Chất âm đèn vẫn mê hoặc

Nhà em ở Bình giang hải dương ó bác nào gần gần em mời qua nhà chơi xơi nước rồi nghe nhạc thẩm âm giao lưu với em ạ. Trân trọng!

muadongsaptoi

Well-Known Member
Chế linh 10 năm tình cũ cd có 30 k bác ah.nếu cd sịn thì e nghĩ hay hơn
tôi cũng tooàn nghe cụ CHẾ LINH ,phải nói giọng đỉnh nhất trong các nam ca sĩ hát nhạc vàng,nghe nhả trữ ,nhả câu thì ngọt,sâu có hồn,nghe hay nhất,mà nghe CỤ CHẾ LINH thì nên nghe CD xịn,nghe mới nổi da gà,giọng lên cao vẫn ngọt,xuống thì ko đuối rõ từng lời,tôi nghe nhiều ca sĩ chưa ai khoái như CỤ này,có cái giờ CỤ có tuổi nên hát ít CD mới,các CD truớc năm 75 thì thu âm ko dc nét,tuy vẫn có nguời up lên file vẫn tốt,nhưng có lẽ do phần mềm copy nên ko tốt như gốc,các bác nên vào conmatviet.com các bản CD ở đó toàn xịn sao ra nên nghe rất hay,đó mới là f1 chuẩn

muadongsaptoi

Well-Known Member
ngày xưa có mấy băng catsset nghe hay thật,băng video những năm 1994 chuẩn hi-fi,giờ chuẩn này chả thấy mấy,toàn digital nên âm thanh ko mộc như ngày truớc,nếu so sánh thì rất lệch,nhưng giờ âm thanh DSD là hay nhất,chi tiết,sâu,êm,ngọt,gần nhất với đời thực,mỗi tội nhạc VIET ít file DSD quá,toàn file rar nên vẫn chưa qua dc analog,mà analog thì pc phát ko hay như CD,do chất lượng pc luôn kém hơn đầu CD,trước youtube còn chuẩn MKV ,giờ toàn mp4 âm thanh kém hẳn

nguyentuan2205

Active Member
Uh em cũng thấy nó cứng cứng thế mới đăng lên các bác nhận xét .cảm ơn bác!
loa của chú âm thanh cứng do bass chưa đủ sâu, bị cụt, Bass của chú chỉ tầm 40-50hz
muốn hay phải 20hz. tôi chế đc xuống tận 5-8hz. Âm bass người ta nói là dưới 30hz ko nghe đc chỉ thấy ù ù, nhưng khi hòa vào dàn nhạc nó ra âm hình sâu vô đối, cũng như làm cho bớt khô bớt cụt. ví dụ khi nghe guitar bass phải nghe đc tíêng vọng của dây đàn phừn phừn rần rất vẳng rất xa

dat1977

Banned
loa của chú âm thanh cứng do bass chưa đủ sâu, bị cụt, Bass của chú chỉ tầm 40-50hz
muốn hay phải 20hz. tôi chế đc xuống tận 5-8hz. Âm bass người ta nói là dưới 30hz ko nghe đc chỉ thấy ù ù, nhưng khi hòa vào dàn nhạc nó ra âm hình sâu vô đối, cũng như làm cho bớt khô bớt cụt. ví dụ khi nghe guitar bass phải nghe đc tíêng vọng của dây đàn phừn phừn rần rất vẳng rất xa
Nể bác quá

bác nói rõ hơn tí chứ em chưa hiểu bác chế về phần gì.bác cụ thể em thông em sẽ qua bác giao lưu. thân .

để rảnh em test bass bác thẩm giúp xem nhé

Bên trên