Câu lạc bộ chơi HTPC tại Hà Nội

kilpin

Member
Ðề: Câu lạc bộ chơi HTPC tại Hà Nội

É, h mới thấy cái topic này, đăng ký tham gia với nhé các bác, bác HD beginer thì e add nick thỉnh giáo từ lâu rồi. Hân hạnh !

anomynous

Mới build 1 bộ HTPC để ăn tết xong. Giờ nhập hội để cùng giao lưu hoàn thiện nhé.

minhpc

Active Member

CHO EM ĐĂNG KÝ VỚI. CƠ HỘI THAM GIA GIAO LƯU CŨNG VỚI CÁC CAO THỦ

xuanhoaktv

Hay wa! Cho mình tham gia với...
Yahoo: xuanhoaktv
Mobile: 0972745555
Cũng đang muốn tìm một Case HTPC mà khó wa, đang thích case Silverstone LC17 màu đen. Hà Nội hình như k chỗ nào còn. Bạn nào biết chỗ nào có giúp mình nhé. Thanks all./.

meomatto

Active Member

các bác cho em hỏi tí:
-làm sao để biết là main của mình có hỗ trợ Sata Multi port hay không?
-Nếu có Hỗ trợ, làm sao để kích hoạt tính năng đấy?
-Nếu chưa hỗ trợ, làm sao để cho có?
Em có cái Main của máy bộ, Chipset G33, ICH9, có 6 cổng Sata on boart thế mà cắm cái box Dual bay qua cổng E-Sata nối dài từ main ra mà nó chẳng lên dc 2 ổ gì cả, chỉ 1 ổ mà thôi. Giúp em cái nhé!
Mong các bác!

Tieubaocaca

Active Member

các bác cho em hỏi tí:
-làm sao để biết là main của mình có hỗ trợ Sata Multi port hay không?
-Nếu có Hỗ trợ, làm sao để kích hoạt tính năng đấy?
-Nếu chưa hỗ trợ, làm sao để cho có?
Em có cái Main của máy bộ, Chipset G33, ICH9, có 6 cổng Sata on boart thế mà cắm cái box Dual bay qua cổng E-Sata nối dài từ main ra mà nó chẳng lên dc 2 ổ gì cả, chỉ 1 ổ mà thôi. Giúp em cái nhé!
Mong các bác!

Tớ nghĩ là không hỗ trợ đâu.
Bác mua cái card esata multi port thôi

meomatto

Active Member

Oạch, ICH9 mà vẫn không hỗ trợ MP cơ á? Có khi lại phải mua cái đấy thật rồi. Cơ mà đắt, tầm 40$ thì vỡ mồm. Mua cái Main mới cho xong. hihihi

Tieubaocaca

Active Member

Oạch, ICH9 mà vẫn không hỗ trợ MP cơ á? Có khi lại phải mua cái đấy thật rồi. Cơ mà đắt, tầm 40$ thì vỡ mồm. Mua cái Main mới cho xong. hihihi

Tớ vẫn chưa thấy cái cổng SATA từ main nào mà hỗ trợ multi port cả. Nếu bác tìm được cái nào thí ới mình với. hihi

meomatto

Active Member

À, vậy là 1 kinh nghiệm. Main Có P.M là phải có 1 cổng E-sata riêng hỗ trợ P.M. Cái có khi đúng vì mình ít để ý. Không có nhẽ nào 8 cổng Sata on là lại hỗ trợ P.M hết thì cũng hơi buồn cười nhỉ!
Thank bác Tieubao nhá! Vậy là phải mua cạc hoặc main mới rồi. Hic.

nmcgroup

Well-Known Member

em xin 1 chân với.

bác có kiêm tư vấn ko tư vấn em làm 1 con HTPC khoảng 6tr nhé,

không tính HDD, Case, mouse,

thks

doc_khach

Active Member

hự hự hum sn bác Usb có một bác giới thiệu bác ấy mới nhờ người quen xách về cho một nhóc HTPC nhỏ gọn tầm tầm chỉ như cái ps2 ( hình như dầy hơn cái PS2 slim thì phải --> em nhớ là bác ấy tả thía) chú này dùng chip ION, ram 2G Buss 800 (or 4G thì em ko nhớ rõ) HDD 500G 2,5' 6 cổng sata ở bên ngoài ..... bác ấy cho số dd để hum nào qua ngó cái mà em chưa ngó đc. hix. bác nào đã biết hay đọc qua về em nào tựa tựa nhóc này chưa thì cho em xin cái review or ảnh với.

tusontay

Huyền Thoại

Ko phải cao thủ thì có tham gia đc cùng các bác ko ạ!

namnam97

Em cũng chuyên chơi HTPC này ,mỗi tội là sinh viên nên chưa có kinh nghiệm gì nhiều . Mong được các bác chỉ giáo :D
Nhưng hình như HD Nà nội ít anh em chơi HTPC thì phải :| Box HTPC ở trên kia chả thấy có Mem HD Hà nội mấy :-"

doc_khach

Active Member

đầy mà :)) bác chịu khó tìm đi :))

edc

Active Member

Mình thích xem HD, thích đăng ký O:).
yahoo; quanbiochem

Chỉnh sửa lần cuối:

Tìm mãi mới thấy đất của mình :D Sinh viên đây . Mình cũng dùng HTPC vì không có điều kiện chơi riêng hẳn đầu HD nhưng không biết setup chạy trên MCE bác nào có thể bỏ thời gian chỉ bảo giúp mình không ?

phidiepdan

Có bác nào thanh lý HTPC ko, để lại em giá hữu nghị phát :D!

huynhbd

Hay wa! Cho mình tham gia với...
Yahoo: xuanhoaktv
Mobile: 0972745555
Cũng đang muốn tìm một Case HTPC mà khó wa, đang thích case Silverstone LC17 màu đen. Hà Nội hình như k chỗ nào còn. Bạn nào biết chỗ nào có giúp mình nhé. Thanks all./.

Bro tham khảo ở link dưới đây nhé.
http://www.hdvietnam.com/diendan/8-...80-silverstone-lc17-case-cho-giai-tri-hd.html

Bác ra HaNoi Computer, ở đấy bán rất nhiều và có bác Thắng quản lý, tư vấn rất nhiệt tình

Bên trên