Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Ăngten râu mà chung cư muốn bắt sóng tốt thì hơi khó, bác tìm mua cái ăngten trời nào bé bé xinh (như cái ăngten trời của AVG đó) treo ở cửa sổ là bắt sóng ok.
Nhà em ở tầng 3 chung cư.có bác nào cao tay chỉ em cách chỉnh anten râu bắt được sóng tốt hơn không ạ?có bác dùng dây điện cũng bắt được mà em bắt bằng anten râu lại không được là sao ạ?em ở Hà Đông nhé

Nhà em cũng ở tầng 2 chung cư CT6 Xa La Hà Đông, dùng anten xướng cá đặt trong nhà ( nhỏ lắm nên ok) -150K xem đc 24 kênh + 2 FM ngon lắm :D
Nhà em ở tầng 3 chung cư.có bác nào cao tay chỉ em cách chỉnh anten râu bắt được sóng tốt hơn không ạ?có bác dùng dây điện cũng bắt được mà em bắt bằng anten râu lại không được là sao ạ?em ở Hà Đông nhé

dungsuarez25

Nhà em cũng ở tầng 2 chung cư CT6 Xa La Hà Đông, dùng anten xướng cá đặt trong nhà ( nhỏ lắm nên ok) -150K xem đc 24 kênh + 2 FM ngon lắm :D

Nhà em bên CT8C Đại Thanh.cách Xala khoảng hơn 1km.nhưng em mua anten râu 35k theo lời mấy bác trên này bảo.biết vậy đầu tư thêm.

hongson2828

Well-Known Member

bác ngó ra đằng sau xem làm gì có lỗ nào hở ở trên đâu mà

Nhà em bên CT8C Đại Thanh.cách Xala khoảng hơn 1km.nhưng em mua anten râu 35k theo lời mấy bác trên này bảo.biết vậy đầu tư thêm.

Lúc đầu em cũng dùng anten râu nhưng chẳng bắt đc kênh nào. Lắp AVG xem thì sóng sáng kém, tốn gần 2tr mà chẳng dùng đến cho hàng xóm họ chẳng thèm lấy nên chuyển về quê luôn. Liều mình mua quả anten xương cá trong nhà về cắm dò digital thử thấy bắt ngon nhưng chẳng bắt đc các kênh AVG như một số bác nói. Bác thử xem thế nào :)

Thế này có bình thường không các bác ..?
Chuyện là cái TV nhà em khi xem lâu thật lâu nhưng nó chỉ nóng ngay phần loa và phần dưới của TV (trên phần loa một chút) tính ra chỉ chưa tới 1/3 diện tích mặt trước TV. Còn càng lên trên nó càng lạnh, trên đỉnh nó lạnh ngắt luôn, mặt trước lẫn mặt sau.

Nhà em mở TV với tần suất liên tục, trung bình phải 10 tiếng một ngày.

Nhà mình cũng thế, nhưng chỉ hơi nóng thôi, chứ cũng có ghê lắm, bạn yên tâm mà dùng ! Hôm nọ bê cái tivi sang kệ mới lúc đang xem thì thấy nóng ở mặt dưới, phía loa trái theo hướng nhìn vào <bên kia người khác ôm nên cũng ko để ý>

tan_huy_93

Well-Known Member

Nó chỉ nóng vừa ở phần loa, lên trên thì ấm dần, trên cùng nó lạnh ngắt.
Trước em dùng cái CRT nó nóng đều hết cả màn hình, còn con này chỉ nóng một phần (như đã nói) còn lại thì lạnh ngắt nên thắc mắc chút.
Nhà mình cũng thế, nhưng chỉ hơi nóng thôi, chứ cũng có ghê lắm, bạn yên tâm mà dùng ! Hôm nọ bê cái tivi sang kệ mới lúc đang xem thì thấy nóng ở mặt dưới, phía loa trái theo hướng nhìn vào <bên kia người khác ôm nên cũng ko để ý>

dungsuarez25

Lúc đầu em cũng dùng anten râu nhưng chẳng bắt đc kênh nào. Lắp AVG xem thì sóng sáng kém, tốn gần 2tr mà chẳng dùng đến cho hàng xóm họ chẳng thèm lấy nên chuyển về quê luôn. Liều mình mua quả anten xương cá trong nhà về cắm dò digital thử thấy bắt ngon nhưng chẳng bắt đc các kênh AVG như một số bác nói. Bác thử xem thế nào :)

Bác đại gia vậy.đem cho hx cái AVG.e thì đang không có tiền mua đây.mà bác không ở cùng tòa em chứ không em nhờ bác lắp thử qủa xương cá xem có bắt được nhiều kênh ko,được em mới dám mua.chứ lại như anten râu vứt đi thì phí

Nói thật với bác là nhà em không có nhu cầu xem truyền hình nên lắp AVG cả năm mà xem có vài lần, toàn xem phim HD thôi :) Hàng xóm bảo lắp truyền hình nên cho luôn, còn sang lắp hộ nữa mà họ ko lấy để họ lắp K+ :(. Bác yên tâm đi, dùng xương cá Ok đấy. Nhà em ban đầu dùng anten râu còn chẳng bắt được kênh nào. Tiền lắp truyền hình cáp thà mua con Android box còn sướng hơn :D

Bác đại gia vậy.đem cho hx cái AVG.e thì đang không có tiền mua đây.mà bác không ở cùng tòa em chứ không em nhờ bác lắp thử qủa xương cá xem có bắt được nhiều kênh ko,được em mới dám mua.chứ lại như anten râu vứt đi thì phí

dungsuarez25

Hôm nay sang nhà cậu em bên CT1-B2 Xa La tầng 4 mà lắp anten râu cắm vào đầu vtc mà xem ngon,tín hiệu 70%,đến nản với khu bên nhà em,con w674a tích hợp cả đầu digital mà không bắt đuợc kênh nào

HoangDuyBaby

mình mới mua con này mà sao mình bấm DISPLAY+5+Volume+ + power nó ko vào để kiểm tra số lần bật tắt gì cả...

HoangDuyBaby

nút Display là nút đầu tiên bên góc trái phải ko, nút JUMP là nút nào vậy các bác ?

ndchieu22

Well-Known Member

nút Display là nút đầu tiên bên góc trái phải ko, nút JUMP là nút nào vậy các bác ?

hi bác!

Bác kiểm tra thế này nhé.
- Tắt TV đi (bằng điều khiển)
- Ấn lần lượt nút i+ , nút 5 , nút volume - rồi ấn bật TV lên. Ấn nhanh nhanh tay nhá bác

HoangDuyBaby

mình đã vào được service menu rùi mà theo hướng dẫn ấn nút JUMP để vào service mode rùi ấn 2 để vào E Option để xem thời gian là sao bạn ?

HoangDuyBaby

3 dòng cuối cùng của mình sau khi ấn vào service menu là
MID: 0625651B
PID: 0A054040
PNL: T420HVF04 0
tv mình mới mua lúc 8h tối dòng Sony 42W674A cho mình hỏi thông tin trên là số lần bật tắt là mới hay xài rùi ?

tosodomatna

Member

mình đã vào được service menu rùi mà theo hướng dẫn ấn nút JUMP để vào service mode rùi ấn 2 để vào E Option để xem thời gian là sao bạn ?

Bác vào như thế nào vậy, mình vẫn chưa vào được menu

tosodomatna

Member

bạn ấn cái nút có dấu I(viết tắt của chữ info) bên phải nút sen + 5 + volume + + power là vào menu đó bạn

Ah rùi, mình vào được rùi bác ah, hình của mình như sau:
Bác đã xem được số gio sử dụng chưa?

Bên trên