CẢNH BÁO LƯU Ý KHI MUA POPCORN C300 TẠI HDZONE VÀ HÀNG DO FPT BẢO HÀNH

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

tdhbk

Ðề: CẢNH BÁO LƯU Ý KHI MUA POPCORN C300 TẠI HDZONE VÀ HÀNG DO FPT BẢO HÀNH

Tóm lại cứ lôi giấy tờ, qui định ra mà phệt thôi chứ ông mua và ông bán nói đều có cái lý của nhau. Ông mua muốn được đổi mới và thấy ko thỏa mãn với cách xử lý của ông bán còn ông bán thì nói đã làm hết trách nhiệm.
Tiện đây các bác cho e hỏi nhà phân phối nào cửa hàng bán HDP nào có chính sách 1 đổi 1 với các HDP mới mua bị lỗi.

longkapa

Member

trước mình cũng mua con 900B ở HDZONE bị tình trạng không nhận hdd mang đi bảo hành hdzone hẹn 5 ngày vậy mà om mất gần 1 tháng nhưng được cái trong thời bảo hành có cho mình mượn con 600B về xem tạm (chắc của bác nào cũng mang bh vì thấy miếng gián tên trên máy như máy mình đăng ký bh) thiết nghĩ có khi máy mình cũng xong rồi nhưng cũng bị cho mượn nên hdzone mới giữ lâu vậy :(

leepham

Well-Known Member

Em đồng ý với bác a vkc luôn là hàng mới mua mà lỗi thế này thì phải đổi mới sao lại kéo dài việc bảo hành bảo tỏi thế này . Cay nhất là bác chủ bị gần Tết thế mới điên chứ . Em là e ko có kiên nhẫn chờ đợi vậy đâu ạh . Trước e cũng mua con Denon 3310ci ở 1 shop ( e xin giấu tên ) . Dùng cả tháng tự nhiên nó tèo cái vụ HDMI board . Mang ra bảo hành cũng hẹn e từ tuần này sang tuần khác . Cuối cùng làm căng lên mới đc đổi sang cái khác .
Em là thống nhất cái vụ đổi mới cho có trách nhiệm

VThanhgtvt

Well-Known Member
Vụ này có vẻ thu hút được sự chú ý của mọi người quá/ Chia buồn cùng với bác chủ nhé!

homeatk

cuối năm gặp chuyện xui, đầu năm gặp chuyện bực mình, xin thông cảm cùng Bác chủ. HDzone giải quyết sớm vụ này kéo dài 2 bên cùng mệt mỏi.

vanthuann

Member
Ðề: Re: CẢNH BÁO LƯU Ý KHI MUA POPCORN C300 TẠI HDZONE VÀ HÀNG DO FPT BẢO HÀNH

Tôi nói là cái chuyện đổi mới trong thời gian đầu khi hỏng là do chính sách của từng hãng hay nhà phân phối. Nếu họ có thì cứ thế mà áp, nếu họ nói mà không làm như họ cam kết mới là vấn đề cần phải nói. Đứng trên góc độ người đi mua hàng thì khi gặp những trường hợp hỏng hóc như thế này thì bản thân tôi cũng muốn được đổi, nhưng hãng không có qui định liên quan thì làm gì được. Chẳng nhẽ đi ngồi cãi nhau cả ngày với họ hay cùng lắm như bác gì nói là dùng bạo lực ah.
Con HDP dưới 3tr được đổi mới chẳng liên quan gì tới việc con HDP 10tr của bác chủ cũng phải được đổi mới như vậy.
2 con Server gần 1 tỉ của cty bác mới chạy mà hỏng bác thử xem thằng bán cho bác nó có đổi cho không?

bác này nói sao vậy, bây giờ đi mua đồ điện tử đầy siêu thị ng ta cho dùng hàng trong vòng 7 ngày đổi mới nếu có trục trặc, chứ đâu có chuyện mới 2 ngày trục trặc mà đem đi bảo hành, đã là làm ăn cho du đêm 30 tết khách hàng gọi cũng phải nghe máy, chứ đừng nói tết bận, mình làm ăn chỉ vơ cái lợi vào mình, cái thiệt đùn đẩy ko đc, e đây từng đi mua con V900 về chạy, những đợt đó nó mới ra, hay bị lỗi fw. Thế là e mang nên trả lại cửa hàng, đợi đúng có con mới ưng ý ra sách về, làm ăn chí ít phải đc như vậy

canhchimtudo

nói thẳng ra là anh bán ra 1 sản phẩm bị lỗi đã là 1 cái sai rồi. Bảo hành kéo dài là cái sai thứ 2. Sản phẩm sau bảo hành vẫn không ổn định, sai lệch thù đó là cái sai thứ 3. Khách hàng là khách hàng, chỉ biết 1 đứa bán thôi, việc bắt khách chạy đi chạy lại, gọi đi gọi lại, bị đá bóng khắp nơi là cái sai thứ 4.

Lỗi sau lớn hơn lỗi trước. Hãy tẩy chay những cửa hàng, những sản phẩm kém chất lượng để họ phải biết tôn trọng chúng ta hơn.

chuong086

Member

FPT dạo này làm ăn chán quá.

trung750

Member
Chơi hàng mắc chưa hẳn ngon.Mà chơi thứ đắt tiền như con này thì sót ruột thiệt.Nguyên một bộ bằng cả con xe wave nhà tôi :(

HTPC Supporter

Bác chủ tìm hiểu ko kỹ rồi. Nghe qua thì Popcorn hay hơn Dune, nhưng phải qua trải nghiệm cả 2 mới thấy tại Việt Nam Dune ngon hơn Popcorn ở nhiều thứ và xứng đáng để mua

dragon_black76

Bác chủ tìm hiểu ko kỹ rồi. Nghe qua thì Popcorn hay hơn Dune, nhưng phải qua trải nghiệm cả 2 mới thấy tại Việt Nam Dune ngon hơn Popcorn ở nhiều thứ và xứng đáng để mua

Cảm ơn bác vì theo em biết thì hiện tại Dune chưa hỗ trợ Full menu BD.mà khổ nỗi em lại thích chơi BD. nên mới theo em này

rockloccoc

Well-Known Member
Tí nữa thì e cũng mua C300 ở đây. Cân nhắc lại nên ra chepphim làm con max về. Hi vọng sẽ "mãi mãi với thời gian" :D

laoxao

Trước em cũng tính mua C300 mà nghe đồn C300 bán không chạy còn tồn kho cả đống nên em thôi quốc luôn con Dune, may quá em mà mua C300 gặp trường hợp như bác chủ chắc em mất ăn mất ngủ quá X_X

TomHCM

Member

Cảm ơn bác vì theo em biết thì hiện tại Dune chưa hỗ trợ Full menu BD.mà khổ nỗi em lại thích chơi BD. nên mới theo em này

Các dòng Dune HD, H1, D1, Duo, Max đều có Full menu BD mà, em C300 có ổ đĩa đâu?, chỉ có em Dune Max có thôi và hỗ trợ full tính năng của BD

thmac

Member
Tôi nói là cái chuyện đổi mới trong thời gian đầu khi hỏng là do chính sách của từng hãng hay nhà phân phối. Nếu họ có thì cứ thế mà áp, nếu họ nói mà không làm như họ cam kết mới là vấn đề cần phải nói. Đứng trên góc độ người đi mua hàng thì khi gặp những trường hợp hỏng hóc như thế này thì bản thân tôi cũng muốn được đổi, nhưng hãng không có qui định liên quan thì làm gì được. Chẳng nhẽ đi ngồi cãi nhau cả ngày với họ hay cùng lắm như bác gì nói là dùng bạo lực ah.
Con HDP dưới 3tr được đổi mới chẳng liên quan gì tới việc con HDP 10tr của bác chủ cũng phải được đổi mới như vậy.
2 con Server gần 1 tỉ của cty bác mới chạy mà hỏng bác thử xem thằng bán cho bác nó có đổi cho không?

Càng nói càng lộ bản chất.

bác này nói sao vậy, bây giờ đi mua đồ điện tử đầy siêu thị ng ta cho dùng hàng trong vòng 7 ngày đổi mới nếu có trục trặc, chứ đâu có chuyện mới 2 ngày trục trặc mà đem đi bảo hành, đã là làm ăn cho du đêm 30 tết khách hàng gọi cũng phải nghe máy, chứ đừng nói tết bận, mình làm ăn chỉ vơ cái lợi vào mình, cái thiệt đùn đẩy ko đc, e đây từng đi mua con V900 về chạy, những đợt đó nó mới ra, hay bị lỗi fw. Thế là e mang nên trả lại cửa hàng, đợi đúng có con mới ưng ý ra sách về, làm ăn chí ít phải đc như vậy

dungtam25

Well-Known Member

Thiện tai,thiện tai,trước tết sau khi offline ra mắt A400 trên diển đàn,em đợi review của người dùng rồi mua,nhưng chẳng thấy viu véo gì cã.Lập topic trên diển đàn nhờ anh em tư vấn chờ Dune 3D hay mua Popcorn A400,lúc đó thông tin Dune không biết chừng nào mới có tại VN.
Ráng chờ em Dune,đồng thời kiếm thêm thông tin em A400,nhưng cũng không có thông tin nào rõ ràng,cụ thể cã.Cuối cùng là em Dune về VN,không còn lăn tăn gì,chạy qua Ân Nguyên làm con Dune cho lành.
Bây giờ mới thấy quyết định không mua A400 là chính xác.
Em mà vác A400 về có khi em phải đi bụi qua nhà bác chủ ở nhờ.
Thiện tai,thiện tai...............

lyhoang10

Well-Known Member

Thường thì tất cả các đại lí bán HDP đều cho đổi mới trong vòng 1 tháng nếu hư phần cứng mà....sao giải quyết cù nhầy vậy...>:)8-X

alibaba1978

Well-Known Member

Theo em dự là hdd của bác chủ toi rồi .vấn đề xảy ra ở đây khi nguồn gặp vấn đề bác vẫn để hdd trong hdp và nghe nó vẫn còn quay là vấn đề lớn em bị trường hợp như sau đang chép phim đường dây điện bị đứt 1 pha ỷ y khoảng 1 lúc sau chạy lên phòng máy kiểm tra thấy hdd vẫn quay nghĩ thầm trong bụng chà nó autovolt kìa nhưng khi có điện mang cả 2 cái hdd đi bảo hành lun chuyện xảy ra cách đây khỏng 1 year đó bác.

leeborn

Member

Theo mình thì quản lý của của các shop có bệnh chung là : KHÔNG LINH ĐỘNG

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên