Chia sẻ cho anh em bộ dàn KOK giá hợp lý chất âm cực phê

dausapktv

Active Member
Ðề: Re: Chia sẻ cho anh em bộ dàn KOK giá hợp lý chất âm cực phê

Đầu xuân năm mới bán hàng cho rôm rả,Phú Qúy hát tặng các bạn một làn điệu xẩm thập ân của nghệ nhân Hát xẩm hà thị cầu nhé,
[video=youtube_share;YUCV7q8wWgs]http://youtu.be/YUCV7q8wWgs[/video]

híc nghe bác hát e nổi hết da gà nhưng được cái phong cách trình diễn ok

Ðề: Chia sẻ cho anh em bộ dàn KOK giá hợp lý chất âm cực phê

chào bác phuquy em có 2 con amly kok:
california pro828r công suất yếu nhưng phần mixer rất hay.
audio kad công suất lớn 12 sò toshiba nhưng mixer dở.
em muốn hỏi là cắm dây như thế nào để xài phần mixer của cali và phần công suất của audio kad <cắm sao cho audio kad giống như thành cục đẩy vậy> thank

Re: Ðề: Chia sẻ cho anh em bộ dàn KOK giá hợp lý chất âm cực phê

chào bác phuquy em có 2 con amly kok:
california pro828r công suất yếu nhưng phần mixer rất hay.
audio kad công suất lớn 12 sò toshiba nhưng mixer dở.
em muốn hỏi là cắm dây như thế nào để xài phần mixer của cali và phần công suất của audio kad <cắm sao cho audio kad giống như thành cục đẩy vậy> thank

có hai cách cho bác lựa chọn,1 là bác đánh line từ califor xuống kad,từ cổng line hoặc cổng rec của âm ly califor xuống cổng input của âm ly Kad,line như thế này âm thanh bị méo tiếng rất cao,không chuẩn,cách thứ hai,nếu âm ly kad 12 sò toshiba của bác,có bộ nguồn chuẩn,tụ chuẩn 20,000-40,000uf thì bác tháo bỏ phần Echo của âm ly califor lắp sang âm ly KAD thì tiếng hát của âm ly KAD lại hay như tiếng hát của califor,việc này bác không làm được thì mang xuống em làm cho bác !

hothanhdam

Active Member
bác tư vấn giúp em dàn khoản 10tr hát hay với. Ở HCM muốn mua dàn như ở trang 1 của bác thì mua ở đâu đc ạ. cảm ơn bác

bác tư vấn giúp em dàn khoản 10tr hát hay với. Ở HCM muốn mua dàn như ở trang 1 của bác thì mua ở đâu đc ạ. cảm ơn bác

Bác cho em biết diện tích phòng hát nhà bác rộng bao nhiêu M2 vuông thì em tư vấn cho bác cái giá hợp lý nhất,mà phối ghép âm thanh được như ý của mình,chứ đôi khi em tư vấn cho bác bộ dàn thì hay rồi,nhưng phòng hát lại quá rộng thì âm thanh sẽ bị loãng lại không hay nữa ! lúc đó bác lại bảo em tư vấn tào lao cũng mệt lắm,tư vấn cho bác,bác có thể mua hàng tại sài gòn cũng được cho yên tâm,còn bác quý em bác mua cho em cũng tốt,nhưng địa lý cách trở có chục trặc lỗi kỹ thuật thì lại mất hay đi

hothanhdam

Active Member
Bác cho em biết diện tích phòng hát nhà bác rộng bao nhiêu M2 vuông thì em tư vấn cho bác cái giá hợp lý nhất,mà phối ghép âm thanh được như ý của mình,chứ đôi khi em tư vấn cho bác bộ dàn thì hay rồi,nhưng phòng hát lại quá rộng thì âm thanh sẽ bị loãng lại không hay nữa ! lúc đó bác lại bảo em tư vấn tào lao cũng mệt lắm,tư vấn cho bác,bác có thể mua hàng tại sài gòn cũng được cho yên tâm,còn bác quý em bác mua cho em cũng tốt,nhưng địa lý cách trở có chục trặc lỗi kỹ thuật thì lại mất hay đi

đầu tiên em xin cảm ơn bác rất nhiều ạh.
Phòng em thế này rộng khoản 25m vuông. Chuẩn bị sắm thêm cái smart tv nữa.
Em có ý định lấy nguồn phát là smart tv để dành tiền đầu tư nhiều hơn vào dàn ampli. không biết như thế có ổn hok? hay là nên mua đầu phát riêng biệt. Em cảm ơn.

đầu tiên em xin cảm ơn bác rất nhiều ạh.
Phòng em thế này rộng khoản 25m vuông. Chuẩn bị sắm thêm cái smart tv nữa.
Em có ý định lấy nguồn phát là smart tv để dành tiền đầu tư nhiều hơn vào dàn ampli. không biết như thế có ổn hok? hay là nên mua đầu phát riêng biệt. Em cảm ơn.
Tầm 10 triệu mà phòng 25M2 có khép kín bộ dàn hát được thôi,thì bác dùng 203N hoặc Boston audio.loa thì bác chỉ dùng BMB 450MKII hongkong thôi,thì đủ được số tiền 10 triệu đó,Bác không nên mua Smart tivi,bác nên mua tivi màn hình Led và mua riêng Smart tivi Box để làm nguồn phát,chạy ổn định hơn rất nhiều khi bác dùng Smart tivi

hothanhdam

Active Member
Tầm 10 triệu mà phòng 25M2 có khép kín bộ dàn hát được thôi,thì bác dùng 203N hoặc Boston audio.loa thì bác chỉ dùng BMB 450MKII hongkong thôi,thì đủ được số tiền 10 triệu đó,Bác không nên mua Smart tivi,bác nên mua tivi màn hình Led và mua riêng Smart tivi Box để làm nguồn phát,chạy ổn định hơn rất nhiều khi bác dùng Smart tivi
bác chi tiết giúp em. em đang quan tâm cái vụ smart tv hay tv led cộng thêm box thì liệu có hay bằng đầu phát riêng ko ạ?
Ở TPHCM thì em có thể mua mix k5, ampli boston, loa BMB hồng kong ở đâu ạ? chi tiết thì em cần mua những gì ạ? mỗi món giá bao nhiêu? em cảm ơn bác

bác chi tiết giúp em. em đang quan tâm cái vụ smart tv hay tv led cộng thêm box thì liệu có hay bằng đầu phát riêng ko ạ?
Ở TPHCM thì em có thể mua mix k5, ampli boston, loa BMB hồng kong ở đâu ạ? chi tiết thì em cần mua những gì ạ? mỗi món giá bao nhiêu? em cảm ơn bác

Jarguar 203N giá bán lẻ bên em 4590K,bên em bảo hành 1 năm,Loa BMB 450MKII hongkong giá 2100K,Smart Tivi Box có loại Himedia Q 10 cấu hình cao,chip mạnh mẽ,hỗ trợ âm thanh DPS cho ra âm thanh chất lượng cao tới 7.1 giá 3500k,có ổ cứng gắn trong muốn hát KOK thì sử dụng ổ 2TB chép nhạc vào,rồi sử dụng phần mềm Smart KOK là hát hò thoải mái tẹt ga luôn ! xem phim 3D-4K cực chất.thời giờ là thời buổi công nghệ cao cấp,bác không nên mua Smart tivi vì bản thân Smart tivi cấu hình yếu,giá thành cao,mua về là hối hận thiên thu,nếu tổng cả ổ 2TB nữa thì trên 12 triệu một tý,còn ở sài gòn giá cả thế nào em không biết,em chỉ cung cấp cho khu vực miền bắc

hothanhdam

Active Member
Jarguar 203N giá bán lẻ bên em 4590K,bên em bảo hành 1 năm,Loa BMB 450MKII hongkong giá 2100K,Smart Tivi Box có loại Himedia Q 10 cấu hình cao,chip mạnh mẽ,hỗ trợ âm thanh DPS cho ra âm thanh chất lượng cao tới 7.1 giá 3500k,có ổ cứng gắn trong muốn hát KOK thì sử dụng ổ 2TB chép nhạc vào,rồi sử dụng phần mềm Smart KOK là hát hò thoải mái tẹt ga luôn ! xem phim 3D-4K cực chất.thời giờ là thời buổi công nghệ cao cấp,bác không nên mua Smart tivi vì bản thân Smart tivi cấu hình yếu,giá thành cao,mua về là hối hận thiên thu,nếu tổng cả ổ 2TB nữa thì trên 12 triệu một tý,còn ở sài gòn giá cả thế nào em không biết,em chỉ cung cấp cho khu vực miền bắc
Jarguar 203N vs Amply Rinton + mix k5 thì sao bác. có hay hơn dàn bác nói ở pape 1 ko? 2 lựa chọn cũng tầm ngang ngang giá

Jarguar 203N vs Amply Rinton + mix k5 thì sao bác. có hay hơn dàn bác nói ở pape 1 ko? 2 lựa chọn cũng tầm ngang ngang giá

Rinton thì chỉ được cái công xuất ra loa khỏe,còn mixer K5 thì bác không hát được đâu,dòng đó là dòng dành riêng cho ca sỹ nên không có nhiều Echo,bác muốn phối ghép kiểu giống như thế thì lấy Mixer Jarguar km202 nhé,

hothanhdam

Active Member
Rinton thì chỉ được cái công xuất ra loa khỏe,còn mixer K5 thì bác không hát được đâu,dòng đó là dòng dành riêng cho ca sỹ nên không có nhiều Echo,bác muốn phối ghép kiểu giống như thế thì lấy Mixer Jarguar km202 nhé,

vậy cả bộ dàn ở trang 1 của bác. em ko chơi đc sao?

hothanhdam

Active Member
sao em thấy nhật hoàng với mấy nơi khác toàn bán với giá trên dưới 6tr ko à bác
http://nhathoang.vn/amply-jarguar-203n.html

sao em thấy nhật hoàng với mấy nơi khác toàn bán với giá trên dưới 6tr ko à bác
http://nhathoang.vn/amply-jarguar-203n.html

toàn là hàng bên nước thứ ba sản xuất cả mà ! bác muốn mua hàng ở đâu cũng được,miễn sao giá cả bác cảm thấy hợp lý chất lượng như nhau,còn chế độ bảo hành khác nhau,nhật hoàng Komi 3 năm,em một năm duy nhất !

hothanhdam

Active Member
toàn là hàng bên nước thứ ba sản xuất cả mà ! bác muốn mua hàng ở đâu cũng được,miễn sao giá cả bác cảm thấy hợp lý chất lượng như nhau,còn chế độ bảo hành khác nhau,nhật hoàng Komi 3 năm,em một năm duy nhất !

dạ. cảm ơn anh rất nhiều. Em phiền anh thêm 1 câu nữa thôi. Loa thì chắc em sẽ mua bmb (3 củ) như anh nói. ampli thì 203n (5 củ) như anh chỉ luôn. hết 8 củ. còn dư khoản 2 củ mua thêm cái box tv như anh nữa là vừa đủ. Chỉ có đều. Em thấy cái box tv đó hữu dụng thật, nhưng nó không chuyên để kok. Vậy liệu chấp âm nó có quá thấp khi so với đầu phát kok chuyên dùng ko a5h. Ví dụ như ar 36md cũng tầm giá đó. Anh so sánh cho em ít nhận xét với ạ? 1 lần nữa em cảm ơn rất rất nhiều

Smart Box HiMedia Q10 là dòng box sử dụng chip giải mã âm thanh từ 16-24Bit,cho chất lượng âm thanh cực hay,còn việc như bác hỏi thì xin trả lời bác như sau,với việc sử dụng Smart TV Box để hát hò KOK thì bác nên chép file nhạc chất lượng vào ổ cứng HDD để mà ca hát như file VOB-MKV-MPGE-MP4 thì sản phẩm sẽ cho ra nhạc chất lượng không kém gì điền anh,điền chị

Ðề: Chia sẻ cho anh em bộ dàn KOK giá hợp lý chất âm cực phê

Bác này chơi với bác karaoke cao cap chắc hợp

Bên trên