Cần tư vấn TV Plasma Panasonic 42x20v và Samsung PS42C450

anhnnm

Chào,
Mình đang phân vân giữa 2 cái Plasma này:
- Panasonic thì rất được nhiều người khen và model 2010 sử dụng tấm nền Plasma công nghệ mới.
Giá: 9.900.000 VND

- Samsung thì lại có hộ trợ cổng USB movie, không biết có ai đã thử chức năng mới này của Samsung chưa? có đọc được từ Box HDD 1T không? phụ đề như thế nào?
Giá: 10.100.000 VND

Mong được tư vấn của mọi người...
Thanksss

rjshkkj

Ðề: Cần tư vấn TV Plasma Panasonic 42x20v và Samsung PS42C450

USB movies lắp vào cho nó đẹp thôi chứ chưa chắc nhận được dung lượng lớn. 1 TGB quá lớn để chip xử lý nhận được chưa nói đến phải xử lý đồ hoạ, phụ đề rồi giải mã âm thanh nữa vì những thứ đó mà "nhồi" vào trong cái TV thì giá thành của nó ít ra cũng phải đắt hơn rất nhiều chứ không phải tầm 10 triệu. Bạn có thể mang cái ổ cứng di động 1TB đó ra cửa hàng điện máy cắm vào và thử ngay tại đó sẽ có câu trả lời ngay.

hunglt

Chào,
Mình đang phân vân giữa 2 cái Plasma này:
- Panasonic thì rất được nhiều người khen và model 2010 sử dụng tấm nền Plasma công nghệ mới.
Giá: 9.900.000 VND

Mong được tư vấn của mọi người...
Thanksss

Cái này em mới lấy 9.7T ko quà khuyến mại tại Topcare

anhnnm

USB movies lắp vào cho nó đẹp thôi chứ chưa chắc nhận được dung lượng lớn. 1 TGB quá lớn để chip xử lý nhận được chưa nói đến phải xử lý đồ hoạ, phụ đề rồi giải mã âm thanh nữa vì những thứ đó mà "nhồi" vào trong cái TV thì giá thành của nó ít ra cũng phải đắt hơn rất nhiều chứ không phải tầm 10 triệu. Bạn có thể mang cái ổ cứng di động 1TB đó ra cửa hàng điện máy cắm vào và thử ngay tại đó sẽ có câu trả lời ngay.

Cám ơn bạn rất nhiều.

Mình có hỏi nhân viên tư vấn của điện máy Idea thì chỉ được trả lời mập mờ: ổ cứng dung lượng bao nhiêu cũng nhận được.
Không biết mình mang HDD box đến thử họ có cho không nhỉ???

anhnnm

Cái này em mới lấy 9.7T ko quà khuyến mại tại Topcare

Giá good, cám ơn bạn, mình sẽ đến xem để mua ... sau khi quyết định.

Mong nhận được góp ý của mọi người để là "người tiêu dùng sáng suốt"...không phải ân hận cho đồng tiền ít ỏi của mình hi!hi!

Thankssssssssssssss

xicklo

Well-Known Member

Em cũng mới múc Pana 42X20, cảm nhận là "hơi bé". Nếu có xiền em sẽ múc tiếp 50X20.
Còn về cái trò USB của Sam thì bác cứ nghe các bác rjshkkj, bác đừng có dại bỏ thêm mấy trăm mà rước cái của nợ vào người. Em khuyên bác múc X20, thêm ít tiền múc đầu HD, đầu HD luôn có hỗ trợ USB, lúc này bác căm USB vào HD Player thì có mà xèm mệt

minhrose

Active Member

mình cũng có plasma ss này nên có vài nhận xét giúp bạn,USB movie ss 450 không play được mkv mà chỉ play được avi+ xem ảnh chơi thôi,seria 6 trở lên mới play được tất cả định dạng hiện nay+phụ đề, hình ảnh ss sáng đẹp còn pana thấy tối mù,cả 2 con này xem đều bị rung hình như nhau, mình đã kiểm chứng thực tế tại cửa hàng nếu bạn không tin trước khi quyết định mua thì yêu cầu người bán đặt 2 con này cạnh lcd 100hz sẽ thấy rõ sự khác biệt.

anhnnm

Em cũng đang xài chú Pana 42X20V, bác xem thêm cảm nhận của em ở đây http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=75596 để có thêm chút nhận biết với em nó nhé.

Cám ơn bài viết của vincent_1930, đã xem và cũng kết lắm.

Em cũng mới múc Pana 42X20, cảm nhận là "hơi bé". Nếu có xiền em sẽ múc tiếp 50X20.
Còn về cái trò USB của Sam thì bác cứ nghe các bác rjshkkj, bác đừng có dại bỏ thêm mấy trăm mà rước cái của nợ vào người. Em khuyên bác múc X20, thêm ít tiền múc đầu HD, đầu HD luôn có hỗ trợ USB, lúc này bác căm USB vào HD Player thì có mà xèm mệt

Thankss xicklo, vì kinh phí hạn hẹp nên mới đau đầu. Phải bỏ thêm gần 3 chai nữa mời được thưởng thức HD...[-(

anhnnm

Ðề: Cần tư vấn TV Plasma Panasonic 42x20v

mình cũng có plasma ss này nên có vài nhận xét giúp bạn,USB movie ss 450 không play được mkv mà chỉ play được avi+ xem ảnh chơi thôi,seria 6 trở lên mới play được tất cả định dạng hiện nay+phụ đề, hình ảnh ss sáng đẹp còn pana thấy tối mù,cả 2 con này xem đều bị rung hình như nhau, mình đã kiểm chứng thực tế tại cửa hàng nếu bạn không tin trước khi quyết định mua thì yêu cầu người bán đặt 2 con này cạnh lcd 100hz sẽ thấy rõ sự khác biệt.

Cám ơn minhrose rất nhiều. Mình có tham khảo trên diễn đàn của SS cũng thấy có lẽ vậy vì chưa có bài viết nào nói về play USB movie trên con Samsung PS42C450 này cả nên mời không biết thự hư ra sao. Không biết SS có cải tiếng firmware để có thể xem được không nhỉ :-"

billbo

Samsung Plasma C450 xem được phim mkv tốt, mình xem ở nhà anh bạn gắn ổ cứng 1.5Tb, hổ trợ phụ đề tiếng Việt ngon lành ( Hôm đó mình được xem 3 phim Avatar, Up và một phim của Thành Long tất cả đều 1080P )
Anh ấy còn lấy một đường Optical out từ sau TV gắn vào con Denon 3310 ra cả âm thanh DTS 5.1. Anh ấy nói hình xem trên cổng USB của TV đẹp hơn cả HD Box M880, nếu bạn nào chưa có HD Box xem như đỡ tốn 3 chai

anhnnm

Samsung Plasma C450 xem được phim mkv tốt, mình xem ở nhà anh bạn gắn ổ cứng 1.5Tb, hổ trợ phụ đề tiếng Việt ngon lành ( Hôm đó mình được xem 3 phim Avatar, Up và một phim của Thành Long tất cả đều 1080P )
Anh ấy còn lấy một đường Optical out từ sau TV gắn vào con Denon 3310 ra cả âm thanh DTS 5.1. Anh ấy nói hình xem trên cổng USB của TV đẹp hơn cả HD Box M880, nếu bạn nào chưa có HD Box xem như đỡ tốn 3 chai

Cám ơn bạn đã thông tin...cũng nhờ bạn test thử kỹ hơn giúp mình nhé, nếu đúng như vậy mình chắc sẽ lấy con này (đỡ tốn tiền mua thêm HD box...hi!hi)

quytocxxx

Active Member

Hôm nay mình vừa thử khả năng chơi HD của Samsung PS42C450. Và có cảm nhận như sau:
- Chơi tốt phim HD .mkv
- Hỗ trợ phụ đề tiếng Việt tốt
- Hình ảnh chuyển động bị giật khi phim có Bitrate lớn. Nhỏ thì đỡ hơn (Chắc do bộ xử lý tích hợp chưa mạnh lắm)
Kết luận: Với phim 720p có bitrate lớn và 1080p thì tốt nhất vẫn cần đầu HD hoặc HTPC.
Còn với 720p có bitrate trung bình trở xuống thì ok! (Bộ phim ~120' khoảng 4,5GB trở lại).
Cũng có thể tôi sử dụng ổ gắn ngoài loại 2,5' nên chậm hơn. Bạn nào có ổ gắn ngoài 3,5' thử rồi cho ý kiến xem nao! :)

minhrose

Active Member

mình gắn usb vào những phim mkv toàn báo mã code không được hỗ trợ,avi thì chạy tốt một số phim hình rút nhỏ lại còn khoảng 20".

meomatto

Active Member

C4 mà đòi chơi *mkv á? Các bác nói thế nào ý chứ? Chắc lại chém rồi!
C5 chơi còn không nổi nữa là!
Muốn chơi *MKV "như" HDP thì phải đời cao cấp nhé! C6 trở lên. Phụ về dạng *srt chưa biết đã đọc được chưa nữa. Phim là DTS thì miễn nghe tiếng đi nhé các Bác!
Ông nào ở trên nổ kinh quá! Không biết thì ngồi im mà nghe người ta nói đi cho được việc!

billbo

Bác minhrose đang dùng PSC430 hay PSC450 ( C430 thì không xem được MKV, hoặc đời củ B450 cũng không xem được )
Tôi khẵng định là Plasma Samsung PS42"C450 xem được file MKV 1080P , hổ trợ tốt phụ đề tiếng Việt, không những nghe được âm thanh DTS downmix qua hai loa TV mà còn có cổng Optical out để đưa ra receiver.
Các bác cứ cằm HDD có chép phim ra sieu thị ( hay Samsung plaza ở đường Trần Hưng Đạo Q1 ) họ sẽ test cho các Bác

minhrose

Active Member

Bác minhrose đang dùng PSC430 hay PSC450 ( C430 thì không xem được MKV, hoặc đời củ B450 cũng không xem được )
Tôi khẵng định là Plasma Samsung PS42"C450 xem được file MKV 1080P , hổ trợ tốt phụ đề tiếng Việt, không những nghe được âm thanh DTS downmix qua hai loa TV mà còn có cổng Optical out để đưa ra receiver.
Các bác cứ cằm HDD có chép phim ra sieu thị ( hay Samsung plaza ở đường Trần Hưng Đạo Q1 ) họ sẽ test cho các Bác

c450 bạn ạ,có usb fm mà, có hỏi người bán họ bảo ko xem được nên dẹp vụ usb, chỉ xem qua pc nhưng thấy nó bị rung hình hỏi tiếp thì được biết nó ko có hỗ trợ motion plus nên mình đổi lcd c650 có motion plus để xem cho mượt hơn, chắc con c450 của mình bị lỗi usb, ngoài chuyện rung hình thì ko có gì phàn nàn về e nó, hình ảnh rất đẹp khi set ở độ phân giải 1920.1080i.

quytocxxx

Active Member

Nó có 2 cổng USB. Phải cắm đúng cổng movie thi ok ngay! Tôi xem hết ít nhất 5 bộ phim định dạng .mkv rồi :D. Bác nào ko tin cứ ra pico hay topcare nó thử cho! Chưa dùng bao giờ thì sao dám phán bậy nhỉ?

ntad

LCD tốt nhất là sony. Plasma tốt nhất là panasonic. Vậy là bạn biết nên chọn cái nào rồi đó. Thằng Samsung chỉ được kiểu giáng bắt mắt thôi còn công nghệ vào màu sắc kém xa panasonic. SS dùng một thời gian màu sẽ kém đi nhiều, vả lại màu sắc không thật nữa.

Bên trên