Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

taxtuan

Member
Ðề: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

LN5400 không giải mã âm thanh DTS khi xem phim HD qua cổng USB nên rất khó chịu
bạn nên sắm 1 đầu HD + 1 ổ 2TB gắn trong sẽ ngon lành hơn , giá cũng chỉ hơn ổ 2TB gắn ngoài một chút thôi mà

vậy 47LN5710 có giải mã âm thanh DTS không bác????

tusitat1912

hở sáng không phải là hư bạn nhé

LA6130 : đáp ứng yêu cầu 3D giá rẻ
nếu không cần 3D thì mình nghị bạn nên chọn SAMSUNG 40F5500 , SONY 42W674 , PANASONIC 42E6 sẽ ok hơn về chất lượng hình ảnh đó bạn
Em muốn mua TIVI LED 40 - 42'' đặt trong phòng của em.
Tiêu chí của em là chất luợng hình ảnh và âm thanh cao, lướt web nhanh, không cần thiết phải có 3D. Em cũng thích xem phim HD nên mình mong muốn TV phải có hình ảnh và âm thanh chất lựong cao. Trong 4 TV 40F5500, Sony 42W674, LG 42LA6200, Panasonic TH L42E6V thì bác thấy con nào phù hợp nhất với tiêu chí của em ( em mua TV để đặt ở phòng của em). E cám ơn các bác nhiều.

lhitvietnam

Em đang định lấy Samsung UA40ES6220 đời 2012 nhưng thấy bảo là hay bị lỗi duyệt web, xem youtube. Bác nào dùng Samsung dòng ES, EH năm 2012 xác nhận giúp em có phải thế không nha. Em cũng ngắm tới LG 42LA6200, so sánh với Samsung UA40ES6220 thì chất lượng hình ảnh, khả năng xử lý web cái nào hơn? Một điều cũng hết sức quan trọng là giữa 3D thụ động(LG) và 3D chủ động(Samsung) cái nào cho chất lượng thực hơn. Rẩt mong các bác giúp đỡ.

men0codon

Active Member

Em muốn mua TIVI LED 40 - 42'' đặt trong phòng của em.
Tiêu chí của em là chất luợng hình ảnh và âm thanh cao, lướt web nhanh, không cần thiết phải có 3D. Em cũng thích xem phim HD nên mình mong muốn TV phải có hình ảnh và âm thanh chất lựong cao. Trong 4 TV 40F5500, Sony 42W674, LG 42LA6200, Panasonic TH L42E6V thì bác thấy con nào phù hợp nhất với tiêu chí của em ( em mua TV để đặt ở phòng của em). E cám ơn các bác nhiều.
40F5500 ( hoặc 40F6300 ) đi bạn

handsome_goat

Em hỏi các bác tí,
1. Em định mua con 46F6300, giá tốt nhất là bao nhiêu ạ (trừ hết KM)
2. Em muốn streaming video, ảnh ọt từ S3 lên tivi có cần mua thêm gì không ạ ?
3. Bàn phím chuột không dây của Logitech nối trực tiếp cổng usb vào tivi có được không ạ, hay phải qua case máy tính

men0codon

Active Member

Em hỏi các bác tí,
1. Em định mua con 46F6300, giá tốt nhất là bao nhiêu ạ (trừ hết KM)
2. Em muốn streaming video, ảnh ọt từ S3 lên tivi có cần mua thêm gì không ạ ?
3. Bàn phím chuột không dây của Logitech nối trực tiếp cổng usb vào tivi có được không ạ, hay phải qua case máy tính
1 - Bạn tham khảo GIÁ 46F6300 bên cty mình nhé
LED SAMSUNG 46" - model 2013
2 - Kết nối với S3 bình thường bằng chức năng ALLSHARE bạn nhé
3 - Bàn phím LOGITECH K400R gắn trực tiếp vào cổng usb của tivi nha bạn

lamtung1211

LA6130 : đáp ứng yêu cầu 3D giá rẻ
nếu không cần 3D thì mình nghị bạn nên chọn SAMSUNG 40F5500 , SONY 42W674 , PANASONIC 42E6 sẽ ok hơn về chất lượng hình ảnh đó bạn
Em muốn mua loại tivi thường thôi không cần phải là smart tivi vì lần trước em mua cái samsung UAF45000 thì rất chán cái gọi là smart của nó :( , mua để phòng khách xem tivi thôi SAMSUNG UA40F5100 có được không bác. Nếu mua của LG thì nên chọn model nào ? em thấy ngta bảo tivi của lg có tấm nền IPS hiển thị đẹp hơn mà lần nào bác cũng tư vấn cho em mua samsung :D

men0codon

Active Member

Em muốn mua loại tivi thường thôi không cần phải là smart tivi vì lần trước em mua cái samsung UAF45000 thì rất chán cái gọi là smart của nó :( , mua để phòng khách xem tivi thôi SAMSUNG UA40F5100 có được không bác. Nếu mua của LG thì nên chọn model nào ? em thấy ngta bảo tivi của lg có tấm nền IPS hiển thị đẹp hơn mà lần nào bác cũng tư vấn cho em mua samsung :D
40F5100 chỉ hơn 40F5000 ở tính năng copy dữ liệu từ usb sang usb thôi bạn ạ , chọn F5000 vẫn lợi hơn

haipvg

Well-Known Member

Mình mới thấy ra chiếc TV Samsung 46F6100 hình như có cả 3D,giá lại rẻ, bác nào đã xem chiếc này rồi đánh giá sơ bộ so sánh chất lượng hình ảnh với các TV tương đương kích cỡ như 46F6300, 46F6400 xem thế nào.

men0codon

Active Member

Mình mới thấy ra chiếc TV Samsung 46F6100 hình như có cả 3D,giá lại rẻ, bác nào đã xem chiếc này rồi đánh giá sơ bộ so sánh chất lượng hình ảnh với các TV tương đương kích cỡ như 46F6300, 46F6400 xem thế nào.
không 3D thì rinh smart tivi 46F6300 cho chuẩn bạn ạ
LED SAMSUNG 46" - model 2013

luuducnam

Member

Mấy bác dùng rồi cho e hỏi LG 50LN5400 giải mã dc âm thanh DTS để out ra dàn âm thanh 5.1 ko vậy?

luuducnam

Member

Vậy Led 2D LG từ dòng nào mới giải mã DTS dc vậy bác?

smartlcd

mình đang tăm tia 3 con này,mọi người cho mình hỏi mua ở đâu rẻ , bảo đảm hàng new 100% ?Mình ở sài gòn , nhân tiện tư vấn lun cho mình xem con SS 46EH5300, có wifi mình xài bàn phím ko dây nó có support ko? ba em này nên chọn em nào ??tks các pác .
SS 46EH5300
Sony 42W674A
pana 42E6V

meobeoxxx

e vừa tậu LA 6620 giá hạt rẻ có 13t9. em mún hỏi là e vào fb bằng chorme của tv thì ko dc. nhưng app thì dc. thế bi h làm ntn ạ.??? tv có nhận chuột , bàn fim' ko dây mua ở lê thnah nghị ko hay fai là mua loại chuyên dụng ạ

---------- Post added 30-08-2013 at 23:06 ----------

mình đang tăm tia 3 con này,mọi người cho mình hỏi mua ở đâu rẻ , bảo đảm hàng new 100% ?Mình ở sài gòn , nhân tiện tư vấn lun cho mình xem con SS 46EH5300, có wifi mình xài bàn phím ko dây nó có support ko? ba em này nên chọn em nào ??tks các pác .
SS 46EH5300
Sony 42W674A
pana 42E6V
media mart bán ss rẻ nhất

men0codon

Active Member

Vậy Led 2D LG từ dòng nào mới giải mã DTS dc vậy bác?
LED LG - 42"
bạn thêm tiền rinh luôn con LG 42LA6200 đi
LED 3D LG - 42"
con SAMSUNG 40F5000 hay F5500 cũng là lựa chọn 2D rất tốt đó bạn , ĐẶC BIỆT là vụ xem HD qua USB
SS 46EH5300
Sony 42W674A
pana 42E6V
46EH5300 hay 42E6 trội hơn bạn nhé
....Điện máy Mỹ Kim....

men0codon

Active Member

một em giá tốt đáng mua nè mọi người
LED 3D SAMSUNG - 40"

Chỉnh sửa lần cuối:

beovila

Active Member

mình k cần smart chỉ cần xem 3d+HD thôi múc la6130 ngon k các pác, nghe đồn con này load HDD chậm lắm phải k??? Hiện tại có 13củ à

Bên trên