Chỉ xem phim Android Box hay Dune-TV

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Chỉ xem phim Android Box hay Dune-TV

Em có Dune rồi, đang định tậu thêm Android Box đây. Đang lăn tăn Himedia Q3 IV để con gái xem hoạt hình và 5s Online :D

Vậy lăn tăn gì nữa bác? quất thôi:D. À mà con gái xem thì mình thấy Android box có Youtube kids khá hay. Hình như có rất ít AB tích hợp cái này.

meocon

Well-Known Member
Ðề: Chỉ xem phim Android Box hay Dune-TV

Em có Dune rồi, đang định tậu thêm Android Box đây. Đang lăn tăn Himedia Q3 IV để con gái xem hoạt hình và 5s Online :D

- Hoạt Hình có app xem riêng , chất lượng HD
- 5sonline ( mình cũng là fan ) : xem youtube

Q1, Q3 đáp ứng tốt nhu cầu của a nha
Khuyến mãi giảm giá , tặng acc vip 12 tháng , giao hàng tận nơi

tue27987

Em cũng đang tập tọe về cái AB. Em cũng đọc nhiều bài viết, tư vấn, đánh giá của các bác trên nhiều diễn đàn nhưng thật sự là hoa cả mắt. Tiện đây em nhờ các bác tư vẫn cho ý kiến cụ thể giúp em với ạ:
- Nhu cầu: Xem film online (cụ thể HDViet, PUBVN.net...); Youtube
- Tầm tiền: tầm 1-1,5m (Vì kinh tế em eo hẹp, chứ nếu kha khá thì em đã quất Neo X8h+ hoặc Dune 2012 rồi ạ)

Mong các Bros chỉ giáo cho em với ạ

phithien

Well-Known Member

Em cũng đang tập tọe về cái AB. Em cũng đọc nhiều bài viết, tư vấn, đánh giá của các bác trên nhiều diễn đàn nhưng thật sự là hoa cả mắt. Tiện đây em nhờ các bác tư vẫn cho ý kiến cụ thể giúp em với ạ:
- Tầm tiền: tầm 1-1,5m (Vì kinh tế em eo hẹp, chứ nếu kha khá thì em đã quất Neo X8h+ hoặc Dune 2012 rồi ạ)

Tầm tiền đó thì bác chỉ có thể mua con Android box tầm trung nào đó thôi. và câu của ông bà dạy: "Tiền nào của đó" vẫn đúng trong mọi trường hợp, vấn đề trong cuộc sống. Bác cứ chọn lựa
Mua AB 1.5T trở lại thì bác dùng Laptop, pc cài xbmc chứ dùng AB làm gì cho mệt

tue27987

Tầm tiền đó thì bác chỉ có thể mua con Android box tầm trung nào đó thôi. và câu của ông bà dạy: "Tiền nào của đó" vẫn đúng trong mọi trường hợp, vấn đề trong cuộc sống. Bác cứ chọn lựa
Mua AB 1.5T trở lại thì bác dùng Laptop, pc cài xbmc chứ dùng AB làm gì cho mệt

Thế bỏ qua chi phí, bác tư vấn hộ em 1 con tầm trung với nhu cầu như trên được ko ạ

phithien

Well-Known Member

Thế bỏ qua chi phí, bác tư vấn hộ em 1 con tầm trung với nhu cầu như trên được ko ạ
hdviet thì trên Dune chạy rất tốt. còn pub.vn thì ko có. AB thì bác qua topic android nhờ các thánh ấy tư vấn cho

meocon

Well-Known Member

Himedia Q1 , tặng acc vip coi online thoải mái a

Tungvanceo

Active Member

Online về nhạc, video, phim HD bác nên xem trên Dune cho mở mang tầm mắt :D Lý do là mức giá mua đầu HD trên dưới 2tr là đã nghĩ ngay đến Dune TV-102 rồi, xem full iso bluray 2D full HD 1080p, đ.biệt ứng dụng hdviet riêng trên dune mới có phim hollywood âm thanh 5.1. Khác hẳn với việc mở website phim bằng androidbox và chiếu lên TV như có lệ chứ không phải box chuyên xem phim/

Bác có nhầm ko thế , kodi. hàng tá app xem Hd (mega, imovie..)bên android thì hollywood chứ bollywood chả thiếu gì luôn. Chỉ có về chất lượng hình ảnh, âm thanh thì mình chưa đc trải nghiệm nên ko bàn tới, về tính mở rộng thì android được hỗ trợ nhiều nhất

tienlequoc

Well-Known Member

Tính vào phản biện, thấy topic toàn nick khủng comment nên thôi. :)) Khách hàng thông thái nên tự tìm hiểu và lựa chọn sản phẩm phù hợp với mình.

zeroFILL

Active Member

Cuộc chiến này sẽ không có hồi kết, như Canon vs Nikon, Onkyo vs Denon, iOS vs Android :D Cái nào cũng có điểm mạnh riêng
Từ hôm tậu được Himedia Q3-IV hai bố con mình chơi game xem YouTube bét nhè, cài cài gỡ gỡ hết ứng dụng nọ trò chơi kia mãi không chán, xem hoạt hình thỏa thích. Hôm nào rảnh nghiên cứu nốt P2P streaming để xem Premier League mùa sau nữa là đẹp =D>
Còn để xem phim offline và nghe nhạc mình sẽ vẫn dùng Dune 303D

meocon

Well-Known Member

Cuộc chiến này sẽ không có hồi kết, như Canon vs Nikon, Onkyo vs Denon, iOS vs Android :D Cái nào cũng có điểm mạnh riêng
Từ hôm tậu được Himedia Q3-IV hai bố con mình chơi game xem YouTube bét nhè, cài cài gỡ gỡ hết ứng dụng nọ trò chơi kia mãi không chán, xem hoạt hình thỏa thích. Hôm nào rảnh nghiên cứu nốt P2P streaming để xem Premier League mùa sau nữa là đẹp =D>
Còn để xem phim offline và nghe nhạc mình sẽ vẫn dùng Dune 303D

Vậy là phải mua cả 2 mới đáp ứng nhu cầu :))

phuongtv_76

Well-Known Member

1 cái Q10 IV là quá đủ nhu cầu offline online

mỗi ng 1 nhu cầu, ng thích all in one, ng thích chuyên về cái này riêng, cái kia riêng, nhìn vào bản thân mà sắm các bác ạ,

hdnamkhanh0116

sao lại ko ra tiếng bên em làm suốt kiểm tra suốt và cũng chưa thấy khách nào phàn làn về dune 102 ko ra tiếng qua cổng Hdmi cả.chắc là do dây hdmi nhà bác đó bị nỗi đổi dây khác thử là đc ấy mà

Bên trên