Cập nhật giá, chia sẻ địa chỉ mua ổ cứng chất lượng tốt giá rẻ

Jose

Ðề: Cập nhật thông tin về tình hình giá ổ cứng trong nước và thế giới

Em mới mua 1 em WD Passport 1Tb bên Lê Phụng sáng nay giá 2310k

phamhongson

Well-Known Member

sao mà giá 2 cái bằng nhau được? bác cho giá tham khảo đi

Giá thì đây bác: loại 3TB cắm ngoài USB3.0 giá 3,59 củ Ổ cứng di động WD 3TB/3.5/3.0 Mybook Essential Smart. Còn loại cắm trong 3TB giá 3,65 củ Công ty tin học Mai Hoàng, hoặc đây 3,84 củ HanoiComputer - Ổ cứng- HDD. Sorry bác nhé hóa ra không những không bằng nhau mà loại di động thậm chí còn rẻ hơn.

genzo1984

Well-Known Member

mình k rành về giá HDD nên k dẫn chứng được, nhưng mình nghĩ chuyện này có vấn đề ở đâu đó: ổ cứng gắn ngoài có thêm box và thời gian bảo hành lâu hơn thì lại rẻ hơn ổ cứng gắn trong?==> vô lý
cái này xảy ra chỉ khi nào chất lượng ổ cứng gắn trong tốt hơn gắn ngoài thôi, hoặc giá trên mạng mà bác tham khảo k chính xác

huynx

Member

Các bác xem lại xem,chứ hdd gắn ngoài vẫn đắt hơn gắn trong chứ. Nhưng lưu ý hdd có nhiều dòng đấy

phamhongson

Well-Known Member

Không ngờ bác Huynx và bác Genzo lại bảo thủ và lý thuyết vậy. Bác Genzo nên xem lại xem nhiều dòng cần lưu ý là dòng gì vậy? hay là loại gắn ngoài vừa rẻ hơn lại bảo hành 3 năm còn loại cắm trong vừa đắt hơn lại chỉ bảo hành 01 năm? Giá em cho bác là giá thật đang bán tại 03 cửa hàng thật trên Hà Nội chỉ cách nhau chưa đầy 1km và đây là 3 loại HDD 3TB giá rẻ nhất, còn nếu cần bác có thể tìm loại giá cao nhất cũng tương tự thôi (cho them giá bán trong SG để bác tin tưởng http://www.hdvietnam.com/diendan/8-...-san-pham/394937-ban-hdd-3tb-1tb-ssd-may.html). Ở đây không có gì là vô lý cả, chi phí sản xuất là 1 chuyện và giá cả thị trường là chuyện khác, trong đó có chuyện làm giá và cả yếu tố tâm lý. Tuy nhiên nó chỉ đúng cho loại dung lượng 3TB thôi, còn nếu bác mua loại <3TB (ví dụ 1TB, 1,5TB hay 2,0TB) thì loại cắm ngoài luôn đắt hơn loại cắm trong.

Chỉnh sửa lần cuối:

Nokobit

SSD giờ dung lượng lớn nhất bao nhiêu rồi các bác?

hoacat1988

giá ổ cứng bây giờ có mà chít chả dám buôn

maxymax

Member

Dung lượng ổ SSD tùy vào từng hãng:

- OZC: OZC SSD Octan max là 1Tb
- Intel: Intel SSD 910 max là 800Gb
- Seagate: Seagate Pulsa max là 800Gb
- Coresair: Coresair SSD GS, GT, 3 max là 480Gb
- Patriot: Patriot Wifire max là 480Gb
- Kingston: Kingston Business +V200, HypeX max là 480Gb
- Transend: max là 512Gb
- WD: SSD A100 max là 128Gb

NAQ

Tuần trước Pico bán cái WD Mybook 2TB USB 3.0 giá: 2.59k có pác nào mua được ko, tiếc quá đợt đó chưa có lương giờ vào web của Pico thấy hết KM rùi, lại phải chờ dịp khác :(

hoasimtim

Well-Known Member
Re: Ðề: Cập nhật thông tin về tình hình giá ổ cứng trong nước và thế giới

Tuần trước Pico bán cái WD Mybook 2TB USB 3.0 giá: 2.59k có pác nào mua được ko, tiếc quá đợt đó chưa có lương giờ vào web của Pico thấy hết KM rùi, lại phải chờ dịp khác :(

Làm 1 em về xài cho sướng, đợi chờ đến bao giờ:D
Hùi trước em cũng đợi chờ mà mãi nó có xuống đâu:D Nhắm mắt làm liều vậy;))

cuongcon1980

Re: Cập nhật thông tin về tình hình giá ổ cứng trong nước và thế giới

Đang full cái 2T, chuẩn bị mua thêm 2T nữa

NAQ

Ðề: Re: Ðề: Cập nhật thông tin về tình hình giá ổ cứng trong nước và thế giới

Làm 1 em về xài cho sướng, đợi chờ đến bao giờ:D
Hùi trước em cũng đợi chờ mà mãi nó có xuống đâu:D Nhắm mắt làm liều vậy;))
Cũng chả vội lắm vì nhà đang có 1 ổ cắm trong 2TB rùi, vẫn còn trống khoảng vài trăm GB:D, e định sắm thêm 1 ổ nữa để backup thui, theo e để ý tình hình chung giá HDD đang có chiều hướng giảm rùi, giảm theo cái kiểu són són, thôi cứ đợi có KM thì mua, thời buổi khó khăn hum nọ xem truyền hình đến dân Mẽo nó giờ toàn đi săn hàng giảm giá, mà phải giảm mạnh chúng nó mới mua hihi:)), mình cũng phải thế thôi

hoasimtim

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Cập nhật thông tin về tình hình giá ổ cứng trong nước và thế giới

Cũng chả vội lắm vì nhà đang có 1 ổ cắm trong 2TB rùi, vẫn còn trống khoảng vài trăm GB:D, e định sắm thêm 1 ổ nữa để backup thui, theo e để ý tình hình chung giá HDD đang có chiều hướng giảm rùi, giảm theo cái kiểu són són, thôi cứ đợi có KM thì mua, thời buổi khó khăn hum nọ xem truyền hình đến dân Mẽo nó giờ toàn đi săn hàng giảm giá, mà phải giảm mạnh chúng nó mới mua hihi:)), mình cũng phải thế thôi

Thời bão giá mà, tiền mất giá đấy, cứ mua đi bác:D

Em mới chơi HD, cũng đang gom lúa mua HDD, nên mua WD pasport hay Element ạ

=Tử_Hải=

Có ai thích múc lại cái HITACHI 1 Tê Bê của em ko mấy bác....

bác mua ở đâu 2tr3 thế, chỉ cho em với, em xem toàn 2tr7 thôi

---------- Bài trên gởi vào lúc 01:37:50 AM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 01:37:07 AM ----------

WD pasport thiết kế đẹp hơn, có nhiều chức năng hơn, chênh lệch lại không lớn (1TB # 2T3)!

bác mua ở đâu 2tr3 thế, em xem toàn 2tr7 thôi

hvcvuong

Member

Chuyển sang xem online HDO để giảm tải ổ cứng

Bên trên