Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Himedia Q5II- Firmware, Root, mod.............

nghung291

Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Himedia Q5II- Firmware, Root, mod.............

Chào các bác,
Vừa rồi đi quảng châu, em có mua cái himedia H7 về chơi, nhưng về ko cài dc CH play để cài App. ngoài ra mở máy lên có quá nhiều App tiếng tầu chả đọc được. Các bác giúp em:
- Cài CH play để tải các phần mềm khác
- Cài các phần mềm xem HD online
- Xóa mấy cái của nợ tiếng mán

Thanks các bác

tienlequoc

Well-Known Member

Chào các bác,
Vừa rồi đi quảng châu, em có mua cái himedia H7 về chơi, nhưng về ko cài dc CH play để cài App. ngoài ra mở máy lên có quá nhiều App tiếng tầu chả đọc được. Các bác giúp em:
- Cài CH play để tải các phần mềm khác
- Cài các phần mềm xem HD online
- Xóa mấy cái của nợ tiếng mán

Thanks các bác

Sao bác khờ thế. Chui qua bển mua AB. AB Thị trường TQ nói ko với CH PLAY, phần mềm Tàu nhiều vô đối, nếu mua dùng ở TQ thì ngon, đem về VN thì có khối chuyện phải làm.

an411

Chào các bạn,

Cho mình hỏi Q10II no emmc thì firmware mới nhất là bao nhiêu rồi? Em nay có rom cook gì không?
Mình đang dùng firmware 1.0.6 nhưng bị tình trạng đặt icon ngoài màn hình chính thì khới động lại là mất và hay tự tắt wifi. Ngoài ra mình cài launcher khác thì nhấn nút home trên remote không chọn được launcher (tức là nhấn nút home trên remote thì hoàn toàn không có tác dụng gì)

Cảm ơn các bạn.

nghung291

Sao bác khờ thế. Chui qua bển mua AB. AB Thị trường TQ nói ko với CH PLAY, phần mềm Tàu nhiều vô đối, nếu mua dùng ở TQ thì ngon, đem về VN thì có khối chuyện phải làm.

Thanks bác, tại tiện trên đường thấy rẻ làm đại 1 cái chứ em có biêt gì đâu, thằng Tầu bán nó cứ gạ mua cái himedia H7 vif mới ra, biết thế em lấy mấy cái như VN có bán về có khi lại dễ xử lý.
Bác cho em hỏi khối chuyện phải làm thì em phải làm những gì? làm thế nào ah? Cám ơn bác nhiều
(Hihi cái AB bây giờ dc mỗi chuyện xem youtube, nghe ZingMp3, xem phim từ HDD, đọc báo thì chữ nhỏ quá xem ko nổi, cài mấy cái phần mềm toàn out)

meocon

Well-Known Member

Lỡ rùi review luôn em H7 cho anh em xem luôn đi bác

Quynn

Active Member

Chào các bác.
Lâu rồi không vào lại topic. Hồi mới mua con Himedia Q5II, vọc vạch thế nào mà một hôm thấy chơi Aiplay qua Q5II được, phát nhạc, Video, ảnh lên Tv. Tự dưng bây giờ lại không còn chơi được. Trên Iphone thấy mất Icon cho phát qua Q5II. Chả biết sao nữa. Vào lại Q5II để tìm cách đồng bộ với Iphone thì chẳng biết mò chỗ nào nữa .
Có bác nào biết , hướng dẫn chi tiết giúp được không ?
Tôi vào Hishare cũng chẳng được mà trên Q5II không có Hicontrol.

atamd

Active Member

Lâu quá ko vào lại box này, các bạn cho mình hỏi himedia q5 này đến nay đã xem được tốt dvd iso chưa ạ ?

meocon

Well-Known Member

Lâu quá ko vào lại box này, các bạn cho mình hỏi himedia q5 này đến nay đã xem được tốt dvd iso chưa ạ ?

Q5 emmc xem dc , Q5 ko emmc thi tải FW của bác thao về xài nha a

hongtuan

Member

Q5 emmc xem dc , Q5 ko emmc thi tải FW của bác thao về xài nha a

Cho em xin cái link bác ơi?

Lâu lắm rồi ko động đến con Q5, chỉ để xem hayhay :(

Nó có firmware gì mới hay chạy dc XBMC chưa bác?

tuanqb

Member

Bác nào có FW mới nhất của Q5 II đã cài và chạy ổn định không cho em xin với, con Q5 của em nó đang bị lỗi, em có tìm được 1 FW của Q5 II nhưng cài nó lỗi, gần về cuối quá trình upgradate là nó đứng im cả tiếng đồng hồ không chạy nữa, thanks các bác nhiều nhiều.

shino189

Member
Hi hết support Q5 II rùi nhỉ T.T
Đợt trc up fw của các bro share, thêm chức năng phát wifi :D :sogood:

Quynn

Active Member

Chào các bác.
Tôi mua Himedia Q5II đã gần được 2 năm và vẫn phát phim HD qua ổ cứng. Vừa qua, sắm được con NAS Bufalow để chơi nhạc qua DS và đang hy vọng rằng có thể xem phim qua Himedia Q5II lấy file phim qua NAS.
Tôi đã cắm dây Lan từ cổng Ethernet trên con Router Aiport Extremem đến cổng Ethenet trên con Himedia ( Nas kết nối với Router bằng dây LAN Gigabit ) nhưng khi bật giao diện Himedia Q5II lên thì thấy có tên của Nas nhưng không thể nào xuất file được.

Đã bác nào chơi Himedia Q5II kết nối với NAS chưa ? Xin các bác hướng dẫn và chỉ giáo. Xin cảm ơn các bác.

meocon

Well-Known Member

Chào các bác.
Tôi mua Himedia Q5II đã gần được 2 năm và vẫn phát phim HD qua ổ cứng. Vừa qua, sắm được con NAS Bufalow để chơi nhạc qua DS và đang hy vọng rằng có thể xem phim qua Himedia Q5II lấy file phim qua NAS.
Tôi đã cắm dây Lan từ cổng Ethernet trên con Router Aiport Extremem đến cổng Ethenet trên con Himedia ( Nas kết nối với Router bằng dây LAN Gigabit ) nhưng khi bật giao diện Himedia Q5II lên thì thấy có tên của Nas nhưng không thể nào xuất file được.

Đã bác nào chơi Himedia Q5II kết nối với NAS chưa ? Xin các bác hướng dẫn và chỉ giáo. Xin cảm ơn các bác.

Liêb lạc trực tiếp e chỉ cho nha

anhhien0510

Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Himedia Q5II- Firmware, Root, mod.............

Bác nào có FW mới nhất của Q5 II đã cài và chạy ổn định không cho em xin với, con Q5 của em nó đang bị lỗi, em có tìm được 1 FW của Q5 II nhưng cài nó lỗi, gần về cuối quá trình upgradate là nó đứng im cả tiếng đồng hồ không chạy nữa, thanks các bác nhiều nhiều.

bạn ơi con q5 II của mình cũng giống hệt như của bạn, b có cách khắc phục nào chưa vậy? chỉ cho mình được k

hongtuan

Member

Bác nào còn giữ file firmware của con Q5II cho em xin với ạ. EM tìm mãi ko ra link nào :(

anhhien0510

tình hình là sau 1 tháng tìm tòi khắc phục em himedia q5 ii của mình không thành công. không biết có bác nào khắc phục giúp mình được không? mình có 1e himdeia, 1 hôm mát trời cái tivi box của mình xem youtube ko có hình, chỉ có tiếng, nên mình đem up lại rom, vào setting up lại rom, rồi máy khởi động lại và hiện lên con robot, nó chạy đến cuối thì dừng lại mãi ko vào được, mình có tắt đi bật lên thì nó ko vào trong được mà hiện lên con robot và chạy từ đầu đến cuối và dừng lại ko vào trong được nữa, Mình có gửi lên hãng nhưng họ bảo ko đúng imei hay gi gi .. của hãng của họ nên ko giải quyết được. Vì trước mình mua qua mạng nên ko rõ nguồn gốc của box mà. Mong ace nào đã trải qua giúp mình được không?

Bên trên