Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

khanh911

Member
Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Cho mình hỏi là làm thế nào để check được điểm chết nhỉ ?

ndchieu22

Well-Known Member

Cho mình hỏi là làm thế nào để check được điểm chết nhỉ ?

điểm chết thì bác dùng màu đen để check điểm chết sáng, và dùng màu trắng check các màu còn lại bác nhé

khanh911

Member

điểm chết thì bác dùng màu đen để check điểm chết sáng, và dùng màu trắng check các màu còn lại bác nhé

Cái đó thì mình biết rồi, nhưng làm thế nào để check được cơ ?
Nếu trên laptop hay máy tính thì mình bật phần mềm checkemon lên, nó hiện ra màn hình duy nhất 1 màu để check.
Còn tivi thì làm thế nào ?
Mình chưa dùng smart tivi bao giờ nên mới hỏi ?
Copy phần mềm checkemon vào usb rồi cắm vào tivi để bật phần mềm lên à ?
Hay dùng phím tắt nào trên điều khiển ?

Nếu trên laptop hay máy tính thì mình bật phần mềm checkemon lên, nó hiện ra màn hình duy nhất 1 màu để check.
Bác dùng máy tính kết nối với TV qua cable HDMI rồi xuất màn hình của máy tính lên TV , xong rồi cứ vậy mà test thôi.

ndchieu22

Well-Known Member

hi bác!

bác down phần mềm test monitor trên mạng xuống ở trang passmark.com nó có 7 màu để bác test bác copy máy tính chuyển sang tivi rồi test

khuend

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Nhà em đang dùng ổ USB 2.0 Hitachi 250 GB không cần cấp nguồn và ổ USB 3.0 WD 2TB có cấp nguồn, cả 2 ổ đều xem mượt mà.

Bác ơi, hôm qua em cũng cắm thử ổ WD 2TB (không có cấp nguồn) vào thì TV nhà em không nhận được; trong khi cắm em cắm USB thì xem ngon?

khanh911

Member

hi bác!

bác down phần mềm test monitor trên mạng xuống ở trang passmark.com nó có 7 màu để bác test bác copy máy tính chuyển sang tivi rồi test

Tức ý bác là dùng cáp để truyền từ màn hình máy tính sang màn hình tivi đúng không ?

Toietmoi

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Bác ơi, hôm qua em cũng cắm thử ổ WD 2TB (không có cấp nguồn) vào thì TV nhà em không nhận được; trong khi cắm em cắm USB thì xem ngon?

Ổ dung lượng lớn phải có nguồn điện nuôi nó bác nhé, điện nguồn từ cổng USB không đủ nuôi nên nó không nhận được là phải rồi. Mà ổ 2 TB nào chả có adapter cấp nguồn cho nó nhỉ!

khuend

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Ổ dung lượng lớn phải có nguồn điện nuôi nó bác nhé, điện nguồn từ cổng USB không đủ nuôi nên nó không nhận được là phải rồi. Mà ổ 2 TB nào chả có adapter cấp nguồn cho nó nhỉ!

Em dùng ổ WD My passport nên không có nguồn điện nuôi bác ơi :3

khuend

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Có bác nào dùng ổ giống em chỉ em cách với ạ? Cảm ơn các bác trước

Toietmoi

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Ủa, ổ này có adapter chứ nhỉ? Bác post cái hình lên nhà em nghía coi nào.

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Tất cả các ổ cứng 2.5 (ruột là HDD laptop) đâu cần nguồn nuôi, chỉ loại ổ 3.5 (ruột là HDD máy để bàn) mới cần nguồn nuôi thôi mà các bác. Hãng nào cũng vậy

khuend

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Hình em nó đây bác ơi

conhatgiay5591

Các bạn cho mình hỏi, mình dùng Nexus 4 cast screen lên TV bằng chế độ Screen Mirror mấy hôm trước còn được, không hiểu sao hôm nay khi chọn device thì nó cứ quay connecting rồi lại trở lại trạng thái ban đầu cho mình chọn connect tiếp (không hiển thị lỗi gì ra cả). Nexus mình dùng 4.4.2 còn Tivi cũng update lên firmware mới nhất. Không biết tại cái firmware mới của TV hay tại router của mình có vấn đề, không đủ băng thông cast screen nữa .

Up lên chờ cao nhân, đến giờ vẫn không thể Screen Mirror lên TV :(

m150

Active Member

Bạn nên lưu ý kiểm tra tgian hoạt động cúa TV bằng 4 phím trên điều khiển: Phím i+, volume -, phím 5, rồi phím tắt nguồn. Bấm 4 phím trên nhanh thì sẽ hiện ra menu service của TV, nền đen, chữ xanh. Để ý hàng cuối cùng có dạng xxxx-yyyy-zzzz trong đó xxxx là số h tivi mở , yyyy là số lần mở tắt tivi, zzzz là số giờ thực tế đèn nền tivi mở.

Thanks bác :) Giờ mình mới bik dc cách kt trên con này :)

m150

Active Member

Không bác, em chọn Tự động, khi bật TV lên thì TV sẽ cập nhật theo lịch phát sóng của nhà cung cấp, ở đây là Truyền hình An Viên.

Bác phải chuyển qua TV và chọn kênh của Truyền hình An Viên thì TV mới cập nhật ngày giờ nhé, nếu bật TV lên ở chế độ HDMI là không cập nhật đâu nhé.

Bác làm cách nào để xem được trực tiếp các kênh của AVG mà ko thông qua HDMI hay vậy... chỉ mình với @@

beovila

Active Member

mấy pác cho hỏi cái tv nhà xem = HDD mà sao âm thanh AC-3 nó nhỏ quá, xem phim thuyết minh thì toàn AC-3, nhiều phim cũng AC-3, mà cái tv cho âm thanh AC-3 nó bé xíu, bật vol 60 mà cũng bé,

tan_huy_93

Well-Known Member

Bác vào phần dò kênh kỹ thuật số để dò các kênh Truyền hình An Viên nhé, Home> Cài đặt> Thiết lập digital> Dò tự động >>> Và đợi hoàn tất dò kênh.

Chỉ xem được một số kênh KHÔNG KHÓA MÃ như ANTV, Truyền hình Thông tấn, VTV1, VTV2, HTV9, VIETTEEN, ĐỌC SÁCH, CẦN THƠ...ngoài miền Bắc còn có HÀ NỘI 1, HẢI PHÒNG và VTC16.
Bác làm cách nào để xem được trực tiếp các kênh của AVG mà ko thông qua HDMI hay vậy... chỉ mình với @@

ntad

Sáng nay em vừa tậu con này về. Tổng thể nó khá đẹp, chỉ tiếc là em làm dò chế độ digital không tài nào được. Có bác nào hướng dẫn em, em mà dò được thì vô cùng cảm ơn các bác.
PS: Em đã là đủ cách như chia sẻ trong box nhưng vẫn không được.

Bên trên