )

hanhcoi

Active Member

lâu quá không vào nghe được chứ em . cái đó mới tạm thôi analog nó mới sướng

hanhcoi

Active Member

các anh em muốn chơi nguồn cho A410 thì nhớ cho điều này . nguôn xung kiếm Adaptor nhật ( các nguồn màn hình vi tính đời cũ )
có điện vào 220v hoặc 110 đều ok , điện ra 12v 3A -> 5A đều được cả . ra âm thanh rất chuẩn , Mình đang xài Adaptor Fujitsu của china làm cho nhật nghe cũng ok ,

hanhcoi

Active Member

sao ko ai cảm ơn em vậy bác hanhcoi , em là người làm chuột thí ship con A410 từ nước ngoài về rồi phát hiện em nó chơi lossless hơi bị ngon ... rồi nghiên cứu để nó hót DSD từ file dsf ,dff ... SACD ISO thì cái chơi dc cái ko dc , nhưng tách file DSF thì 100% chơi luôn ....

bác mario80vn sướng nhỉ dc ông anh hanhcoi em tặng cục nguồn xịn luôn ....

Hôm nào anh làm cho em bộ nguồn Analog , em nghe muốn lết lun hi hi hi

hanhcoi

Active Member

Hôm nay nó deliver rồi, mai sẽ nhận được :)) Nếu như các bác nói thì nguồn chắc là hàng 4` theo máy rồi nhỉ.
Bây giờ muốn thay cái nguồn của nó bằng nguồn xịn thì có cách nào làm thủ công không ah?

bạn có quen ai làm diện tử thì nhờ người ta làm cho , giống mình đăng ở các trang trước

Bienthuy86

em mới sắm bộ âm thanh 5.1 mà chưa biết dùng play HD nào, các bác tư vấn giúp em với

thunghiem

Member

Mình cũng đang hóng thông tin của các bác. Thanks bác hanhcoi, bài viết của bác hữu ích quá! Mình cũng muốn sắm 1 cái Popcorn C300 (2nd) hoặc Popcorn hour A410 (2nd) thôi (không có nhiều lúa :() về nghe Lossless cùng bộ dàn cỏ úa ở nhà Thấy mấy con Popcorn 4K gì đó cũng hấp dẫn nhưng Amp Luxman L309 ở nhà không có cổng Coaxial nên chào thua, còn đầ tư DAC thì ... ^:)^. Nếu bác nào muốn đổi chất âm hay gì gì... thì Pm cho mình nha: 0903077717 >:D<.
Thanks!

quangtuong

Banned

Mình cũng đang hóng thông tin của các bác. Thanks bác hanhcoi, bài viết của bác hữu ích quá! Mình cũng muốn sắm 1 cái Popcorn C300 (2nd) hoặc Popcorn hour A410 (2nd) thôi (không có nhiều lúa :() về nghe Lossless cùng bộ dàn cỏ úa ở nhà Thấy mấy con Popcorn 4K gì đó cũng hấp dẫn nhưng Amp Luxman L309 ở nhà không có cổng Coaxial nên chào thua, còn đầ tư DAC thì ... ^:)^. Nếu bác nào muốn đổi chất âm hay gì gì... thì Pm cho mình nha: 0903077717 >:D<.
Thanks!
Bác lấy popcorn a400 không
? Em đang đăng bán đó

thunghiem

Member

Bác lấy popcorn a400 không
? Em đang đăng bán đó

Chào bạn quangtuong,
Mình đăng cần tìm A410 hoặc C300 thôi bạn, cũng đang suy nghĩ về A400 :p. Bạn inbox cho mình cái giá nha!
Thanks bạn quangtuong!

bongbay07bk

Item code là những vật phẩm không thể thiếu trong việc hỗ trợ tính năng cho game thủ. Nhằm tạo điều kiện cho game thủ trải nghiệm nhiều hơn trong game cũng như tri ân sự gắn bó và tin tưởng của game thủ dành cho game online thực hiện chương trình Phát code game - thẻ tân thủ miễn phí và diễn ra liên tục.

Những gift code, thẻ tân thủ lúc nào cũng có một vai trò lớn đối với game thủ khi tham gia trải nghiệm game. Kho game luôn mong muốn và hy vọng với những code game, item code này sẽ đem lại cho game thủ nhiều thuận lợi hơn trên bước đường chinh phục niềm đam mê game của mình.

Các bạn vào : http://gamehacks.forumvi.com/

(Lưu ý nếu không click vào đc thì các bạn copy link dán vào web nhé )

đang muốn chuyển hướng sang HTPC + DAC rời nên cũng muốn cho đi em Pop A410 mới mua 3 tháng fullbox .0938 031 301 zalo viber

Bên trên