Chia sẻ cho anh em bộ dàn KOK giá hợp lý chất âm cực phê

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Chia sẻ cho anh em bộ dàn KOK giá hợp lý chất âm cực phê

Như vậy là amply nào 12 sò kết hợp với mixer k5 này đều ok hết hay là phải 12 sò của toshiba mới hay? tại vì mình thấy có nhiều em công suất 800W còn rẻ hơn em riton này

Em amlpy Rinton này tuy hát karaoke không hay,nhưng được cái là nguồn chuẩn,tụ lọc âm chuẩn nên được cái chất lượng âm thanh là khỏe hơn các em amply 12 sò dùng sò bé,như amply 12 sò của hãng Audio Max chạy sò bé bằng ngón tay út,công xuất có 400Watt thôi,với lại Bác không nhất thiết phải dùng em amply rinton này,nếu nhà bác có amply nghe nhạc thì bác chỉ việc mua thêm mixer k5 hoặc jarguar km 202 về là hát thôi

Ðề: Chia sẻ cho anh em bộ dàn KOK giá hợp lý chất âm cực phê

nếu em mua cái amply tầm khoảng 3tr thì có phải mua thêm bộ lọc xì hay mixer không ạ?

Bác quý cho thêm bài nhạc sàn xem thế nào đi. Muốn nghe đa dạng 1 chút !

Re: Ðề: Chia sẻ cho anh em bộ dàn KOK giá hợp lý chất âm cực phê

nếu em mua cái amply tầm khoảng 3tr thì có phải mua thêm bộ lọc xì hay mixer không ạ?

Nếu amply của bác mua 3 triệu có phần cắm mic không được hay thì bác có thể mua thêm mixer Jarguar km-202 hoặc k5 về phối ghép hát karaoke là hay hơn các sản phẩm am ly tích hợp vang sẵn

---------- Post added 26-01-2015 at 14:54 ----------

Bác quý cho thêm bài nhạc sàn xem thế nào đi. Muốn nghe đa dạng 1 chút !

Bác muốn nghe em hát bài gì nà,bài đừng thương tôi remix nhé kaka

superHD

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Chia sẻ cho anh em bộ dàn KOK giá hợp lý chất âm cực phê

Em amlpy Rinton này tuy hát karaoke không hay,nhưng được cái là nguồn chuẩn,tụ lọc âm chuẩn nên được cái chất lượng âm thanh là khỏe hơn các em amply 12 sò dùng sò bé,như amply 12 sò của hãng Audio Max chạy sò bé bằng ngón tay út,công xuất có 400Watt thôi,với lại Bác không nhất thiết phải dùng em amply rinton này,nếu nhà bác có amply nghe nhạc thì bác chỉ việc mua thêm mixer k5 hoặc jarguar km 202 về là hát thôi

Nếu đầu tư 1 amply nghe nhạc cộng với cái mixer k5 này liệu có kinh tế hơn 1 em jarguar 300D sóng nhạc không bác? với lại cái mixer k5 này tên đầy đủ là gì sao google không thấy ta?

Tinh tế hơn nhiều chứ bác, thứ nhất amply nghe nhạc lọc âm kỹ hơn amply karaoke, vì âm ly karaoke sử lý tạp âm không được hết, khi bác phối ghép âm ly nghe nhạc với mixer chuyên karaoke thì chất âm trong sáng hơn, tiếng sạch sẽ hơn, bởi vì lẽ đó mà các phòng hát karaoke cao cấp toàn dùng cục đẩy công xuất crow xl 1500 với mixer jarguar km 202 hoặc mixẻr k5 không à tên đầy đủ là k5 S-MAKE

superHD

Member
Ðề: Re: Chia sẻ cho anh em bộ dàn KOK giá hợp lý chất âm cực phê

Tinh tế hơn nhiều chứ bác, thứ nhất amply nghe nhạc lọc âm kỹ hơn amply karaoke, vì âm ly karaoke sử lý tạp âm không được hết, khi bác phối ghép âm ly nghe nhạc với mixer chuyên karaoke thì chất âm trong sáng hơn, tiếng sạch sẽ hơn, bởi vì lẽ đó mà các phòng hát karaoke cao cấp toàn dùng cục đẩy công xuất crow xl 1500 với mixer jarguar km 202 hoặc mixẻr k5 không à tên đầy đủ là k5 S-MAKE

Bác rất nhiệt tình vậy bác tư vấn em 1 amply nghe nhạc nào tầm 4tr trở lại (hoặc càng rẻ càng tốt) mà kéo được cặp loa 300W

superHD

Member

Hình như amply nghe nhạc công suất thường không lớn buộc phải dùng cục đẩy công suất thì phải. Cục đẩy xl 1500 đẩy công suất được bao nhiêu và giá bao nhiêu vậy bác?

Tầm 4 triệu trở xuống thì nhiều lắm bác à, nhưng dòng này là hàng nội địa nên toàn sử dụng điện 110v bác à, bác có thể dùng denon, pionerr, sansui, onkio, hakman denon,technic, nhiều lắm bác ạ

Hình như amply nghe nhạc công suất thường không lớn buộc phải dùng cục đẩy công suất thì phải. Cục đẩy xl 1500 đẩy công suất được bao nhiêu và giá bao nhiêu vậy bác?

Cục đẩy công xuất crow XLI có giá 9500k bác ạ,công xuất 4 ohm là 450Watt x2 8 ohm là 330Watt X 2 bác nhé

Giá cả hợp lý mà chất âm phê quá. Nhà mình có em Kenwood k biết có được k

KỸ THUẬT TẠO NỀN TẢNG, CẢM XÚC ĐỂ THĂNG
https://www.facebook.com//Thanhnhachanoi.vn/posts/324597967748384

Dạy hát từ cơ bản, hát Karaoke đến luyện thi thanh nhạc vào Nhạc viện Hà NộI
SDT : 0967785243
https://www.facebook.com/Thanhnhachanoi.vn

ghép được hết bác nhé

Bác phú quý thu hộ mình 1 bài nhạc sàn bận kha khá bass của dàn rinton + mixer xem nó ra răng đc ko vì mấy bài bác hát toàn nhạc vàng ko thấy rõ âm bass !

Bác phú quý thu hộ mình 1 bài nhạc sàn bận kha khá bass của dàn rinton + mixer xem nó ra răng đc ko vì mấy bài bác hát toàn nhạc vàng ko thấy rõ âm bass !

chuẩn đấy đa số mem thích nghe âm bass.

Tầm 4 triệu trở xuống thì nhiều lắm bác à, nhưng dòng này là hàng nội địa nên toàn sử dụng điện 110v bác à, bác có thể dùng denon, pionerr, sansui, onkio, hakman denon,technic, nhiều lắm bác ạ
tầm 3tr có amply nào để hát kara mà thương hiệu nhật như sansui, onkyo hay pioneer ko ạ?

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Cảm ơn bác Quý đã có bài viết lên đây nhưng thực sự người chơi karaoke muốn có sự chọn lựa tốt thì nên đến trực tiếp cửa hàng nghe, cảm nhận rồi chọn lựa mua là đúng đắn nhất, kỳ thực nghe qua đoạn video bác up lên thì chưa nói lên điều gì cả!

Đây âm tiếng bass của bác đây ạ
[video=youtube_share;u2v2By9vQ-8]http://youtu.be/u2v2By9vQ-8[/video]

Cảm ơn bác Quý đã có bài viết lên đây nhưng thực sự người chơi karaoke muốn có sự chọn lựa tốt thì nên đến trực tiếp cửa hàng nghe, cảm nhận rồi chọn lựa mua là đúng đắn nhất, kỳ thực nghe qua đoạn video bác up lên thì chưa nói lên điều gì cả!

Cảm ơn bác đã nhắc nhở anh em trên diễn đàn,điều nhắc nhở của bác là tốt thôi,nhưng em cũng là cửa hàng nên em muốn chia sẻ cho anh em chơi âm thanh có giá cả tầm trung mà sản phẩm lại chất lượng thôi !

bass dc đấy, nghe qua video đánh giá dc nhiều mà

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Re: Ðề: Chia sẻ cho anh em bộ dàn KOK giá hợp lý chất âm cực phê

Cảm ơn bác đã nhắc nhở anh em trên diễn đàn,điều nhắc nhở của bác là tốt thôi,nhưng em cũng là cửa hàng nên em muốn chia sẻ cho anh em chơi âm thanh có giá cả tầm trung mà sản phẩm lại chất lượng thôi !

Bác có thể nói rõ chính sách sau bán hàng của bên bác ( bảo hành, đổi sản phẩm khác hay hỗ trợ cho khách hàng thời gian bảo hành,...) được không bác Quý ? Đây là điều anh em rất quan tâm đó bác, bên bác có chính sách rõ ràng , cam kết thì em nghĩ bác nên làm và cho anh em biết! Em luôn ủng hộ những đơn vị thế này bác ạ!

Bên trên