Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

vntp2k

Member
Ðề: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

Topic này cũng ko ảnh hưởng gì cả, bà con cứ vô bàn luận, lâu lâu lái qua chủ đề mua bán, tư vấn thì bác chủ thớt tư vấn thôi mà, chả lẽ im lặng.

Hic.. tình hình đang khó khăn nên chưa dám rước em mới về, sợ Gấu giận :(
Đàm tạm chia tay giấc mơ 3D vậy.

tatam

Well-Known Member

Bác Bảo cho hỏi là cổng USB của LG 42LW4500 đọc được HDD 3TB hay 2 TB không? 1.5TB thì đọc tốt, HDD 3.5" nguồn ngoài. Thanks.

671988

Mình nghĩ topic này rất ý nghĩa đấy chứ!!
bác mấy bán hàng đương nhiên sẽ tư vấn chuẩn cho mọi người so sánh!
với lại giá bán bên bác mấy rất được!! ( mặc dù trên vatgia một số cửa hàng bán giá rẻ hơn bác 200-300)

mình đang wan tâm em lglm6200 và e SS es6800 mà bác giới thiệu trên bài đầu tiên!!
xin bác tư vấn khác quan dùm e nhé!!!!

kebipbom

Member

Lấy con 42 lw5700 được vài ngày, ko thất vọng về em nó, khoái nhất là cài vụ lên internet được, youtube coi ầm ầm...share film trên pc qua DLNA coi đã lun, tuy nhiên ko hổ trợ DTS, mà giờ film HD toài sài âm thanh DTS ? ko biết làm sao đây:-?,

anhkhoai

Mình cũng rất quan tâm đến dòng LM7600. Không biết bao giờ mới chính thức có hàng? Bác chủ topic cho hỏi với Led edge có bảo hành lỗi hở sáng không?

LM7600 đã có hàng rồi mà bạn !

ryan_mu

Member

LM7600 đã có hàng rồi mà bạn !
Ở HN thì làm gì có hàng bạn ơi, hôm trước check trang của Mediamart có LM7600 rồi ghé qua siêu thị này thì kêu là mới về đc 1 chiếc LM6200 bán cho khách rồi. LG đang có hiện tượng găm hàng, nâng giá thì phải!

IG_VAST

Member

Mình đang dùng em PS43D490. Đang tính sắm thêm 1 em nữa nhưng phân vân giữa em 32EH4500 và em LA 32D550. mọi người tư vấn giúp luôn

hidro

Member

Mình ở tận HN nhưng thấy nhiều người khen cửa hàng bác nên cũng vào up hộ bác thôi, chứ chẳng biết đến bh mới mua hàng chỗ bác :D

men0codon

Active Member

Bác Bảo cho hỏi là cổng USB của LG 42LW4500 đọc được HDD 3TB hay 2 TB không? 1.5TB thì đọc tốt, HDD 3.5" nguồn ngoài. Thanks.
nhận được HDD 2TB bạn nhé , tuy nhiên xem phim HD qua cổng USB của LG 42LW4500 thì không ổn đâu ( vì không giải mã âm thanh DTS )
Mình nghĩ topic này rất ý nghĩa đấy chứ!!
bác mấy bán hàng đương nhiên sẽ tư vấn chuẩn cho mọi người so sánh!
với lại giá bán bên bác mấy rất được!! ( mặc dù trên vatgia một số cửa hàng bán giá rẻ hơn bác 200-300)

mình đang wan tâm em lglm6200 và e SS es6800 mà bác giới thiệu trên bài đầu tiên!!
xin bác tư vấn khác quan dùm e nhé!!!!
LM6200 mình chưa bán cái nào hết nên không dám nhận xét , ES6800 thì hình ảnh rất ok ( 2D lẫn 3D )
Tuy nhiên nếu xét riêng về hiệu ứng 3D thì hiện nay LG vẫn nhĩnh hơn SS một chút
Lấy con 42 lw5700 được vài ngày, ko thất vọng về em nó, khoái nhất là cài vụ lên internet được, youtube coi ầm ầm...share film trên pc qua DLNA coi đã lun, tuy nhiên ko hổ trợ DTS, mà giờ film HD toài sài âm thanh DTS ? ko biết làm sao đây:-?,
gom lúa sắm HDP bạn ạ
Mình cũng rất quan tâm đến dòng LM7600. Không biết bao giờ mới chính thức có hàng? Bác chủ topic cho hỏi với Led edge có bảo hành lỗi hở sáng không?
model 2012 của LG chưa có hàng nhiều đâu bạn , hãng mới tung số ít ra thị trường thôi , với lại giá rất......chát , ít nơi dám nhập vào lắm , hì hì nếu bạn nào mua mà không quan tâm ..... giá thì call mình
Mình đang dùng em PS43D490. Đang tính sắm thêm 1 em nữa nhưng phân vân giữa em 32EH4500 và em LA 32D550. mọi người tư vấn giúp luôn
32D550 vẫn ngon hơn , nhưng kiếm ra em nó ( giá tốt ) thời điểm này là hơi khó đó bạn

IG_VAST

Member

Vậy là ko xúc được em d550 thì xài eh4500 cũng được nhỉ. Em thấy nó có Lan với công nghệ DLSA j đó, không biết cắm vào modem thì có duyệt web được ko, mà thấy con D550 còn giới thiệu có 3D thì phải, không bit xài thế nào

HacDinhHong

Mình chuẩn bị lấy con LG 42CS460 và mình cũng muốn kết nối laptop với TV để xem film cho đã nhưng con laptop của mình là đời cũ nên không có cổng HDMI mà con LG 42CS460 không có cổng VGA vậy các bác cho mình hỏi là muốn kết nối laptop với TV thì fải làm cách nào (mình muốn xem film và âm thanh trên TV luôn) và mua cáp chuyển ở đâu. Mình ở HCM. Thanks các bác rất nhiều

men0codon

Active Member

Vậy là ko xúc được em d550 thì xài eh4500 cũng được nhỉ. Em thấy nó có Lan với công nghệ DLSA j đó, không biết cắm vào modem thì có duyệt web được ko, mà thấy con D550 còn giới thiệu có 3D thì phải, không bit xài thế nào
con 32D550 không có 3D đâu bạn
32EH4500 , 32EH5300 có nhiều ứng dụng internet thú vị lắm , nhưng không duyệt web được đâu nhé
Mình chuẩn bị lấy con LG 42CS460 và mình cũng muốn kết nối laptop với TV để xem film cho đã nhưng con laptop của mình là đời cũ nên không có cổng HDMI mà con LG 42CS460 không có cổng VGA vậy các bác cho mình hỏi là muốn kết nối laptop với TV thì fải làm cách nào (mình muốn xem film và âm thanh trên TV luôn) và mua cáp chuyển ở đâu. Mình ở HCM. Thanks các bác rất nhiều
bó tay rồi , bạn muốn xem film và âm thanh trên con tivi này luôn thì phải sắm ... laptop khác có cổng HDMI thôi

men0codon

Active Member

đã có hàng LED mỏng 2012 của SAMSUNG các bạn nhé : 40ES5600 ( FULL HD - 100Hz - Smart tivi - wifi ) giá mykim.vn : 15.900.000

hungbomkct

Các bác bày cho em cách tắt cái tiên đoán T9 trên tivi Samsung D6400 cái ạ,nó cứ nhảy chữ khó chịu quá:(

men0codon

Active Member

Các bác bày cho em cách tắt cái tiên đoán T9 trên tivi Samsung D6400 cái ạ,nó cứ nhảy chữ khó chịu quá:(

chưa hiểu , chưa hình dung ra bạn định nhờ việc gì
tuy nhiên cách giải quyết nhanh nhất là ngồi gần tivi + móc điện thoại gọi bảo hành samsung ( giờ hành chánh nhé , gọi theo số d9t dán bên hông tivi đấy ) , họ sẽ bày cho bạn cách khắc phục ngay thôi ( trừ trường hợp tivi bị hư nha )
Gần euro nên các dòng tivi plasma giá rẻ đang rục rịch tăng nha mọi người ( hic có thể do bên hãng họ ghìm hàng tạo sốc ảo )

hungbomkct

chưa hiểu , chưa hình dung ra bạn định nhờ việc gì
tuy nhiên cách giải quyết nhanh nhất là ngồi gần tivi + móc điện thoại gọi bảo hành samsung ( giờ hành chánh nhé , gọi theo số d9t dán bên hông tivi đấy ) , họ sẽ bày cho bạn cách khắc phục ngay thôi ( trừ trường hợp tivi bị hư nha )
Gần euro nên các dòng tivi plasma giá rẻ đang rục rịch tăng nha mọi người ( hic có thể do bên hãng họ ghìm hàng tạo sốc ảo )

e dùng cái điều khiển để đánh tìm kiếm trên tivi,ví dụ tìm kiếm trên youtube nó cứ ra cái tiên đoán chữ ấy,ví dụ đánh chữ "H" thì nó ra "HA","T" thì nó ra "TU",e hỏi cách để tắt cái tiên đoán từ ấy

vntp2k

Member

Sẵn bác chủ thớt cho hỏi cái kính 3D thụ động của LG đó, mình muốn mua tròng kính để kẹp vào kính cận/ kính viễn thì phải mua riêng hay được tặng kèm khi mua TV LG 3d (thay cho kính có gọng)?
Nếu mua riêng thì bác có bán ko, giá?
Chứ mấy người bị cận mà xem 3D phải mang 2 gọng kính ko ổn lắm

tham_tu

Pác cho em hỏi dòng LG 2012 có đọc dc audio DTS chưa zay???

554504

Member

Chào bác Men0codon. Mình cũng định kiếm em UA40EH5000 của sam sung. bạn tư vấn dùm mình chút nhé
1. Con này có đọc được tất cả phụ đề không ạ?
2. Âm thanh của con này có xuất ra DTS 5.1 không ạ
3. Con này có cổng Opitcal không ạ?

Bên trên