Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

vietloved

Re: Ðề: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

42 lm5800 giá bạn xem là bao nhiêu thế

Giá bên Thiên Hoà: 13.990.000 (KM: 1 bộ bếp điên quang, chắc hàng TQ, 6 kính 3D không sử dụng Pin).. Nếu dạo một vòng Huỳnh Thúc Kháng chắc có thể rẽ hơn đấy bác

vietloved

bên mình không bán TCL , còn con LG 42LM5800 thì chưa có trên thị trường SG nha bạn
trong tầm tiền của bạn thì SAMSUNG 40EH6030 hay 43E490 rất phù hợp , xem giá trên web mykim.vn nhé
Bác cho xin giá tốt 40EH6030 và 46EH6030. Cám ơn bác

saviola

Member
Ðề: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

tình hình là đang định mua 1 chú ti vi về để phòng khách, tầm 40-42", giá phù hợp.
sau khi lượn lờ tham khảo thì chọn ra được các em sau, nhưng quả thật là cũng hơi gà mờ về khoản này nên muốn tham khảo ý kiến a e
1) em SS 40ES5600
2) em LG 42LM6200
3) lúc đầu tính cả Sony ex430. em này ko 3d, ko LAN, nhg đc cái công nghệ LED nền, giá thì lại rẻ hơn tầm 2tr
cả 2 đều tầm khoảng giá 14tr
cũng biết là em LG 3D, còn SS thì ko. nhu cầu chủ yếu xoay xung quanh xem THC, HD, thi thoảng karaoke
a e cho ý kiến, đánh giá để mình còn ra khuân 1/2 em về :)
8-|

men0codon

Active Member

tình hình là đang định mua 1 chú ti vi về để phòng khách, tầm 40-42", giá phù hợp.
sau khi lượn lờ tham khảo thì chọn ra được các em sau, nhưng quả thật là cũng hơi gà mờ về khoản này nên muốn tham khảo ý kiến a e
1) em SS 40ES5600
2) em LG 42LM6200
3) lúc đầu tính cả Sony ex430. em này ko 3d, ko LAN, nhg đc cái công nghệ LED nền, giá thì lại rẻ hơn tầm 2tr
cả 2 đều tầm khoảng giá 14tr
cũng biết là em LG 3D, còn SS thì ko. nhu cầu chủ yếu xoay xung quanh xem THC, HD, thi thoảng karaoke
a e cho ý kiến, đánh giá để mình còn ra khuân 1/2 em về :)
8-|
xếp theo thứ tự ưu tiện bạn nhé : LG 42LM6200 , SAMSUNG 40ES5600 , SONY 40EX430 , ngoài ra nếu không cần 3D thì con SAMSUNG 46EH5300 cũng đáng quan tâm

raovat74

Trước kia em xài sony 32 in, giờ chuyển qua SS 42 in nhưng thấy bất tiện ở chỗ rắc cắm HDMI nằm phía sau chứ không nằm bên hông như sony, mà LCD treo tường thì các rắc cắm dễ gãy lắm..

thituanhieu

Con LG LED 3D 42LM5800 đang có chương trình bên ĐMCL, giá niêm yết 13.990.000 đồng, trừ quà KM còn 13.300.000 đồng, Nếu có thẻ VIP, Gold member còn có thể giảm thêm 200-300k đó bạn. Với giá này thì mua LED thường làm gì nữa.

saviola

Member

xếp theo thứ tự ưu tiện bạn nhé : LG 42LM6200 , SAMSUNG 40ES5600 , SONY 40EX430 , ngoài ra nếu không cần 3D thì con SAMSUNG 46EH5300 cũng đáng quan tâm

sao bạn lại đưa ra xếp theo thứ tự như thế? mình cũng thích LG hơn vì nhìn mỏnh manh hơn, nhg ngõ ra âm thanh ít, hạn chế
em SS EH5300 mình ko ưng vì dầy tận 9.5cm. nói chung để phòng khách trông cục mịch. ưu tiên tầm <6cm đổ lại nên mới xét đến ES hoặc LM. Tính mua SS D5500 model cũ nhg giá ngang ngang ES5600
cố đấm thêm mấy tr nữa múc NX650 có hợp lý ko nhỉ 8->

minhdangkt

Well-Known Member

Con LG LED 3D 42LM5800 đang có chương trình bên ĐMCL, giá niêm yết 13.990.000 đồng, trừ quà KM còn 13.300.000 đồng, Nếu có thẻ VIP, Gold member còn có thể giảm thêm 200-300k đó bạn. Với giá này thì mua LED thường làm gì nữa.

Ủa vậy là sao ta? Con LG 42LM5800 này mới ra luôn hả, em tìm thấy ít thông tin quá?

thông số anh em xem thử nó với LM6200 như thế nào?

vietloved

Thế bác có thẻ không??? Cho e mượn được không bác Cám ơn bác trước ạ

vietloved

Ủa vậy là sao ta? Con LG 42LM5800 này mới ra luôn hả, em tìm thấy ít thông tin quá?

thông số anh em xem thử nó với LM6200 như thế nào?

Khi bắt đầu có ý định mua TV mình háo hức tìm hiểu lắm. Nhưng đến giờ mình đuối luôn rồi.. Thông tin thật là mênh mông thật khó mà chọn lưạ

lmcuong4u

Active Member

Chẳng thấy thông tin 42LM5800 trên website của STCL gì cả...

vietloved

Các bác cho e hỏi tí: Nếu e mua được cái LED rồi, e chỉ phải mua thêm cái HDD để chép phim, sau đó cắm trực tiếp vào TV là xem được mà chẳng cần HD Player đúng không các bác. thế em phải mua HDD Internal+Box hay external vậy các bác. E xin cảm ơn nhiều

men0codon

Active Member
Ðề: Re: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

Các bác cho e hỏi tí: Nếu e mua được cái LED rồi, e chỉ phải mua thêm cái HDD để chép phim, sau đó cắm trực tiếp vào TV là xem được mà chẳng cần HD Player đúng không các bác. thế em phải mua HDD Internal+Box hay external vậy các bác. E xin cảm ơn nhiều

tivi của bạn hiệu gì ? model ?

Tất nhiên bạn phải mua HDD external vì HDD internal bỏ vào box chạy không đảm bảo do chất lượng card của box không thể tốt được (vì phải hạn chế giá thành).Giá của HDD external hiện nay lại không cao hơn HDD internal nên không ai nghĩ đến việc làm kiểu tiết kiệm HDD internal +box như trước kia nữa . Đồng thời bạn cần lưu ý thêm là HDD external được chế tạo để chịu đựng và thích hợp khi di chuyển .

men0codon

Active Member

mykim.vn : từ 2/10 đến 15/10 cty mình trong giai đoạn di dời về GÒ VẤP , đang trong quá trình sửa chữa nên rất ít mở cửa , nhận giao dịch qua điện thoại là chủ yếu , các bạn thông cảm nhé , giá trên web mykim.vn cũng có thể sẽ cập nhật chậm hơn mọi khi , anh em cần gì nên alo trực tiếp 0908252655 nha , xin cám ơn tất cả

Bên trên