[Chia sẻ kinh nghiệm] Chém gió về loa các hãng Samsung, Bose, JBL

lechungtin

Member
Ðề: [Chia sẻ kinh nghiệm] Chém gió về loa các hãng Samsung, Bose, JBL

Mua mấy cái dàn loa đứng công nhận tốn diện tích quá, đến khi nhà chật không biết nhét ở đâu

Bimm

Member

Mua mấy cái dàn loa đứng công nhận tốn diện tích quá, đến khi nhà chật không biết nhét ở đâu

Tớ thấy mấy loa đó thì chỉ có đóng thùng gỗ treo lên cao thôi

hanhpham

Member

Loa giờ nhiều hãng thiết kế đẹp ghê, cảm thấy hơi bị kích thích rồi đó

Thiên Kim

Member

Mình cũng thích mấy loa chất lượng nghiên về âm thanh nhiều hơn vê thiết kế, vậy sài mới lâu và bền

a1234

Member

Đồ gia dụng giờ nó hiện đại quá chừng, nhìn vừa gọn vừa đẹp, loa trước toàn to đùng

Yêu vợ

Member
Re: Ðề: [Chia sẻ kinh nghiệm] Chém gió về loa các hãng Samsung, Bose, JBL

Đồ gia dụng giờ nó hiện đại quá chừng, nhìn vừa gọn vừa đẹp, loa trước toàn to đùng
Mấy cái to đùng mới hay chứ gọn nhẹ, thời trang như loa Samsung thì trưng bày và phát ra tiếng chứ chất lượng âm thanh thuộc loại bét bảng của các hãng sản xuất audio rồi. Chưa thấy những người sành nghe có 1 từ khen về chất âm mấy hãng đến từ Hàn quốc

Izumitaro

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Chia sẻ kinh nghiệm] Chém gió về loa các hãng Samsung, Bose, JBL

Mấy cái to đùng mới hay chứ gọn nhẹ, thời trang như loa Samsung thì trưng bày và phát ra tiếng chứ chất lượng âm thanh thuộc loại bét bảng của các hãng sản xuất audio rồi. Chưa thấy những người sành nghe có 1 từ khen về chất âm mấy hãng đến từ Hàn quốc

Chính xác 100%. Mấy hãng làm loa cũng rất muốn thu gọn kích thước loa đễ tiết kiệm vật liệu, giãm phí vận chuyển, diện tích kho bãi v.v..nhưng họ không thễ vì đó là kích thước tối ưu mà họ đã tính toán đễ bảo đãm chất lượng âm thanh của loa. Loa Bose ở Mỹ người ta gọi là loa Pizza vì nó chỉ thịnh hành trong các tiệm Pizza thôi. Còn so sánh Samsung với JBL thì JBL sẽ buồn lắm. Thay vì mua loa Samsung hay LG thì đễ tiền làm từ thiện có phước đức hơn.

lan806

Well-Known Member

Chính xác 100%. Mấy hãng làm loa cũng rất muốn thu gọn kích thước loa đễ tiết kiệm vật liệu, giãm phí vận chuyển, diện tích kho bãi v.v..
... Thay vì mua loa Samsung hay LG thì đễ tiền làm từ thiện có phước đức hơn.
- Thứ nhất bác nói đúng.
- Cái cuối mình không đồng ý, làm từ thiện hay nghe nhạc hai việc đó hầu như không liên quan nhất là khi chọn loa Samsung hay LG...
Làm từ thiện mà quay phim chụp ảnh rồi pr cho bản thân, điểm cộng với điểm trừ triệt tiêu nhau sẽ làm phúc đức bằng 0.
Bác có tiền bác cứ nghe loa đắt tiền, anh em ít tiền cứ nghe loa rẻ tiền, thậm chí còn rẻ hơn LG, Samsung nhưng cảm thụ âm nhạc (cảm thụ âm nhạc nhé) chưa chắc đã hơn nhau đâu ạ.
Bộ loa khủng, DAC núi tiền, ampli siêu cấp không làm cánh cổng nhạc viện rộng thêm tí nào đâu ạ, có điều kiện thì cứ hưởng thôi ạ :))

nhuthu07

Active Member

- Thứ nhất bác nói đúng.
- Cái cuối mình không đồng ý, làm từ thiện hay nghe nhạc hai việc đó hầu như không liên quan nhất là khi chọn loa Samsung hay LG...
Làm từ thiện mà quay phim chụp ảnh rồi pr cho bản thân, điểm cộng với điểm trừ triệt tiêu nhau sẽ làm phúc đức bằng 0.
Bác có tiền bác cứ nghe loa đắt tiền, anh em ít tiền cứ nghe loa rẻ tiền, thậm chí còn rẻ hơn LG, Samsung nhưng cảm thụ âm nhạc (cảm thụ âm nhạc nhé) chưa chắc đã hơn nhau đâu ạ.
Bộ loa khủng, DAC núi tiền, ampli siêu cấp không làm cánh cổng nhạc viện rộng thêm tí nào đâu ạ, có điều kiện thì cứ hưởng thôi ạ :))

Y kiến của anh hay nhất , like anh.

Izumitaro

Well-Known Member

- Thứ nhất bác nói đúng.

Xin lỗi là mình nói mua loa Samsung thì làm từ thiện tốt hơn là nói đùa. Ý là phí tiền, vậy thôi. Mình và các bạn khác đâu có ai nói gì về tiền bạc đâu mà bạn trách "Bác có tiền..." "anh em ít tiền..."? Bạn còn nhấn mạnh "cảm thụ âm nhạc", ý bạn muốn nói đến "trình độ thưỡng thức âm nhạc" phải không? Bạn nói vậy hoặc sẽ dẫn đến các tranh luận lạc đề khác, hoặc nhiều bạn ngại không dám tham gia. Xin trở lại chủ đề, mình biết có rất rất nhiều bạn thích loa Samsung, nhưng thật ra nó không rẻ đâu. Thử so sánh chất lượng âm thanh của nó với các loa khác cùng giá tiền, hoặc so sánh giá tiền của nó với các loa khác có chất lượng tương đương là thấy ngay. Còn muốn mua vì thấy nó "đẹp" thì mua, no idea.

Yêu vợ

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Chia sẻ kinh nghiệm] Chém gió về loa các hãng Samsung, Bose, JBL

..................

nhat quang

Member

Nói chung mình cũng không khen mà cũng không chê loa Hàn Quốc, vì Sam và LG là thị trường mới nổi. Về truyền thống âm thanh thì không thể so với các tiền bối B&W ,JBL ,PIONEER ,BOSE V.V...nhưng nếu xét về mặt tổng thể chất lượng và hình thức thì chấp nhận được. Cụ thể như dàn Home theater,soundbar đẹp gọn âm hay so với người dễ tính,còn nếu người khó tính thì ít ai nghe loa của Sam hay LG đâu. Như nhà mình đang xài cặp loa Pioneer niên hạn 20 năm rồi mà nghe vẫn hay bass đánh khỏe được cái loa bass thiết kế không viền nên màng loa di chuyển rất linh hoạt. Cái dải tần của loa riêng biệt nên dù mở âm lượng hơn lớn mà không bị ồn ào vẫn nghe được tiếng nói chuyện với nhau.

Bên trên