Cần tư vấn nên chọn Dune base 3D hay Popcorn hour a410

Ðề: Cần tư vấn nên chọn Dune base 3D hay Popcorn hour a410

Nghe qua A410, oppo 105D, giờ quay về HTPC + DAC rời nghe nhiều review hay hơn Oppo 105D rất nhiều mà giá chỉ bằng 1/2

hanhcoi

Active Member

bạn mua DAC gì mà giá chỉ bằng 1/2 popcorn vậy , nếu được mình múc luôn

hanhcoi

Active Member

Nghe qua A410, oppo 105D, giờ quay về HTPC + DAC rời nghe nhiều review hay hơn Oppo 105D rất nhiều mà giá chỉ bằng 1/2

mình dự định A410 hết bảo hành mình mod lại phần out DAC , linh kiện trong A410 toàn là hàng tung của kg cho nên nghe hơi bị ồn ào . được cái nghe chi tiết hơn những đầu CD có giá ngang nó . nếu DAC mà bạn nói nghe hay hơn thì cho mình biết tên và giá của nó nhé . Thank bạn

dungmt11

Active Member

A410 chỉ được cái hình đẹp thôi. còn DAC âm thanh nghe chán lắm. Muốn hay thì phải xuất âm thanh qua DAC rời hoặc đầu CD có DAC qua cổng Optical/coaxial sử lí mới hay được. Cá nhân mình thấy nghe nhạc lossless chạy Dune base 3D xuất âm qua DAC nghe hay hơn A410

Dac rời giá gần gấp đôi A410 nên sao so sánh dc. Nếu trong tầm dưới 10tr cho nghe và nhìn thì ko con nào qua dc A410. Mình tính nâng cấp htpc tầm 6tr+ Dac Sabre 9018 hàng Tàu 9tr, giá chỉ bằng phân nữa Oppo 105D nhưng chất âm hơn nhiều, chỉ có hình ảnh thì thua xa thôi. Vì mình đã thử qua A410 và 105D thấy ko hơn gì nhiều so với số tiền bỏ ra.

hanhcoi

Active Member

Dac rời giá gần gấp đôi A410 nên sao so sánh dc. Nếu trong tầm dưới 10tr cho nghe và nhìn thì ko con nào qua dc A410. Mình tính nâng cấp htpc tầm 6tr+ Dac Sabre 9018 hàng Tàu 9tr, giá chỉ bằng phân nữa Oppo 105D nhưng chất âm hơn nhiều, chỉ có hình ảnh thì thua xa thôi. Vì mình đã thử qua A410 và 105D thấy ko hơn gì nhiều so với số tiền bỏ ra.

bạn đã thử thay nguồn cho A410 chưa , mình thấy con này nghe lossless cũng khá hơn nghe đầu CD tầm trung mà . Đâu CD SONY-xa7 nghe còn không bằng nó đấy

homelink

Phải cái này không bác (chỗ em cũng có 1 cái), giá tương đương.: http://www.homelink.vn/dac-es9018-32bit-192khz-handmade-242.html

Thông số:

Include Upgraded parts: Hifi components
>>1 pcs TCXO 0.5 ppm 80.000000MHz (NOT 1ppm, it is much more better)
>>10 pcs WIMA 104 caps
>>12 pcs ELNA Rfs silmic II 10uF(Decoupling capacitors)
>>2 pcs Main caps nichicon KG gold 6800uf 35V caps
>>BI Trimming Potentiometer (picture is not BI, we will solder the BI one)

>> One pcs high quality R core transformer to seperate power supply for digital
>> One pcs high quality toriod transformer to analog,( power supply is the very important for DAC)
>> 3 pcs gold plated RCA jacks
>> Include TO-99 LME49710/LME49720 opamps like the picture.

Description:

ES9018 IC is very very good . The best DAC chip so far, very good feedbecks from customers! It is very popular now!!

>>Sample rate:
Coaxial Supports up to 32bit 192khz
Optical supports up to 192khz

>>Input: Optical and Coaxial + USB(include the XMOS module)

>>Output: RCA
(the red switch, up is for coaxial input, down is for optical and USB input)

>> the price is included XMOS Usb module already
it is perfect to compatipal for ES9018!!highly recommend!

>>Works Voltage: AC115V or AC230V are both available, we can wire transformer for you
>>Package weight is about: 5 kg (NOT include power cord)
>>Case External size :W=211mm,D=280mm, H=62mm

Bên trên