[Chia sẻ] Add-ons HCMLIKE NAS Online - Mang cả kho giải trí của riêng bạn (NAS) bên bạn mọi lúc mọi

Hoang1369

Active Member
Ðề: [Chia sẻ] Add-ons HCMLIKE NAS Online - Mang cả kho giải trí của riêng bạn (NAS) bên bạn mọi lúc mọi nơi!

Cái này hay đấy, thank bác.

nha2019ya

Member
Ðề: [Chia sẻ] Add-ons HCMLIKE NAS Online - Mang cả kho giải trí của riêng bạn (NAS) bên bạn mọi lúc mọi nơi!

Nhờ bạn hướng dẫn đăng ký use và pass , xin cam on

HCMLIKÉ

Member

Nhờ bạn hướng dẫn đăng ký use và pass , xin cam on

Hi bạn,

Để sử dụng được Add-ons, trước tiên bạn phải có một con NAS của riêng bạn. Trên NAS của bạn, để truy xuất vào bắt buộc phải có User và Pass.

Nếu bạn đang dùng một con NAS rồi, thì việc tiếp theo là bạn kiểm tra xem nó có xem được ở ngoài mạng không?
Thông thường giao thức dễ cấu hình nhất là WebAccess-công việc cấu hình này thông thường người bán NAS sẽ cấu hình giúp bạn lúc lắp đặt.
Sau khi cấu hình xong bạn sẽ có đường dẫn để truy xuất đến NAS và xác thực bằng Username, Password.
Ví dụ:
-Đường dẫn vào NAS ở mạng ngoài sẽ có dạng: http//abc...
-Username và Password: cái này do bạn tự đặt lúc cấu hình WebAccess.

Có gì vướng mắc bạn trao đổi với mình nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

khanhlem

Active Member

Cái này làm 1 thư mục Karaoke được không bác chủ?
Khi nào ra ngoài cần hát mấy bài tủ thì dùng

HCMLIKÉ

Member

Cái này làm 1 thư mục Karaoke được không bác chủ?
Khi nào ra ngoài cần hát mấy bài tủ thì dùng

Cái này vô tư tạo thư mục bạn nhé, giống như việc bạn tạo 1 thư mục trên ổ cứng thông thường thôi. Chẳng hạn bạn tạo thư mục Karaoke, nó phục vụ tốt cho nhu cầu hát Karaoke trực tuyến ở mọi nơi (dùng sóng 3G điện thoại cũng play được với dữ liệu chất lượng HD720, không lên nỗi Full HD 1080 nhé - mình dã test rồi), cái hay nữa là nếu data Karaoke có lời và không lời thì mình có thể chọn được dễ dàng trong Kodi. Nếu bạn có hẳn vài TB data Karaoke thì quá tuyệt rồi.

Ngoài ra, nó còn cho phép phân quyền User đăng nhập (mình có thể tạo nhiều User để truy xuất vào NAS), mỗi User bạn sẽ cho phép hoặc không cho phép xem thư mục nào, cái này hay ở chỗ bạn tạo một User cho trẻ con dùng với thư mục dành riêng cho bé, còn những thư mục chứa phim bạo lực/ hành động và .... thì bạn tạo riêng user cho bạn xem thôi :)
Lưu ý, cùng 1 lúc Add-ons HCMLIKE NAS Online chỉ có thể dùng 1 User thôi nhé. Nếu muốn dùng User khác bạn phải vào Thẻ Account sửa lại User và Pass.

Chỉnh sửa lần cuối:

trungmt3

admin có thể hướng dẫn nas bằng hình ảnh hoặc video được ko mình gà mờ đọc ko hiểu :(

HCMLIKÉ

Member

admin có thể hướng dẫn nas bằng hình ảnh hoặc video được ko mình gà mờ đọc ko hiểu :(

Thanks bạn đã quan tâm,
Mình sẽ làm một Video giới thiệu sơ lượt về NAS và cách dùng Add-ons HCMLIKE NAS Online để truy xuất vào NAS để khai thác online các dữ liệu trên đó.

Vlxdk7

Mình đúng là gà công nghiệp ,NAS là gì mình cũng ko biết cụ thể là gi?

HCMLIKÉ

Member

Mình đúng là gà công nghiệp ,NAS là gì mình cũng ko biết cụ thể là gi?

Hi bạn,

NAS cũng không có gì phức tạp hay xa vời lắm đâu bạn.
Nó chỉ là một cái hộp đựng ổ cứng thôi, tương tự như bạn mua 1 cái HDD Box dùng để biến ổ cứng thông thường thành ổ cứng cổng USB thôi. NAS chỉ khác HDD Box ở chỗ thay cổng USB thành dây LAN (cấu trúc file trên NAS sẽ hoàn toàn khác với cấu trúc thông thường lưu trên ổ cứng thông thường).

Tóm tắt NAS như sau:
Dùng 1 ổ cứng Sata dung lượng bao nhiêu cũng được => cắm vào một cái hộp (NAS) => cái hộp này có sợi dây LAN => cắm trực tiếp vào cái Modem/router. Vậy là xong.

Cứ quăng hết mấy cái phim/nhạc yêu thích lên đó rồi chia sẻ cho người nhà offline (hoặc online khi đi ra ngoài).
Vậy là bỏ tiền mua một ổ cứng Sata dùng hết cho gần 5 cái đầu Android TV Box và vài cái điện thoại thì vẫn OK. :)

danghongvu

Well-Known Member

Hi bạn,

Để sử dụng được Add-ons, trước tiên bạn phải có một con NAS của riêng bạn. Trên NAS của bạn, để truy xuất vào bắt buộc phải có User và Pass.

Nếu bạn đang dùng một con NAS rồi, thì việc tiếp theo là bạn kiểm tra xem nó có xem được ở ngoài mạng không?
Thông thường giao thức dễ cấu hình nhất là WebAccess-công việc cấu hình này thông thường người bán NAS sẽ cấu hình giúp bạn lúc lắp đặt.
Sau khi cấu hình xong bạn sẽ có đường dẫn để truy xuất đến NAS và xác thực bằng Username, Password.
Ví dụ:
-Đường dẫn vào NAS ở mạng ngoài sẽ có dạng: http//abc...
-Username và Password: cái này do bạn tự đặt lúc cấu hình WebAccess.

Có gì vướng mắc bạn trao đổi với mình nhé.

Thansk ...add ons dùng rất tốt......
AD cho hỏi có thể tạo ra add ons 2 -3....nữa không, vì muốn add thêm các NAS nữa.....chứ muốn chuyển NAS thì đăng nhập lại hơi ngại

HCMLIKÉ

Member

Thansk ...add ons dùng rất tốt......
AD cho hỏi có thể tạo ra add ons 2 -3....nữa không, vì muốn add thêm các NAS nữa.....chứ muốn chuyển NAS thì đăng nhập lại hơi ngại

Ok bạn,
Để mình tìm hiểu và bổ sung thêm tính năng add-ons các NAS nữa trong các bản nâng cấp tiếp theo. :)

File nas online tải ở đâu sao không thấy
Cám ỏn

HCMLIKÉ

Member

File nas online tải ở đâu sao không thấy
Cám ỏn

Thanks bạn đã chia sẻ bài viết của mình trên trang Face. Bạn cho mình xin email để mình gửi qua cho bạn nhé.

lucky2007

Tôi cũng đã like và comment nên có thể cho xin addon này không ạ? Email : [email protected]. Cám ơn nhiều.

lucky2007

Xin thành thật cám ơn bạn..

danghongvu

Well-Known Member

Ok bạn,
Để mình tìm hiểu và bổ sung thêm tính năng add-ons các NAS nữa trong các bản nâng cấp tiếp theo. :)

AD sao lâu quá chưa có bản nâng cấp tiếp theo :-/

HCMLIKÉ

Member

AD sao lâu quá chưa có bản nâng cấp tiếp theo :-/

Thanks bạn.

Bên mình cũng đang Test bản nâng cấp từ Version 1.0.0 lên thành Version 1.0.1. Cũng sẽ sớm ra mắt trong thời gian tới :)

HNT24681

Well-Known Member

Rất hay, khéo phải sắm con NAS thôi :D

Bên trên