Cập nhật giá, chia sẻ địa chỉ mua ổ cứng chất lượng tốt giá rẻ

vntp2k

Member
Ðề: Có một nghịch lý ở đây, giữa nguồn cung ổ cứng và giá của nó

Bản chất vẫn là cung cầu thôi các bác.
Nếu thị trường ko độc quyền thì sẽ có nhiều nhà sx gia tăng cung khi giá lên, khi cung nhiều quá thì giá sẽ giảm về điểm cân bằng.
Nhưng nếu thị trường độc quyền thì nhà sx sẽ ko phải sản xuất thật nhiều để tăng lợi nhuận, vì nếu lượng hàng nhiều quá cầu thì giá sẽ giảm nên 2 ông lớn này chỉ sản xuất lượng cung vừa đủ để họ đảm bảo tỷ suất lợi nhuận là cao nhất.

Mà thôi, bàn chi chuyện xa xôi thế, nếu thích, cần thì phải bỏ tiền ra mà múc.
Còn chưa đủ tiền thì để dành thêm tiền hoặc "hoãn cái sự sung sướng ấy lại" thôi, hehe...

meomatto

Active Member
Ðề: Giá ổ cứng chưa giảm: Người chơi HD phải làm gì?

Chủ yếu họ đánh vào giá ổ cứng dung lượng thấp cho PC chứ ổ dung lượng cao thì nhu cầu làm gì mà nhiều lắm đâu? Giá cả thì cứ căn cứ vào giá ổ dành cho PC là chính ý chứ các bác?!
Nói chung là thích thì mua thôi chứ có gì đâu? mua cái TV hay cái Âmly mấy chục triệu các bác chả kêu, cái ổ hơn 2 triệu thì ăn thua gì đâu?! hihi
Vô lý nhất mà mua mấy cái dây rợ, 1 sợi mấy triệu về xong ngồi nhìn chả biết làm gì, cứ như mơ ngủ ý. hehe

tuankhai

Well-Known Member

Chủ yếu họ đánh vào giá ổ cứng dung lượng thấp cho PC chứ ổ dung lượng cao thì nhu cầu làm gì mà nhiều lắm đâu? Giá cả thì cứ căn cứ vào giá ổ dành cho PC là chính ý chứ các bác?!
Nói chung là thích thì mua thôi chứ có gì đâu? mua cái TV hay cái Âmly mấy chục triệu các bác chả kêu, cái ổ hơn 2 triệu thì ăn thua gì đâu?! hihi
Vô lý nhất mà mua mấy cái dây rợ, 1 sợi mấy triệu về xong ngồi nhìn chả biết làm gì, cứ như mơ ngủ ý. hehe

Mỗi cái 2,7tr, nhu cầu tàng tàng cũng 2 cái = 5,4tr. Có shop bán AZ2 cũ giá 5tr, cũng với giá đó có thể mua được một con Laptop Core i3 2nd, trong lúc lợi nhuận của nhà sản xuất thì đạt kỷ lục, gần nửa tỷ $.

meomatto

Active Member
Ðề: Cập nhật thông tin về tình hình giá ổ cứng trong nước và thế giới

Vấn đề là giờ chỉ còn 2 hãng làm ổ cứng, họ cứ bán giá đấy thì mình làm thế nào nhỉ? Giá ở VN chỉ cao hơn TG tầm 10% mà thôi. Nói vậy thì khó lắm bởi vì chỉ cần ước là xăng nó chỉ 15N/l thì cái gì cũng rẻ. hehehe
Em thấy có đắt nhưng kệ, có phải xoạch cái mình lại mua đâu mà lo? Cái trước cách cái sau ít cũng phải tầm vài tháng cơ mà, rồi thì theo tình hình mà mua thôi. Bớt phang con lô trận bóng đi, hay bớt 1-2 bữa nhậu đi...thì cũng ko ảnh hưởng nhiều lắm đâu. hehe

Song Long

Re: Cập nhật thông tin về tình hình giá ổ cứng trong nước và thế giới

Giá ổ cứng hiện nay ở Tp. Hồ Chí Minh:
1)-Tại Hoàng Long
HDD 2TB WESTERN SATA 3 (GREEN)
Nhà sản xuất: WESTERN
Thời gian bảo hành : 12 Tháng
Giá: 2.440.000 VNĐ .
HDD 2TB WESTERN SATA 3 (GREEN) | HDD Western
2)-Tại Phong Vũ
3.5" SATA Caviar Green 2.000GB/7200rpm, cache 32MB, GP
Tiết kiệm 40% năng lương
Giá bán: 2,460,000 VNĐ
Ổ ĐĨA CỨNG >> Western >> 2TB WESTERN GREEN Sata

VThanhgtvt

Well-Known Member

Như chúng ta đã biết, trước thời điểm lũ lụt (tháng 10/2011) ở Thái Lan, một chiếc ổ cứng 2TB có giá vào khoảng 1,65tr (em mua ở HN, full phim + nhạc). Đã 8 tháng trôi qua kể từ trận lũ, Số lượng ổ cứng được SX hàng tháng đã trở lại và thậm chí vượt thời điểm trước lũ, nhưng giá ổ cứng thì vẫn còn ở trên trời. Nguyên nhân vì sao? Em xin mạn phép trả lời là nguyên nhân chính là do anh em chơi HD!

Dạo đó em không để ý gì tới mấy con Tb này nên không biết, bác đưa ra giá này thie em thực sự sốc. Bao giờ giá HDD giảm được tới mức này nhỉ?
Uhu! Em phang luôn!
P/S: Chắc phải đợi khi nào giá xăng, giá vàng giảm được về như lúc đó mất!

chauint

Active Member
Ðề: Re: Cập nhật thông tin về tình hình giá ổ cứng trong nước và thế giới

Giá ổ cứng hiện nay ở Tp. Hồ Chí Minh:
1)-Tại Hoàng Long
HDD 2TB WESTERN SATA 3 (GREEN)
Nhà sản xuất: WESTERN
Thời gian bảo hành : 12 Tháng
Giá: 2.440.000 VNĐ .
HDD 2TB WESTERN SATA 3 (GREEN) | HDD Western
2)-Tại Phong Vũ
3.5" SATA Caviar Green 2.000GB/7200rpm, cache 32MB, GP
Tiết kiệm 40% năng lương
Giá bán: 2,460,000 VNĐ
Ổ ĐĨA CỨNG >> Western >> 2TB WESTERN GREEN Sata

cà 2 chú này tới mua kế toán báo "ko có hàng anh ơi" 8->, chú phong vũ thì khá hơn hom sau thì có (bữa có bữa ko)

tu_ht

Member

Chờ giá rẻ rồi hãy mua. nhưng ko mua thì không có phim coi. Chán thật!

Ðề: Re: Cập nhật thông tin về tình hình giá ổ cứng trong nước và thế giới

cà 2 chú này tới mua kế toán báo "ko có hàng anh ơi" 8->, chú phong vũ thì khá hơn hom sau thì có (bữa có bữa ko)
Chắc lại chơi chiêu để giá rẻ hơn chổ khác rùi khách tới mua bảo hết hàng đẩy sang con khác đây mà.

Cập nhật giá 10/6/2012 (hôm nay 11/6 chắc không đổi nhiều nên k thấy update giá mới) tại Phong Vũ - TP.HCM.
attachment.php

thithach1589

sắp có hdd giá rẻ để chơi rồi

homeatk

ăn chơi thì phải tốn kém, mà chơi âm thanh hình ảnh thì rất là đa tốn.

hahoang90

mình mới mua một cái ổ WD 1t mà giá 2.7t tầm này mua con 2t rùi có vẻ hơi đắt so với bảng giá trên nhỉ mà ổ ghi là 1T sao dung lượng thật chỉ có 930gb thui nhỉ

chauint

Active Member

1T = 930 la dung rồi còn gì nó làm tròn số mà, 2T = 1850gb, mà mua chi ổ 1T mà 2,7 thế gắn ngoài ah

mình mới mua một cái ổ WD 1t mà giá 2.7t tầm này mua con 2t rùi có vẻ hơi đắt so với bảng giá trên nhỉ mà ổ ghi là 1T sao dung lượng thật chỉ có 930gb thui nhỉ
Chắc bác mua ổ gắn ngoài nên giá đó. Nhà sản xuất dùng đơn vị 1T =1000G còn máy tính dùng đơn vị nhị phân 1T=1024G nên nó sẽ không thông báo đủ 1000GB mà khoảng 930GB là đúng rồi bạn à.

pterpm

Well-Known Member

trên Amazon đang có deal này nè các bác , giá 3tb khoảng $130 free shipping, lột cái vỏ cứng ngoài ra, có thêm được cái dock usb 3.0

Bên trên