Chép Films vào ổ cứng !

xuxumi

tình hình có ít phim muốn chép cho thằng bạn bằng ổ cứng, chỉ dùm tôi cách làm chi tiết không được không. tháo, lắp ổ, chép dữ liệu mà không ảnh hưởng tới dữ liệu trên ổ cứng.

xitrum8x

Active Member
Ðề: Chép Films vào ổ cứng !

Chép phim thì cũng như bác cop dữ liệu vào ổ cứng thôi, có gì đâu mà bác phải lăn tăn. Mình cứ cop rồi xóa bình thường bác ạ.

xuxumi

Nhưng đây là 1 ổ trong máy tôi còn ổ kia ở máy tính khác cơ mà. Copy - patse ai chẳng biết.

TamNhinSo.Net

Active Member

bạn dùng các phần mềm như Teracopy, Xcopy copy cho nhanh.
Nếu 2 máy là Laptop thì thao tác như sau: Bạn mượn 1 ổ cứng gắn ngoài ( giao tiếp qua USB_) đã format sang NTFS, chép phim từ máy bạn sang ổ cứng đó rồi sau đó copy phim từ ổ cứng dó sang máy của bạn bạn. Cách này cũng có thể áp dụng cho PC to PC, PCto Laptop, LaptoptoPC

nhanhtuan

Active Member

nếu thằng bạn có ổ gắn ngòai thì gắn vào USB rồi chép, nếu là ổ gắn trong thì biểu nó tháo ra rồi gắn vô máy mình mà chép (chi tiết tháo lắp như thế nào thì lên youtube tìm). Nên quét virus

xuxumi

Dù sao cũng thank U so much :D . Nhưng tôi search trên mạng thì gắn ổ cứng trong vào máy tính thì phải fomat ổ, thiết lập linh tinh gì đó, tôi sợ mất dữ liệu của bạn.

trvquocthieu

ecec... bác cứ đùa... mất dữ liệu sao được... bác kiếm sợi dây internet cắm vào 2 máy... đặt IP rồi chép phà phà ấy mà... nhưng nếu bên kia format định dạng của ổ cứng là FAT32 thì bác chép trên 4gb 1 file là điều không thể nhé... chúc bác thành công !!!

tumlum

Thì cứ gắn ổ cứng của thằng bạn vào máy mình rồi copy & paste. Mất dữ liệu thì mình đi đầu xuống đất ngay. Mình chép cho thằng bạn cả chục lần, toàn tháo ổ gắn trong ra, format khỉ khô gì chứ.

xuxumi

Vì mới tìm hiểu nên còn gà, mọi người thông cảm :D. Thế cứ cắm ổ cứng vào là máy tính nhận lun à. Có phải làm thêm cái gì nữa ko?

avada_kedavra

Vì mới tìm hiểu nên còn gà, mọi người thông cảm :D. Thế cứ cắm ổ cứng vào là máy tính nhận lun à. Có phải làm thêm cái gì nữa ko?
nếu là ổ SATA thì phân chủ thứ
nếu là ổ ATA thì gắn vào là máy tính nhận

xuxumi

Thanks bạn nhé. Để hôm sau thử, có vấn đề gì tôi sẽ hỏi thêm, mong mọi người giúp đỡ tiếp nhé.

xuxumi

Films thì tôi không thiếu, nhà dùng mạng trọn gói 8 Mpbs down thoải mái, muốn cho thằng bạn ít cho nó xem mở rộng tầm mắt, đem ra tiệm nói làm chi nữa, mà lại tốn tiền. :D

maithang

Active Member

Nếu cắm trong bắc cắm mà không nhận thì thiết lập lại ổ khách - chủ bằng cách cắm jump 1 master, 1 slaver. Mà bác serch goole như nào thế, mà nó lại bắt format khi cắm ổ. Mình cắm cả trăm ổ rồi có thấy gì đâu? Có điều bác lưu ý định dạng NTFS như mấy bác trên nói là chuẩn đấy.

xuxumi

uh.thanks nhé. Nhưng bạn có thể nói kỹ hơn chút không. ổ mình thì NTFS rồi, nhưng lên google search đọc mãi chẳng hiểu cái cắm jump 1 master, 1 slaver là sao cả :D.

maithang

Active Member

uh.thanks nhé. Nhưng bạn có thể nói kỹ hơn chút không. ổ mình thì NTFS rồi, nhưng lên google search đọc mãi chẳng hiểu cái cắm jump 1 master, 1 slaver là sao cả :D.

Có nghĩa là cắm jump sao cho một cái là master - ổ chủ (Ổ cứng của bác), Còn một cái là slaver (Ổ cứng muốn cắm vào). NTFS thì cả của bác và cả của thằng bạn nữa nhé.

Hình minh họa:

Tham khảo tại đây: http://www.toitim.net/toitim-cac-jumper-cua-o-cung-de-lam-j-2567306.html

Còn bác muốn biết rõ hơn xin mời vào goole search: Cách cắm jump.
Thế là xong thôi.

Bên trên