Cập nhật giá, chia sẻ địa chỉ mua ổ cứng chất lượng tốt giá rẻ

thanhtung90

Active Member
Ðề: Cập nhật thông tin về tình hình giá ổ cứng trong nước và thế giới

Ổ cứng Western 2TB GREEN SATA3

2,599,000 vnđ (đã bao gồm thuế VAT)
- Mã hàng: HDDWT0036
Trần Anh đang bán giá này (ghi là giá đã được KM 400K) đã OK chưa các bác. HN có chỗ nào good hơn ko mách em cái, đang máu quá. Thks
Em cũng đang muốn hỏi các bác đây :(

chauint

Active Member

giá hiện nay chỉ co 2460k ở SG, các bác HN cứ tham khảo đi nhé

sunday1980

hdd giá xuống nhanh hơn dự kiến

vntp2k

Member
Ðề: Có một nghịch lý ở đây, giữa nguồn cung ổ cứng và giá của nó

nghịch lý gì, chủ thớt ko bít gì về marketing giá rồi! giá bán đc tính theo mức giá ntd chấp nhận trả chứ có bao giờ dựa vào nguồn cung đâu! thử ntd ko mua xem họ có giữ đc giá cao vậy ko! nói đến HDD mà chèn hình SSD mà đi hỏi tạo sao nghịch lý!!!!

Bác chủ thớt có nói sai đâu??
Giá cả là do Cung- Cầu quyết định, Cầu HDD thì càng lúc càng tăng (nhu cầu lưu trữ file chất lượng cao, nguồn film chất lượng cao,... ngày càng nhiều), mà Cung thì do 2 ông lớn quyết định (thị truờng gần độc quyền) nên mấy ổng tội gì tăng Cung nhanh làm gì, sản xuất vừa đủ để đạt tỷ suất lợi nhuận cao nhất.

VThanhgtvt

Well-Known Member

Ngoài HN mới chỉ có Trần Anh đang có giả rẻ nhất (KM)!!!

thanh2htb

Member

Bác chủ thớt có nói sai đâu??
Giá cả là do Cung- Cầu quyết định, Cầu HDD thì càng lúc càng tăng (nhu cầu lưu trữ file chất lượng cao, nguồn film chất lượng cao,... ngày càng nhiều), mà Cung thì do 2 ông lớn quyết định (thị truờng gần độc quyền) nên mấy ổng tội gì tăng Cung nhanh làm gì, sản xuất vừa đủ để đạt tỷ suất lợi nhuận cao nhất.

Giá cao là do độc quyền thôi chứ dù có cung thừa cầu đi chăng nữa thì giá cũng không giảm đâu bạn ah vì bạn không có quyền lựa chọn và vì một điều nữa dữ liệu lưu chữ ngày càng một lớn vì thế mà cầu luôn lớn hơn cung nên SX càng nhiều lợi nhuận càng cao, nếu nói như bạn thì HDD ngày càng khan hiếm thị trường HDD chở nên mầu mỡ và khi đó sẽ có rất nhiều sự đầu tư vào thị trường này dẫn đến ông SEAGATE và WESTERN sẽ ôm nhau mà khóc thôi. Vì vậy họ thừa thông minh để hiểu điều đó

tide

Member

Sai, có chỗ rẻ hơn Trần Anh đấy:D. Hỏi bác songthan69 ấy:).

Chỗ nào vậy, Mod chỉ anh em cái. Em thấy giá cái 2T cua TA cũng ok rồi nhưng đang muốn mua 3T. HN vẫn đắt quá 3.9T :D, trong khi em thấy trong SG có 3.5T.

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

Chỗ nào vậy, Mod chỉ anh em cái. Em thấy giá cái 2T cua TA cũng ok rồi nhưng đang muốn mua 3T. HN vẫn đắt quá 3.9T :D, trong khi em thấy trong SG có 3.5T.
3TB nè bác:D, giá cũng gần tốt bằng SG rồi nhỉ:).

vudmc

Chưa đủ post để lập topic nên vào đây để hỏi.
Nhà mình có cái TV LCD có hỗ trợ cắm USB để xem film, nghe nhạc... Mình cắm cái U S B vào thì xem tốt, tuy nhiên dung lượng nó lại nhỏ nên ko chứa được nhiều film HD.
Vấn đề là mình muốn mua 1 con HDD Box USB khoảng 320GB để chứa cho đã , tuy nhiên ko biết là cái LCD có nhận nó ko hay là chỉ có PC mới nhận.

tuankhai

Well-Known Member
Giá ổ cứng chưa giảm: Người chơi HD phải làm gì?

Như chúng ta đã biết, trước thời điểm lũ lụt (tháng 10/2011) ở Thái Lan, một chiếc ổ cứng 2TB có giá vào khoảng 1,65tr (em mua ở HN, full phim + nhạc). Đã 8 tháng trôi qua kể từ trận lũ, Số lượng ổ cứng được SX hàng tháng đã trở lại và thậm chí vượt thời điểm trước lũ, nhưng giá ổ cứng thì vẫn còn ở trên trời. Nguyên nhân vì sao? Em xin mạn phép trả lời là nguyên nhân chính là do anh em chơi HD!

Giá của HDD 2TB này trước lũ (T10/2011) là 1,65tr.

Như bác Symphony đã đưa tin: Western Digital đã bán ra được 44,2 triệu ổ cứng trong quý đầu tiên của năm 2012, và đạt được mức lợi nhuận ròng kỷ lục 483 triệu USD. Còn Seagate cũng không thua kém, người anh em này cũng nhanh tay vơ vét mức lợi nhuận lên tới 25% của lượng doanh thu 1,146 tỷ USD, và chắc chắn đây cũng là một con số kỷ lục.
Thật buồn phải không các bác.
Để góp phần làm giảm nhiệt giá ổ cứng, em đề nghị các anh em chung tay góp sức kéo giá ổ cứng xuống, thực sự cần thiết thì hãy mua, chưa cần thì thôi. Ổ >1.000GB thì chủ yếu là HD chứ máy tính mấy ai ráp, có ráp thì cũng vì HD. Phim xem xong có thể xóa thì cứ xóa, cần thì down, copy lại sau.
Hãy là người tiêu dùng thông thái!

tnfsmith

Member

Hây da nói chi mà nhiều làm gì chứ. Thử tưởng xem, trên một con phố chỉ có 02 thằng bán cùng một món hàng mà chất lượng ngon lành như nhau, đang bán phà phà thì nhà hai thằng này bị cháy. Phải ngừng bán một thời gian. Trong khi đó nhu cầu của người tiêu dùng không ngừng tăng. Điều đó khẳng định là: Nếu ai chịu bỏ tiền ra để mua hàng thì tôi bán với giá như thế, còn không chịu mua hàng thì thôi. Nhu cầu ngày càng đi lên, không có chuyện đứng lại và chúng ta cũng vậy. Đừng hy vọng nó sẽ rẻ xuống chừng nào nó ứng dụng công nghệ mới thì ổ HDD truyền thống (cơ) mới giảm giá thôi.

kero2005

Active Member
Ðề: Giá ổ cứng chưa giảm: Người chơi HD phải làm gì?

tình hình là vẫn xài ổ 160, vài năm nữa mua ổ mới chứ tiền thì chưa có
cơ mà chỉ lưu game chứ film và anime xem xong xóa :|

lostangel

Member

Nào chúng ta cùng "NHỊN" để cho giá ổ cứng nó xuống. :)

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

Vấn đề là mình muốn mua 1 con HDD Box USB khoảng 320GB để chứa cho đã , tuy nhiên ko biết là cái LCD có nhận nó ko hay là chỉ có PC mới nhận.
Con LCD nhận được cả 2TB đấy, 320GB nhằm nhò gì:D.

huynx

Member

Vào hóng xem có chỗ nào HN bán HDD rẻ không để chuẩn bị mua :D, giá vẫn hơi cao

Atoras

Well-Known Member

Đồng ý với quan điểm của bác.

vudmc

Vào hóng xem có chỗ nào HN bán HDD rẻ không để chuẩn bị mua :D, giá vẫn hơi cao

Ôi bác ở HN hàng điện tử rẻ thế mà còn than. Tui ở Sài Gòn cái gì cũng mắc hơn HN, chắc do gần Tàu Khựa hơn nên chi phí vận chuyển rẻ hơn.

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

...Tui ở Sài Gòn cái gì cũng mắc hơn HN, chắc do gần Tàu Khựa hơn nên chi phí vận chuyển rẻ hơn.
Hiện tại giá ổ cứng ở SG tốt hơn ngoài này nhiều lắm nha bác:-?.

Bên trên