Cần tư vấn TV Plasma Panasonic 42x20v và Samsung PS42C450

daitritue

Member
Ðề: Cần tư vấn TV Plasma Panasonic 42x20v và Samsung PS42C450

Hiện tại mình cũng đang dùng SS C450, mình chưa sử dụng Pana nên ko có ý kiến, nhưng với con SS C450 thì mình thấy nó chỉ có vấn đề duy nhất là khi xem TV thì tiếng không được hay so với các loại khác. Các loại khác ko biết thế nào nhưng con C45o mình đang dùng thì nó chỉ là loại HD ready tức là độ phân giải chỉ ở mức 1280x768 (hình như thế) nhưng không hiểu sao cái nhà mình dùng máy tính qua cổng HDMI thì nó mình đặt thử nó lên được Full HD (1920x1080), cái này thì mình cũng chưa hiểu sao.

Bình thường bác ạ, con của em pana x20v cũng là HD realy nhưng res chỉ là 1024x768 nhưng cắm HDMI kết nối với máy tính hay cắm vào xbox thì đều lên full HD 1080p hết bác ạ. Nhưng khi kết nối HDMI với PC lên 1080p thì chữ bị nhòe lắm ko nét như VGA, cắm HDMI với PC bác để 720p là đẹp nhất chữ cũng đỡ xấu mà hình ảnh đẹp. Hình ảnh cắm bằng HDMI cho độ nét và màu sắc chuẩn ko bị chói với nhòe màu như khi cắm bằng VGA

MR OAI

Mình cũng đang phân vân quá giữa 2 con này, nhưng qua ý kiến của các bác, mình quyết định chiều nay ra Hải tàu mua con X20 luôn.
Cảm ơn các bác nhìu.

nhthi

Mình cũng đang phân vân quá giữa 2 con này, nhưng qua ý kiến của các bác, mình quyết định chiều nay ra Hải tàu mua con X20 luôn.
Cảm ơn các bác nhìu.

Chưa dùng Plasma nhưng vẫn vote cho Pana. Cac xem lại một số chủ đề về Plasma gần đây sẽ rõ tại sao không chọn SS à.

MR OAI

Kính chào các bác. Đúng như đã nói, tối qua em ra Hải Tàu làm con X20 giá 9tr7 được tặng thẻ mua hàng 500k nữa. Em thấy giá này là hợp lý rồi các bác nhỉ?

anhnnm

Kính chào các bác. Đúng như đã nói, tối qua em ra Hải Tàu làm con X20 giá 9tr7 được tặng thẻ mua hàng 500k nữa. Em thấy giá này là hợp lý rồi các bác nhỉ?

Chúc mừng bác mua được hàng chiến giá rẻ...

longthanh76

Các bác ơi, giúp em với. Thấy các bác kết con 42x20v quá, e cũng định làm một con. Hôm qua ra cửa hàng định mua luôn, nhưng thấy nó cứ tối mù mù (mặc dù hình ảnh rất nét và mượt) nên e chưa dám mua. Các bác cho e hỏi sao nó cứ tối mù thế, làm thể nào để nó sáng như LCD hả các bác.

kemdau

Member

Plasma thì tối thế đấy bạn ạ, nếu bạn xem trong phòng ít ánh sáng thì đẹp nhưng phòng mà có nhiều ánh sáng thì đừng nên mua Plasma

longthanh76

Thế cứ mua LCD cho no chắc hả bác? Phòng Ít sáng nhiều sáng LCD đều đẹp hết đúng k bác? e định đổi sang con LCD Full HD Toshiba 40" 40AV700V giá đắt hơn chút không biết có ổn không. Mong các bác có kinh nghiệm cho biết ý kiến với!

dminh2004

Member

Bác mua ở HBT hay Nguyễn Thái Học ạ?

tridungvietnam

Ai cũng Xin chúc mừng bác chủ thớt mua duoc hàng chiến giá rẻ.

Em xin chia buồn với bác ạ.

Vì sao:

1/ Panel :
Pana X20 xài panel loại thường, Samsung C450 xài Panel dòng cao cấp nhất ( chung với Plasma C7000) nên hình ảnh đẹp và nét hơn.
( bác cứ lấy Bút laser chiếu vào TV Plasma của bác lúc nó tắt là biết ngay.chiếu xiên chiếu thẳng gì cũng cứ bị nhòe hình và bóng ma.)

2/ Tính năng:

Plasma C450 cắm HDD vào chạy phà phà,,xử lý film HD tương đương HD Player.có Optical Out hỗ trơ DTS.
Pana chỉ có mỗi thẻ nhớ.xem HD phải mua HD Player.Kg có optical out.

3/ Thiết kế:

3 năm nay thiết kế Pana vẫn k thay đổi.. Bác kg nói đố ai biết bác xài hàng 2010.

Còn e C450 là Plasma siêu mỏng, bỏ tấm kính ngoài ra nhìn y chang như TV LCD có thiết kế Pha lê.

Thế nên em mới chia buồn với bác chủ...nghe lời đám đông làm gì ..

Mua 1 cái TV mà để bày trong phòng khách cũng k ai biết mình xài hàng đời mới

Tính năng thì đi sau thiên hạ cả mấy năm trời.

Chất lượng hình ảnh thì xài Panel dòng Entry level.

Bó tay.

billbo

Bây giờ ra siêu thị đứng xem plasma Pana cứ ngẫm thấy mình may mắn sao lúc trước nghe lời anh bạn mua con C450

hmq

Chào các bác!

Mình chia sẻ kinh nghiệm chơi HD movie trên LCD B450 sau khoảng 2 tháng sử dụng đây:

(1) Phim, nhạc, hình định dạng mkv, mp3, jpg, ... và cả vob đều phát tốt. Âm thanh film các dạnh AC3, SPDIF đều ra loa rõ ràng, có cả cổng optical out để ra receiver. HD ready hay Full HD đều chơi được.
(2) USB (memory stick) nào cắm vô cũng quét ra và phát tốt; không nhận ra ổ cứng di động (2.5") không nguồn rời nhưng ổ cứng gắn ngoài (3.5") có nguồi rời thì 1TB hay 1.5TB nhận tuốt (chưa có dịp thử loại dung lượng lớn hơn).

Tuy giao diện và cách điều khiển không tiện dụng và đầy đủ như một HD movie player rời nhưng nói chung là tiện lợi cho dân nghiệp dư, người già, trẻ em muốn có một đầu phát đa năng tích hợp trong TV.

Chỉnh sửa lần cuối:

thât su mình thây panel cua pana 42x20v tối quá và phản xa ánh sáng nữa chứ,mình nghe ae HD khen nên cũng đinh lấy em này,nhưng khi so sánh với plasma LG cùng giá tiền,cùng nguồn phát full HD thì thấy LG sáng hơn nhiều,trong khi đó 42x20v quá tối

thât su mình thây panel cua pana 42x20v tối quá và phản xa ánh sáng nữa chứ,mình nghe ae HD khen nên cũng đinh lấy em này,nhưng khi so sánh với plasma LG cùng giá tiền,cùng nguồn phát full HD thì thấy LG sáng hơn nhiều,trong khi đó 42x20v quá tối

Hôm nọ Pico giảm giá em này có 8,39T. Em định ra lấy mà thấy đúng như bác nói. Để độ tương phản 100 mà màn hình vẫn tối, màu sắc thì nhợt nhạt. Nếu bác để ý kỹ thì còn có hiện tượng bị hột hột, hình ảnh xử lý không mịn.

Có lẽ em khuân em Samsung cho lành. Hình ảnh đẹp hơn (theo em cảm nhận nhé) giá tương đương lại được bảo hành 2 năm (Pana có 1 năm thôi)

Chào,
Mình đang phân vân giữa 2 cái Plasma này:
- Panasonic thì rất được nhiều người khen và model 2010 sử dụng tấm nền Plasma công nghệ mới.
Giá: 9.900.000 VND

- Samsung thì lại có hộ trợ cổng USB movie, không biết có ai đã thử chức năng mới này của Samsung chưa? có đọc được từ Box HDD 1T không? phụ đề như thế nào?
Giá: 10.100.000 VND

Mong được tư vấn của mọi người...
Thanksss
troi,chon ss coi dc phim 14 dinh dang pac nha

tridungvietnam

Hôm nọ Pico giảm giá em này có 8,39T. Em định ra lấy mà thấy đúng như bác nói. Để độ tương phản 100 mà màn hình vẫn tối, màu sắc thì nhợt nhạt. Nếu bác để ý kỹ thì còn có hiện tượng bị hột hột, hình ảnh xử lý không mịn.

Có lẽ em khuân em Samsung cho lành. Hình ảnh đẹp hơn (theo em cảm nhận nhé) giá tương đương lại được bảo hành 2 năm (Pana có 1 năm thôi)

Panel của Panasonic đều là năm 2010.nhưng những dòng cấp thấp như X20 chỉ là loại bình thường thôi..Chỉ có từ model G20 trở lên mới được trang bị Panel NeoPDP thôi...

Bạn tham khảo link này

http://www.panasonic.com.sg/wps/por...GxldFZpZXcuanNw/#7_CDV49B1A0ORS10IAQSQIMT0AH5

Và TV Panasonic chỉ có đọc thẻ nhớ SD thôi-kg thể nào đọc được HDD dung lượng cao.

Plasma Samsung C450 đọc được ổ cứng 2.5", 3.5" lên đến 2 TB.
Hỗ trợ 14 định dạng-với phân giải lên đến FullHD- nhưng BITRATE phải dưới 25..Nên tốt nhất là bạn đọc Film HD 720p là tốt nhất.
Hỗ trợ phụ đề tiếng Việt Unicode ( nhưng tên File phụ đề phải trùng với tên File Film ).

Và khôn ngoan nhất là lấy những lời tư vấn trên đây,cầm sẵn HDD có chứa phim bạn thích- ra cửa hàng và test trực tiếp trên các TV bạn muốn rồi quyết định.
Vì chất lượng hình ảnh là do cảm nhận trực quan của mỗi người-

ĐỪNG BAO GIỜ NGHE THEO LỜI ĐÁM ĐÔNG MÀ KG KIỂM CHỨNG THỰC TẾ- TRỪ KHI BẠN QUÁ DƯ TIỀN ĐỂ PHUNG PHÍ.

quytocxxx

Active Member

Đúng là từ dòng S trở lên của Pana thì các hãng khác khó có thể bằng. Nhưng hàng cấp thấp như X, A, C thì cũng phải xem xét lại. Mình không nghĩ là nó hơn SS hoặc LG. Mình dùng Pana 50V20V thấy SS và LG không có cửa :)) (Lúc đầu cũng định lấy LG 50KP950 đấy! #:-S)

nick277

Member

Chào,
Mình đang phân vân giữa 2 cái Plasma này:
- Panasonic thì rất được nhiều người khen và model 2010 sử dụng tấm nền Plasma công nghệ mới.
Giá: 9.900.000 VND

- Samsung thì lại có hộ trợ cổng USB movie, không biết có ai đã thử chức năng mới này của Samsung chưa? có đọc được từ Box HDD 1T không? phụ đề như thế nào?
Giá: 10.100.000 VND

Mong được tư vấn của mọi người...
Thanksss
troi,chon ss coi dc phim 14 dinh dang pac nha
mình dang xem ss c450,: phim xem tốt, phụ đề cũng kg chê, có thể chỉnh được chử lớn hay nhỏ. và mình cũng đang xem = ổ cứng wd 1,5t.

Bên trên