[Chia sẻ kinh nghiệm] Chém gió về loa các hãng Samsung, Bose, JBL

longhalo99

Ðề: [Chia sẻ kinh nghiệm] Chém gió về loa các hãng Samsung, Bose, JBL

Giờ loa bán đại tràn luôn nên chọn lựa sao cũng đâu dễ đâu mấy bác, em thì tính chọn cái tầm 3 4 triệu để nghe nhạc thôi.

yuutakashi

Thấy nhiều bác mổ sẻ vấn đề loa ghê nhỉ? Em thì quan trọng phần thiết kế, loa đẹp có đắt chút cũng chả sao

bimbim8ok

Mình đang kiếm 1 dàn loa để karaoke cho ngon, chưa biết phải chuẩn bị nhiêu củ nữa, bác nào biết chỉ với

Nhìn_Nghe

Active Member

loa hay dàn âm thanh của samsung chất lượng trung bình của các loại bình dân, thu hút khách bằng hình thức bóng bẩy

còn âm thanh thì ngang ngửa với các loa trung quốc

so với hãng Nhật thì đứng tới gần nách

So với Mỹ, ÂU chưa tới ngã 3 sung sướng (háng)

hanhpham

Member

Mình đang kiếm 1 dàn loa để karaoke cho ngon, chưa biết phải chuẩn bị nhiêu củ nữa, bác nào biết chỉ với

xài loa nào cũng được mà mình thấy sài loa cũng kĩ kĩ chứ loa dễ hư lắm, bữa bạn nhà mình sài được chắc vài tháng nó rè rè là tiêu luôn

NgocTra

Member

Em mở topic này để anh em nào yêu thích trải nghiệm âm thanh cho việc chơi game, xem phim và nghe nhạc cùng vào bàn luận nhé.

bác tham khảo xem sao mình thì thích mấy kiểu loa không dây kết nối Wifi cho nó tiện, giá cũng không đắt lắm

leesin

Member

Loa sài mà mở to quá thì đươc 1 thời gian ngắn thôi, mình thấy sài cái gì cũng vừa chừng, đừng lạm dụng quá là được

jenny12

chéc chủ thớt lộn :) về loa thì Samsung cùng nhóm với LG, thua Sony và Sony thì thua Bose, JBL :)

Theo ý kiến riêng mình mấy dàn loa có đèn nhấp nháy mau hư hơn mấy cái đơn giản, mình đã sài và đã chiết khấu được 1 số kinh nghiệm

hany123

Member

Giờ thị trường loa cũng nhiều, mình thấy khó chọn được cái vừa bền vừa âm thanh chất lượng lắm

Giờ thị trường loa cũng nhiều, mình thấy khó chọn được cái vừa bền vừa âm thanh chất lượng lắm

Kiểu dáng loa có liên quan gì đến chất lượng không mấy bác, giờ có mấy cái loa đa âm luôn, nghe đã lắm

Bigsize

Member

Kiểu dáng loa có liên quan gì đến chất lượng không mấy bác, giờ có mấy cái loa đa âm luôn, nghe đã lắm
chất lượng âm thanh vẫn là quan trọng nhất khi mua loa, mình thấy giờ đa số cái nào nghe cũng hay mà

Nhotoiem

Member

:))) Ai sao chứ mình thấy hầu hết loa đắt nghe mới hay, mấy cái vài trăm thì nghe được vài tháng

Bigsize

Member

:))) Ai sao chứ mình thấy hầu hết loa đắt nghe mới hay, mấy cái vài trăm thì nghe được vài tháng

cũng chưa chắc đâu bác, nghe hay thì hay nhưng bền nó quan trọng lắm cơ, em thấy có nhiều hãng loa sài rất bền

Mình thấy các bác nói vậy chứ âm thanh nghe hay dở còn do yêu cầu và mục đích sử dụng của mình nữa

Sugar1

Member

giờ em cũng đang định mua loa sài cho việc hát hò, có ai có chút kinh nghiệm gì chỉ bảo với ạ?

Mình thấy thích cái 360 R6 của SamSung rồi, nhìn sang ghê, không biết nghe như thế nào thôi

anhlahero

Member

Mình thấy thích cái 360 R6 của SamSung rồi, nhìn sang ghê, không biết nghe như thế nào thôi

Vậy thì triển nghe thử đi bồ, cái đó nhìn giá cũng được đó, nhìn sang thật

Loa để chơi game thôi thì cần loa bình thường, gnhe bền và phải gọn gàng

HoangDuy96

Member

Mình thấy mua loa nhìn vậy chứ không dễ đâu, thấy vậy chứ mỗi cái có ưu điểm khuyết điểm rõ ràng lắm

Bên trên