Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

men0codon

Active Member
Ðề: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

mới đi dự hội nghị khách hàng do SAMSUNG tổ chức về , tình hình chung là cuối năm nay các bạn sẽ sắm được tivi SAMSUNG với giá...........khá bất ngờ ( giá tốt , quà km sốc )

nguyen040776

Bạn cho mình hỏi tí, LG LM5800 2012, thấy bạn có nói là con này có hỗ trợ giải mã âm thanh DTS, nhưng mình thấy nó có hỗ trợ đâu. Bạn xem lại hộ tớ với?

Chỉnh sửa lần cuối:

nguyen040776

Nguyên văn bởi baobienk
Con LM5800 này có chơi được DTS qua cổng USB không bác meocodon?
giải mã được âm thanh DTS bạn ạ
Bạn cho mình hỏi tí, con LG LM5800 2012, thấy bạn có nói là con này có hỗ trợ giải mã âm thanh DTS, nhưng mình thấy nó có hỗ trợ đâu. Bạn xem lại hộ tớ với?
Thêm nữa, mình thấy đằng sau nó có cổng Lan, không biết để làm gì nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:

phuongkts

Member

mới đi dự hội nghị khách hàng do SAMSUNG tổ chức về , tình hình chung là cuối năm nay các bạn sẽ sắm được tivi SAMSUNG với giá...........khá bất ngờ ( giá tốt , quà km sốc )

Bây giờ chưa cuối năm hả bạn... hihi, phải qua Noel quá , thấy hơi lâu nhưng chưa đủ đạn phài chờ thôi, mong rằng giá rẻ bất ngờ

tuan_ipad2

Well-Known Member

Cho em tham gia vào hội LG với nhé, mới đặt cọc tiền lấy con 55lm6200, ngày mai sẽ có hàng

men0codon

Active Member

Nguyên văn bởi baobienk
Con LM5800 này có chơi được DTS qua cổng USB không bác meocodon?

Bạn cho mình hỏi tí, con LG LM5800 2012, thấy bạn có nói là con này có hỗ trợ giải mã âm thanh DTS, nhưng mình thấy nó có hỗ trợ đâu. Bạn xem lại hộ tớ với?
Thêm nữa, mình thấy đằng sau nó có cổng Lan, không biết để làm gì nhỉ?

sorry tất cả , thời điểm mới ra model này mình không xem kỹ nên sai sót : chính xác là không được các bạn nhé

nguyen040776

sorry tất cả , thời điểm mới ra model này mình không xem kỹ nên sai sót : chính xác là không được các bạn nhé

Bạn cho hỏi luôn con này cổng LAN để làm gì vậy bạn? và giá hiện tại trừ hết khuyến mại là bao nhiêu thế.

LG LM5800 có cổng Digital Audio Out (Optical) mà không giải mã âm thanh DTS được à ?!!!!

bé bé

Well-Known Member
Re: Ðề: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

Em nghĩ, cuối năm nào chả có quả hạ giá, khuyến mại! hàng tồn cần giải phóng mà!

men0codon

Active Member

Ec ec, có cổng Digital Audio Out (Optical) mà không có giải mã âm thanh DTS ah ?!?!?!?!?!?!?!?!!!!!!!??????

Samsung ES6220 thì sao vậy các bác ơi......

con SAMSUNG ES6220 làm tốt nhiệm vụ .....DTS bạn nhé , hình ảnh cũng đẹp hơn LM5800 nhiều
Vừa có vài con 55LM6200 giá chấp nhận được nha mọi người

kforhai

Member

up cho pác meocodon đắt hàng nào

Các bác cho em hỏi cùng seri ES6220 và ES6800 ES6900 khác nhau cái gì mà cùng kích thước 55inh sao chênh nhau nhiều tiền thế các bác nhỉ. Em cũng đang quan tâm 55 nhưng ko biết chất lượng hình ảnh 3 seri này khác nhau ko a.

men0codon

Active Member

Các bác cho em hỏi cùng seri ES6220 và ES6800 ES6900 khác nhau cái gì mà cùng kích thước 55inh sao chênh nhau nhiều tiền thế các bác nhỉ. Em cũng đang quan tâm 55 nhưng ko biết chất lượng hình ảnh 3 seri này khác nhau ko a.

tính năng gần như nhau bạn ạ , chất lượng hình ảnh thì có khác , để so sánh chính xác bạn nên xem hàng demo tại mấy siêu thị lớn nhé

kforhai

Member

cám ơn bạn nhiều nhé
------------------------
mọi người mua tivi tặng thầy cô nha

hic tằn tiện mới mới rinh được em 42LG6200 đây tiền bạc đâu mà mua cho thầy cô cái tivi coi HD đây thôi tới bữa đó làm pó hoa là được rồi.<:p

Vegita86

Mình có nhu cầu mua 1 em 40 inch trở lên để chơi game, xem phim. Mình ko cần 3D, Led được thì tốt. Nói chung đòi hỏi đơn giản, chỉ cần e nào có tần số quét 100hz thôi. Thấy Pico đang km cái này TIVI LED Samsung UA39EH5003-39,theo bác Meocodon có nên tham của ôi không?. Nếu không, bác cho mình xin tư vấn vài em kích cỡ 42 inch nhé :)

men0codon

Active Member

Mình có nhu cầu mua 1 em 40 inch trở lên để chơi game, xem phim. Mình ko cần 3D, Led được thì tốt. Nói chung đòi hỏi đơn giản, chỉ cần e nào có tần số quét 100hz thôi. Thấy Pico đang km cái này TIVI LED Samsung UA39EH5003-39,theo bác Meocodon có nên tham của ôi không?. Nếu không, bác cho mình xin tư vấn vài em kích cỡ 42 inch nhé :)

39EH5003 chỉ 50HZ thôi bạn nhé , trong tầm tiền như vậy bạn rinh con LG 42LS4600 cũng 50hz nhưng hình đẹp hơn , 100hz thì cố lên LG 42LM5800 bạn nhé

Vegita86

Bạn cho mình hỏi nếu tầm dao động từ 10-15tr thì con Samsung nào cho độ nét 100Hz ngon. Mà mình cũng chẳng quan trọng LED hay LCD lắm!

Bên trên