Cần xin lời khuyên về Sarotech

lananh17

Ðề: Cần xin lời khuyên về Sarotech

Con Sarotech - 2,5"abigs DVP-260X này hình như chỉ cắm đước đường âm thanh Coxian thôi hả bác, cắm đường Optical như thế nào hả các bac SVHOUSE

chimchimz

Banned

Con Sarotech - 2,5"abigs DVP-260X này hình như chỉ cắm đước đường âm thanh Coxian thôi hả bác, cắm đường Optical như thế nào hả các bac SVHOUSE

Dạ không ạ. Do hiện tại bộ phụ kiện đi kèm chỉ có cổng chuyển là Coaxial nên mới chỉ có âm thanh qua cổng Coaxial, nhưng hầu hết tất cả các bộ receiver hoặc Amply nếu cho ra đường Audio có cổng Optical thì đều có Coaxial và ngược lại. Và trên 260X thì đường audio out nó đề là D-Audio nghĩa là có thể cho ra tín hiệu số là quang và coaxial. Còn bản thân cảm nhận thì tín hiệu số cho ra qua cả Opt và Coax là gần giống nhau ở mức tương đối, tín hiệu sạch và chuẩn, nhưng khi nghe nhạc qua cổng Coax thì có vẻ hay hơn đôi chút. Dưới đây là chứng minh cho tín hiệu Opt trên 260X
View attachment 612
Để phục vụ thêm cho việc thuận lợi với việc dùng di động thì hãng có đưa ra một số phụ kiện bán kèm dành cho xe hơi như sau
View attachment 613
2 máy cùng dùng chung dòng chip nhưng qua đánh giá sơ bộ tổng quan thì thấy rằng 260X có vẻ như chạy mượt hơn.

lananh17

Oh, lần đầu tiên em nghe thấy bảo dây Coaxial nghe hay hơn dây Optical đấy. Xem qua hình của bác thì thấy vậy là phải có 1 jak chuyển từ 3 ly sang tín hiệu quang. Em đố bác kiếm đc ở đâu cái thiết bị bé bằng cái đầu đũa đó mà chuyển đc từ tín hiệu điện sang tín hiệu quang đấy. Em cũng đã từng thấy 1 bộ chuyển đổi từ tín hiệu điện sang tín hiệu quang rồi, nó to và lằng nhằng hoành tráng lắm. Bác cho em hỏi câu nữa là cái lỗ mà ghi là D-Audio trên cái Sarotech DVP-260X có phát tín hiệu quang không hay là chỉ là tín hiệu điện để dùng dây 3 ly hay dây Coaxial thôi vậy!

chimchimz

Banned

Oh, lần đầu tiên em nghe thấy bảo dây Coaxial nghe hay hơn dây Optical đấy. Xem qua hình của bác thì thấy vậy là phải có 1 jak chuyển từ 3 ly sang tín hiệu quang. Em đố bác kiếm đc ở đâu cái thiết bị bé bằng cái đầu đũa đó mà chuyển đc từ tín hiệu điện sang tín hiệu quang đấy. Em cũng đã từng thấy 1 bộ chuyển đổi từ tín hiệu điện sang tín hiệu quang rồi, nó to và lằng nhằng hoành tráng lắm. Bác cho em hỏi câu nữa là cái lỗ mà ghi là D-Audio trên cái Sarotech DVP-260X có phát tín hiệu quang không hay là chỉ là tín hiệu điện để dùng dây 3 ly hay dây Coaxial thôi vậy!

Theo ý kiến chủ quan cá nhân của em thì em nghĩ dây làm bằng chất liệu kim loại bao giờ cũng cho âm thanh ( về phần nhạc ) hay hơn đường cổng số Optical, có thể mỗi người có một ý kiến không ai giống ai. Khi hãng đã công bố trên web site là có cổng chuyển và có thể chuyển, hơn nữa là có hình hẳn hoi thì nghĩa là chắc chắn có, vấn đề ở chỗ là chưa thấy nhu cầu của mọi người cần nên chưa nhập về. Không lẽ bên hãng lấy 1 que đũa cắm vào rồi bốc phét nó là cổng quang sao thưa bác. Công nghệ luôn luôn là vô tận, bác có thể nhìn thấy 1 thứ có không có nghĩa là bác bảo cả thế giới không có. Còn vụ cổng D-Audio có phát tín hiệu Quang hay không thì một khách hàng của em đã thử lấy một jack Optical đầu tròn của DVD Player Sony, không nhớ Serial để cắm vào và đã cho ra đường tiếng Digital như mong đợi, Nếu bác muốn em có thể dẫn bác đi confirm vụ này. Thân bác *-:)

lananh17

Theo ý kiến chủ quan cá nhân của em thì em nghĩ dây làm bằng chất liệu kim loại bao giờ cũng cho âm thanh ( về phần nhạc ) hay hơn đường cổng số Optical, có thể mỗi người có một ý kiến không ai giống ai. Khi hãng đã công bố trên web site là có cổng chuyển và có thể chuyển, hơn nữa là có hình hẳn hoi thì nghĩa là chắc chắn có, vấn đề ở chỗ là chưa thấy nhu cầu của mọi người cần nên chưa nhập về. Không lẽ bên hãng lấy 1 que đũa cắm vào rồi bốc phét nó là cổng quang sao thưa bác. Công nghệ luôn luôn là vô tận, bác có thể nhìn thấy 1 thứ có không có nghĩa là bác bảo cả thế giới không có. Còn vụ cổng D-Audio có phát tín hiệu Quang hay không thì một khách hàng của em đã thử lấy một jack Optical đầu tròn của DVD Player Sony, không nhớ Serial để cắm vào và đã cho ra đường tiếng Digital như mong đợi, Nếu bác muốn em có thể dẫn bác đi confirm vụ này. Thân bác *-:)

À vâng, tất nhiên hãng nó ra cái đấy có cổng chuyển nhưng em muốn hỏi bác có phải là cổng chuyển từ tín hiệu điện ( chú thích kim loại) sang tín hiệu quang hay là cái gì. Bác chỉ cần trả lời cho em là có phải hay không thôi. Ý em cũng chỉ hỏi chốt lại em cắm đường quang từ con Z5500 của bác với DVP-260X trực tiếp, không qua jak chuyển nào, mà vẫn nhận tín hiệu quang không. Cái lỗ D-Audio đấy phát ra tín hiệu âm thanh quang hay điện. Bác chỉ cần trả lời là quang hay điện thôi. Em là khách hàng mua DVP-260X, em cần phải hiểu biết sản phẩm chứ!!! Có vể như bác đang nóng rồi đấy;)) Bình tĩnh à nha[-O<

Bên trên