Chia sẻ chút kinh nghiệm để nghe nhạc bằng AVR hay hơn.

Mộc Li

Ðề: Chia sẻ chút kinh nghiệm để nghe nhạc bằng AVR hay hơn.

Tại sao không nên dùng loa Jamo nghe nhạc hả bác
Nghe nhạc phải dùng âm ly 2 kênh riêng và dùng loa riêng (không nên dùng Jamo) thì mới nên ghep DAC, còn dùng âm ly da kênh thì ghép DAC vào cho phí tiền.

taoTnuday

Well-Known Member

Phòng ốc cũng đóng vai trò quan trọng rất nhiều, nói chung nên trải thảm, càng bừa bộn nghe càng hay, giá sách, chăn đệm, quần áo treo nhiều lên

nghe hơi phiêu bác ơi :))
chịu khó làm mấy tấm thảm, mấy tấm rèm sát tường hoặc công phu hơn thì làm nhiều gáo dừa, nón lá xung quanh, trên trần thì nhưng ống mút cắt khoảng 10cm từng cái 1 như con ốc gắn lên :D

hunghdvt

Member

Nói chung là nghe nhạc bằng dàn đa kênh thì không thể đòi hỏi hay được. Chấp nhận thôi >:)
Muốn nghe nhạc thì đợi khi có đạn làm bộ 2ch cùi mía nghe thì mới mong hay hơn được.

Pa Ke Xì Cúc

Re: Ðề: Chia sẻ chút kinh nghiệm để nghe nhạc bằng AVR hay hơn.

Nói chung là nghe nhạc bằng dàn đa kênh thì không thể đòi hỏi hay được. Chấp nhận thôi >:)
Muốn nghe nhạc thì đợi khi có đạn làm bộ 2ch cùi mía nghe thì mới mong hay hơn được.

Bác lại khôi hài vãi.
Bác thử nghe nhạc qua AVR đa kênh loại đúng chất xem nó đập nát mấy bộ 2 kênh tầm trung.

hunghdvt

Member
Ðề: Re: Ðề: Chia sẻ chút kinh nghiệm để nghe nhạc bằng AVR hay hơn.

Bác lại khôi hài vãi.
Bác thử nghe nhạc qua AVR đa kênh loại đúng chất xem nó đập nát mấy bộ 2 kênh tầm trung.

Loại đúng chất là loại nào hả bác? Không biếc bác muốn nói đến dàn khoảng bao nhiu tiền????
Lần đầu tiên thấy bác nói nghe nhạc bằng dàn đa kênh hay hơn dàn 2ch. Em thì chưa có diễm phúc được nghe nhạc qua dàn đa kênh cao cấp. Rất mong 1 ngày dc mở mang nỗ tai.

gianghotuxu

Active Member

Nói chung với đồ của bác thì kiếm cón cd cùi như sony, denon tầm 2 đến 3 tr nghe nhạc bằng chế độ direc hoặc chế độ stereo trên Rec thì nghe cũng tạm ổn tường đuwong bạn đầu tư giàn st tầm giá 10 tr, muốn hay hơn phải trên 20 tr thì mới thấy khác biệt rỏ.

vietvanmedia

một bài việt tốt. bạn có gắn tìm hiểu chia sẻ kinh nghiệm nhé.

Bên trên