[CHIA SẺ KINH NGHIỆM] XEM CÁC TRẬN BÓNG ĐÁ ĐỈNH CAO TRỰC TIẾP TRÊN TRÌNH DUYỆT

thegioi05

Active Member
Ðề: [CHIA SẺ KINH NGHIỆM] XEM CÁC TRẬN BÓNG ĐÁ ĐỈNH CAO TRỰC TIẾP TRÊN TRÌNH DUYỆT

Các bác ơi, hôm nay em bị bọn K+ nó quấy rầy - chúng bắn mã lên màn hình K+ HD. Đoạn mã nó đại loại như này:

AB:CD:EF GH IJKL MNOP QR XX XXXX XXXX XX

AB:CD:EF là giờ/phút/giây.
GH IJKL MNOP QR là chuỗi ký tự số (không rõ nó là cái gì).
XX XXXX XXXX XX là 12 con số trên thẻ giải mã nhà mình.

Hehe, mình chưa bao giờ streaming tín hiệu từ nhà mình đi đâu cả.
Nhưng, rõ ràng K+ đã chọc giận mình, dám đặt một chuỗi ký tự chình ình giữa màn hình khi bố con mình đang xem - mà không có bất cứ sự xin phép nào trước. Rất may mình đã chụp lại được hình ảnh màn hình bằng ĐTDĐ - bằng chứng về việc K+ quấy rầy gia đình mình: vì mình bỏ tiền mua dịch vụ sạch của K+, họ không được phép bắn những thứ bẩn thỉu như vậy lên màn hình của mình.

Mình phải tìm cách streaming tín hiệu share cho mọi người mới được, để xem thằng nào kiện thằng nào????
Lôi hợp đồng ra ngay, nếu nó vi phạm những điều khoản trong hợp đồng thi đi kiện nó ngay và lập tức.

fan

Member
Ðề: [CHIA SẺ KINH NGHIỆM] XEM CÁC TRẬN BÓNG ĐÁ ĐỈNH CAO TRỰC TIẾP TRÊN TRÌNH DUYỆT

hôm t7, e coi trận barca vs althetic bilbao bằng sopcast, hiệp 45' đá thành 1h luôn, coi ko bị giựt, nhưng nó giảm tốc độ hình ảnh xuống, nên kéo dài thời gian trận đấu. e cố gắng lắm coi hết hiệp 1 thôi vì đá chậm quá. e xài cáp quang viettel 25mb mà còn vậy. mấy bác có kinh nghiệm gì chia sẻ cho e, từ trước giờ e chưa bao giờ gặp trường hợp này, đa số bị giựt, đứng hình thôi, còn hôm bữa thì bị như e kể trên. lâu lâu barca mới đá sớm, mà bị vậy, nản quá trời.

Chọn link khác. Bác chọn cỡ 2000kpbs trở xuống thôi. E xài gói vnpt bèo coi mượt.

vnckien

Active Member

Cảm ơn bác chủ rất nhiều.

Mình đang xem trận Freiburg - Hertha Berlin trên trang bongdaup.com rất tuyệt. Có bình luận tiếng Việt.

boyben2011

Well-Known Member
Thích xem K+ bình luận Tiếng Việt các trận độc quyền thì các bác vào trang talktv.vn lúc trận đấu sắp sửa diễn ra ý. Mấy thằng games thủ LOL vs đế chế nó stream đầy ra để tự sướng đó.Mỗi tội mạng phải siêu ngon, nhiều games thủ xem bóng đá nên giựt bỏ mama :))

Nói chung cái trang tv-online.im của em là chuẩn nhất rồi,các bác tha hồ xem bóng thoải mái trên mạng mà ko bị giựt.Em còn mấy trang stream của mấy a Tung Cẩu nữa nhưng em giữ riêng em thui :D .Bọn Tung Cẩu công nhận là hay,nó làm cái steam nào là đâu ra đó xem vừa đẹp lại vừa ko giựt,mình ở VN nghĩ là sever nc ngoài của bọn nó xem còn ko giựt thì tại nc nó xem ngon đến mức ntn rồi

budapest

Ðề: Re: [CHIA SẺ KINH NGHIỆM] XEM CÁC TRẬN BÓNG ĐÁ ĐỈNH CAO TRỰC TIẾP TRÊN TRÌNH DUYỆT

Thích xem K+ bình luận Tiếng Việt các trận độc quyền thì các bác vào trang talktv.vn lúc trận đấu sắp sửa diễn ra ý. Mấy thằng games thủ LOL vs đế chế nó stream đầy ra để tự sướng đó.Mỗi tội mạng phải siêu ngon, nhiều games thủ xem bóng đá nên giựt bỏ mama :))

Nói chung cái trang tv-online.im của em là chuẩn nhất rồi,các bác tha hồ xem bóng thoải mái trên mạng mà ko bị giựt.Em còn mấy trang stream của mấy a Tung Cẩu nữa nhưng em giữ riêng em thui :D .Bọn Tung Cẩu công nhận là hay,nó làm cái steam nào là đâu ra đó xem vừa đẹp lại vừa ko giựt,mình ở VN nghĩ là sever nc ngoài của bọn nó xem còn ko giựt thì tại nc nó xem ngon đến mức ntn rồi

Chết vì cái tội tò mò. Nhà em có gói K+ HD và một Multiroom vừa lắp hôm qua, nhưng em vẫn thích tò mò. Hôm qua mò vào đây xem, quả thật chất quá đi.

So 2 trang web, thì trang của bác boyben2011 phải mò mẫm mới ra. Còn trang kia, nó show ra ngay trước mặt, chỉ cần nhấn TRỰC TIẾP là xem.

Bác giữ riêng cho bác làm gề, inbox cho em với?

nguyentientho94

Active Member

Các bác ơi, hôm nay em bị bọn K+ nó quấy rầy - chúng bắn mã lên màn hình K+ HD. Đoạn mã nó đại loại như này:

AB:CD:EF GH IJKL MNOP QR XX XXXX XXXX XX

AB:CD:EF là giờ/phút/giây.
GH IJKL MNOP QR là chuỗi ký tự số (không rõ nó là cái gì).
XX XXXX XXXX XX là 12 con số trên thẻ giải mã nhà mình.

Hehe, mình chưa bao giờ streaming tín hiệu từ nhà mình đi đâu cả.
Nhưng, rõ ràng K+ đã chọc giận mình, dám đặt một chuỗi ký tự chình ình giữa màn hình khi bố con mình đang xem - mà không có bất cứ sự xin phép nào trước. Rất may mình đã chụp lại được hình ảnh màn hình bằng ĐTDĐ - bằng chứng về việc K+ quấy rầy gia đình mình: vì mình bỏ tiền mua dịch vụ sạch của K+, họ không được phép bắn những thứ bẩn thỉu như vậy lên màn hình của mình.

Mình phải tìm cách streaming tín hiệu share cho mọi người mới được, để xem thằng nào kiện thằng nào????

Bác cứ Streaming đi rồi sẽ bị khóa thẻ rồi lúc đấy bác đừng có hỏi vì sao lại bị như vậy nhé :))

Còn chuyện đưa lên dãy số mã thẻ thì là chuyện hết sức bình thường, trên thế giới hầu hết các nhà cung cấp dịch vụ truyền hình trả tiền đều từng làm như vậy nên bác có thắc mắc thì cũng chả có 1 cơ sở nào để kiện =))

budapest

Bác cứ Streaming đi rồi sẽ bị khóa thẻ rồi lúc đấy bác đừng có hỏi vì sao lại bị như vậy nhé :))

Còn chuyện đưa lên dãy số mã thẻ thì là chuyện hết sức bình thường, trên thế giới hầu hết các nhà cung cấp dịch vụ truyền hình trả tiền đều từng làm như vậy nên bác có thắc mắc thì cũng chả có 1 cơ sở nào để kiện =))

Ồ, lâu lắm mới thấy bác nguyentientho94 tái xuất trên này. Trước bác chuyên topic "Lịch phát sóng các giải bóng đá trên các hệ thống truyền hình tại Việt Nam", nhưng nay bác bỏ luôn cái topic này để gia nhập K+ team rồi sao?

thegioi05

Active Member

Ồ, lâu lắm mới thấy bác nguyentientho94 tái xuất trên này. Trước bác chuyên topic "Lịch phát sóng các giải bóng đá trên các hệ thống truyền hình tại Việt Nam", nhưng nay bác bỏ luôn cái topic này để gia nhập K+ team rồi sao?

Bác ấy là một trong những người stream K+ đầu tiên đấy. Một thời nhờ bác ấy mà coi K+ thả ga trên internet.

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: [CHIA SẺ KINH NGHIỆM] XEM CÁC TRẬN BÓNG ĐÁ ĐỈNH CAO TRỰC TIẾP TRÊN TRÌNH DUYỆT

Chết vì cái tội tò mò. Nhà em có gói K+ HD và một Multiroom vừa lắp hôm qua, nhưng em vẫn thích tò mò. Hôm qua mò vào đây xem, quả thật chất quá đi.

So 2 trang web, thì trang của bác boyben2011 phải mò mẫm mới ra. Còn trang kia, nó show ra ngay trước mặt, chỉ cần nhấn TRỰC TIẾP là xem.

Bác giữ riêng cho bác làm gề, inbox cho em với?
Trang em cho bác đâu chỉ có bóng đá còn nhiều cái hay khác để bác phải TÒ MÒ
VD:bác vào web:tv-online.im mục tìm kiếm gõ HUSTLER rồi enter vào đó là sẽ có stream để cho bác xem XIẾC mệt nghỉ =)) trang bongdaup.com có làm đc như thế hôn :))

budapest

Ðề: Re: Ðề: Re: [CHIA SẺ KINH NGHIỆM] XEM CÁC TRẬN BÓNG ĐÁ ĐỈNH CAO TRỰC TIẾP TRÊN TRÌNH DUYỆT

Trang em cho bác đâu chỉ có bóng đá còn nhiều cái hay khác để bác phải TÒ MÒ
VD:bác vào web:tv-online.im mục tìm kiếm gõ HUSTLER rồi enter vào đó là sẽ có stream để cho bác xem XIẾC mệt nghỉ =)) trang bongdaup.com có làm đc như thế hôn :))

Vậy thì quá tuyệt phải ko bác. Em lại phải thanked bác một fát nữa rùi.

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [CHIA SẺ KINH NGHIỆM] XEM CÁC TRẬN BÓNG ĐÁ ĐỈNH CAO TRỰC TIẾP TRÊN TRÌNH DUYỆT

Vậy thì quá tuyệt phải ko bác. Em lại phải thanked bác một fát nữa rùi.
em lại phải thanked lại bác nữa rồi :))

Mà ở VN sao ko mua BQ mấy cái kênh XIẾC này về phát bác nhỉ :)) Hàn Quốc,Nhật Bản họ phát trên hệ thống THTT của họ đầy ra thấy,còn làm cả phụ đề hẳn hoi =)) Làm mờ cái cần che đi là đc, các nước châu Á họ làm thế mà,còn ở bên Tây lông họ để rõ luôn :D

nguyentientho94

Active Member

Bác ấy là một trong những người stream K+ đầu tiên đấy. Một thời nhờ bác ấy mà coi K+ thả ga trên internet.

Cảm ơn các bác đã nhớ đến em. Rất xin lỗi khi đã bỏ bê 1 thời gian khá dài, thậm chí Stream cũng không còn như trước nhưng chỉ vài tuần nữa thôi em sẽ BÙNG CHÁY các bác ạ =))

E chả đầu quân cho K+ hay gì đâu chỉ là chia sẻ kinh nghiệm của người đầu tiên tại VN bị K+ Block thuê bao thôi và tính đến nay đã bị Block 4 cái thẻ và chật vật mới xin mở lại được @@

budapest

Cảm ơn các bác đã nhớ đến em. Rất xin lỗi khi đã bỏ bê 1 thời gian khá dài, thậm chí Stream cũng không còn như trước nhưng chỉ vài tuần nữa thôi em sẽ BÙNG CHÁY các bác ạ =))

E chả đầu quân cho K+ hay gì đâu chỉ là chia sẻ kinh nghiệm của người đầu tiên tại VN bị K+ Block thuê bao thôi và tính đến nay đã bị Block 4 cái thẻ và chật vật mới xin mở lại được @@

Rất ngưỡng mộ tinh thần vì "đồng đội" của bác. Xin gửi bác một fát thanked để tỏ lòng biết ơn.
Về việc stream, thì xin các bác tự bảo trọng, không nên để nó block, bàn dân cũng vẫn xem K+ trên mạng mà lúc thì tiếng Anh, lúc thì tiếng Việt cũng chẳng sao. Mọi người vẫn "thông cảm" và "chia sẻ" những khó khăn của các mạnh thường quân như bác.

thegioi05

Active Member

Mong bác phục hưng lại trang topbongda.com, chứ dạo này link của trang ít quá. Mà các kênh sopcast của bác ngày xưa chạy rất ngon mà sao giờ không thấy đâu nữa

kct

Member

Bác inbox cho em thì tốt quá :D

boyben2011

Well-Known Member
Bác xem thấy thế nào :)) Em còn 1 đống web link stream xuyên quốc gia cơ nhưng mà em giữ bí mật :D

Các thể loại ko chỉ có mỗi bóng đá ko đâu hehe,tất cả các kênh TH trên cái quả đất này đều có hết hehe trang e cho bác là 1 ví dụ điển hình thôi hí hí
Em đã cho các bác link thì đều là những link ngon,nhiều kênh đa dạng mọi thể loại phong phú.chỉ 1 trang thôi các bác đã đủ xem tẹt rồi còn đòi hỏi gì nữa nhỉ :D

undpnd

Ðề: Re: [CHIA SẺ KINH NGHIỆM] XEM CÁC TRẬN BÓNG ĐÁ ĐỈNH CAO TRỰC TIẾP TRÊN TRÌNH DUYỆT

Bác xem thấy thế nào :)) Em còn 1 đống web link stream xuyên quốc gia cơ nhưng mà em giữ bí mật :D

Các thể loại ko chỉ có mỗi bóng đá ko đâu hehe,tất cả các kênh TH trên cái quả đất này đều có hết hehe trang e cho bác là 1 ví dụ điển hình thôi hí hí
Em đã cho các bác link thì đều là những link ngon,nhiều kênh đa dạng mọi thể loại phong phú.chỉ 1 trang thôi các bác đã đủ xem tẹt rồi còn đòi hỏi gì nữa nhỉ :D

Ở cái trang này, bác mới móc ra được có số 1, còn 2, 3, 4 nữa cơ, bác móc nó ra nốt đi, post vào đây để em đưa lên trang 1 cho bà con đỡ phải lọ mọ khi bóng đã lăn.

Bên trên