Chia sẻ kinh nghiệm mua android tv box

Longoaiphong

chào các bác bên HD.
Em đang muốn mua một em android tivi box có hỗ trợ xem phim ultrahd và có cấu hình cao nhưng thị trường nhiều loại quá. Ko biết loại nào dùng thế nào?
Các bác nào đi nhiều biết nhiều tư vấn cho em loại nào tốt về chất lượng kết nối wifi ổn định, hệ điều hành ko bị lỗi với ạ!
em xin cảm ơn và hậu tạ (đi uống cafe chém gió)

thainguyenhd

Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm mua android tv box

Nếu bác muốn mua android hỗ trợ ultra HD thì em thấy hiện tại chỉ có 2 loại
1. Livebox 2 (Chip lõi tứ 1.8 Ghz - RAM: 2GB DDR3 - ROM: 8GB)
2. Android tv MINIX NEO X7 Mini (chip 1,6 GhZ - Ram 2 G )

nhưng hình như mình đc biết thì livebox 2 hỗ trợ ultra HD còn X7 chỉ hỗ trợ xem phim full Hd.

Về chất lượng thì nhà mình đang sử dụng livebox2 mình thấy chưa gặp lỗi gì, nếu có thêm con chuột bay chơi game thì cấu hình ko thua galaxy s3 là mới, livebox 2 tiện cho gia đình dùng hơn vì đã đc tích hợp sẵn các ứng dụng cho thiếu nhi, 70 kênh sd và 10 kênh Hd, ứng dụng giải trí bác lên google play tải về vô vàn! chơi game thì quá mượt!

gamegame1

Em đang dùng livebox 2 thấy khá tốt
chạy mượt, lướt web nhanh, các ứng dụng đầy đủ nữa.
bác thích chơi game thì sắm thêm cái điều khiển là ok

HD_fanboy

mình dùng cái MeLE M9 cũng tv android box mua gần 4tr. mà về dùng lag lòi, chắc bán đi quá :(

dungtoandung

Well-Known Member

Đã chơi đến UltraHD thì em khuyên bác nên sài HDPlayer Oppo hay kém lắm thì cũng là Popcorn A410Pro, động chi đến AndroidBox làm gì. Nếu muốn hình ảnh đẹp cộng với online ngon thì bác nghía Dune Max hay Dune HD Base 3D - Ổn định cao, hợp túi tiền. Vì chưa có TV4K nên em đang chỉ dùng Android Box ( X5, Aclass, BoxeeBox) HDP ( Tvix SlimS1) PS3 (Bluray Disk) ra FullHD thôi.

HD_fanboy

cái livebox đó có hộ trợ ultrahd đó :v mà lại rẻ ko đắt lắm 8->

hanhhalong

trước hết mục đích của bác là để xem phim ultra ko? hay là dùng để giải trí nữa!
nếu dùng để giải trí thì bác nên mua livebox2 vì cấu hình của nó tương đương với 1 con samsunggalaxy s3 nếu thêm con chuột bay nữa thì chơi game hoặc nhà có trẻ con chơi ứng dụng thì tuyệt vời!

---------- Post added 11-07-2014 at 11:14 ----------

trước hết mục đích của bác là để xem phim ultra ko? hay là dùng để giải trí nữa!
nếu dùng để giải trí thì bác nên mua livebox2 vì cấu hình của nó tương đương với 1 con samsunggalaxy s3 nếu thêm con chuột bay nữa thì chơi game hoặc nhà có trẻ con chơi ứng dụng thì tuyệt vời!

hanhhalong

camapcoi

Em cũng muốn mua 1 con mà đang phân vân chưa biết mua con nào. Bác nào rành tư vấn e phát

HD Hoi-Dap

Gớm, ở androi box đã đành, giờ đám clone nick túa vào luôn cả box này đua nhau quảng cáo. Vãi...

HD_fanboy

ban ở đâu. h cái livebox này phân phối rộng lắm ở HN thấy mấy chỗ bán liền :))

phithien

Well-Known Member

bác xem con livebox 2 xem :v vừa đẹp mà cấu hình cũng ko tệ o=>

Livebox 2 là cái tệ hại nhất em xài. tệ như chưa từng tệ, ko làm được cái gì ra hồn, đến cái chương trình phát media video cũng làm ko ra hồn, file 30-40 GB thì cứ như thí xác, coi ko nổi. Em sẽ nói về livebox 2 trong bài review sắp tới

p/s: Bác chủ thớt, nếu cần tư vấn thêm cứ alo cho mình, mình là người dùng, sẽ tư vấn cho bạn trên vài model. Đừng nghe mấy tay bán hàng, nick clone, lúc nào cũng nói hàng ngon. khi xài xong mới than trời

Longoaiphong

Thật ra về livebox 2 này em đã trực tiếp thấy nhà ông anh zai em dùng rồi? ko hiểu các bác tại sao lại nói thế nhưng em thấy qua là chơi game cũng mượt, xem video full HD, cấu hình thì rất cao. em ở đấy được trải nghiệm qua rồi nên em đang phân vân mới hỏi tư vấn, bác nào có địa chỉ mua livebox đáng tin cậy thì cho em với ạ?

Chỉnh sửa lần cuối:

Rains

Có một số loại sao chất lượng mà hãng có uy tính,chăm sóc hệ đều hành kỷ. Bốn con này con nào dùng cũng OK hết tùy đk kinh tế của bác.
1. Minix neo x7 (ram 2gb, chíp lõi tứ, bộ nhớ 16GB, GBU 400 mali, android 4.2.2) có angten wifi bên ngoài giá 2tr750
2. Minix neo x7 mini (ram 2gb, chíp lõi tứ, bộ nhớ 8GB, GBU 400 mali, android 4.2.2) có angten wifi bên ngoài giá 2tr350
3. Minix neo x8-h (ram 2gb, chíp lõi tứ, bộ nhớ 16GB, GBU 450 mali, android 4.4.2) có angten wifi bên ngoài giá 3tr200 tặng kèm remote m1
4.Mygica ATV1800 (ram 2gb, chíp lõi tứ, bộ nhớ 16GB, GBU 450 mali, android 4.4.2)có angten wifi bên ngoài giá 2tr6

vanhung

bác cho em cái địa chỉ cụ thể với. nhà em ngay cầu giấy cũng muốn ra đó xem thế nào ?

johnsen

Mình đang dùng 1 em M8 (lúc mua cách đây 2 tháng là 2,2tr + bộ chuột ko dây Fulhen 300k). Đến h thấy rất ổn. Xem film ngon, duyệt web tạm ổn. Nói chung là rất hài long với tiền bỏ ra.

Longoaiphong

hôm qua em mới đi mua con livebox 2 đúng là mê các bác à? có ứng dụng cho thằng cu học với chơi cũng thích đỡ phải chông nó :D
Thanks mới bác tư vấn bác nào chưa mua muốn em chỉ cài đặt hay ứng dụng gì thì share cho a e với nhé

Bên trên