[Chia sẻ] KODI 16.0, KODI 15.2 và KODI 14.2 Hieuhien Custom Version 2 tích hợp sẵn các addon giải tr

khoapt90

Ðề: [Chia sẻ] KODI 16.0, KODI 15.2 và KODI 14.2 Hieuhien Custom Version 2 tích hợp sẵn các addon giải trí hay nhất năm 2015

Sao k có hbo b nhỉ. Xem trong fly thì có hbo nhưng lại là SD thôi.

minhjp

Well-Known Member
Ðề: [Chia sẻ] KODI 16.0, KODI 15.2 và KODI 14.2 Hieuhien Custom Version 2 tích hợp sẵn các addon giải trí hay nhất năm 2015

Bạn cho hỏi , mặc định các film trên các app HDviet là audio 2.0 hết hả bạn

còn khi mà chơi app Xshare XBMC thì add links Fshare thì nó có DTS master theo source gốc của film
nhưng nó hay bị báo lỗi : bộ nhớ cache đầy và load fu đề online không được , nó có load fu đề có sẳn của mình ko ?
Thanks for share

tienlequoc

Well-Known Member

Ngoài việc tíc vào phần passthrough trong biểu tượng cái loa trong khi xem phim, bác nên vào phần setting của Kodi tíc luôn và phải tíc hết các mục DTS, AC3.... Phần lớn các phim 720 của hdviet là âm thanh 2.0, một số phim 1080 có 5.1.
Bác dùng kodi xem file bluray iso trên fshare thì báo full cache là phải rồi. Cái này là ca khó, phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố như băng thông mạng internet, chỉnh tăng cache trong kodi...

minhjp

Well-Known Member

Ngoài việc tíc vào phần passthrough trong biểu tượng cái loa trong khi xem phim, bác nên vào phần setting của Kodi tíc luôn và phải tíc hết các mục DTS, AC3.... Phần lớn các phim 720 của hdviet là âm thanh 2.0, một số phim 1080 có 5.1.
Bác dùng kodi xem file bluray iso trên fshare thì báo full cache là phải rồi. Cái này là ca khó, phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố như băng thông mạng internet, chỉnh tăng cache trong kodi...

ah , do HDviet làm 720 là audio 2.0 , film 1080 mình chưa search thử
film kia là BD nhưng chỉ là m2ts thôi , ko chạy iso , băng thông mình thì viettel gói Gpon 30MB ~250k/1thang mà vẫn lắc lắc
bác cho hỏi luôn là bây giờ có 1 số film H265 chạy qua kodi nó như chiếu chậm :) có app nào xử lý vụ này ko bác ?
Thanks

tienlequoc

Well-Known Member

ah , do HDviet làm 720 là audio 2.0 , film 1080 mình chưa search thử
film kia là BD nhưng chỉ là m2ts thôi , ko chạy iso , băng thông mình thì viettel gói Gpon 30MB ~250k/1thang mà vẫn lắc lắc
bác cho hỏi luôn là bây giờ có 1 số film H265 chạy qua kodi nó như chiếu chậm :) có app nào xử lý vụ này ko bác ?
Thanks

Cái này khả năng do thiết bị phát của bác chưa hỗ trợ H.265 nên phải chịu thôi. Ngay cả các thiết bị đã hỗ trợ rồi cũng bị tình trạng này với 1 số file nhất định.

Gpon 30Mbps của viettel ko có cửa chạy m2ts hay bluray iso đâu bác à. Mình test trên đường truyền doanh nghiệp 45Mbps của nó chơi iso qua fshare còn lag nữa. Trước đây mình có test đường truyền doanh nghiệp 45Mbps của VNPT thì khả năng lag khi xem iso ít hơn.

manhha2005

Active Member

Sao mấy hnay mình vào addon chia sẻ nhạc để nghe nhạc không được Hieuhien test giúp mình với.

buzzmyazz

Bác hieuhien xem giúp. Tình hình là nhiều video mình xem trên addon hdviet (có tk vip) mới đầu vào có tiếng nhưng một lúc sau là mất. Rồi bộ giải mã âm thanh down từ 5.1 xuống 2.0 hoặc 2.0 xuống 1.0. Một số phim nhảy sag đoạn khác thì bt lại (audio up lên 5.1 hoặc 2.0 lại như cũ). Nhiều phim âm thanh ko khớp với khẩu hình nữa. Đặc biệt chỉ bị trên addon hdviet còn addon khác thì bt. Mình dùng tv sony 43w800c nhé.

ngo minh

Thanks bạn Hiếu Hiền nhiều nhé . Đã chia sẻ và cập nhật data nhiều addons tuyệt vời. mấy addons bản mới lại hoạt động tốt. lưu ý chỉ có addons (vietmusic) không chạy được . Bạn kiểm tra lại addons này nhé. Chúc bạn buôn may bán đắt hàng nhé.

vinhpapa

Member

Đúng là Addons chia sẻ nhạc có thể duyệt danh sách các bài hát nhưng lai không phát được. Còn lại chạy ổn định. Thanks bác chủ nhiều!

HCMLIKÉ

Member

Thanks bác @lamnguyen119, mình rất vui lòng khi được chia sẻ các Add-ons của mình cho cộng đồng người dùng Kodi, chỉ mong mọi người không thay đổi thông tin Add-ons thôi.

Mình viết Add-ons mục đích cũng chỉ được giao lưu nhiều hơn với anh em, nếu thông tin bị đổi thì sau này mình làm sao còn động lực để viết code nữa, rất mong anh em hiểu.

Sắp tới mình sẽ giới thiệu thêm một Add-ons nữa do chính HCMLIKE phát triển độc quyền, hoàn toàn không copy từ bất kỳ tác giả nào khác. Add-ons này mình đảm bảo không bao giờ bị thay đổi link. Anh em chờ bản Add-ons mới công bố mới sắp tới.

Như lời đã hứa, mình đã chia sẻ 1 Add-ons nữa, anh em tham khảo tại Topic sau nhé:
http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/1118934-chia-se-add-ons-hcmlike-nas.html

HieuHienSupport

Active Member

Sao mấy hnay mình vào addon chia sẻ nhạc để nghe nhạc không được Hieuhien test giúp mình với.

Thanks bạn Hiếu Hiền nhiều nhé . Đã chia sẻ và cập nhật data nhiều addons tuyệt vời. mấy addons bản mới lại hoạt động tốt. lưu ý chỉ có addons (vietmusic) không chạy được . Bạn kiểm tra lại addons này nhé. Chúc bạn buôn may bán đắt hàng nhé.

Mấy bác vào trong addon Vietmedia Movie, chọn rạp hát Lossless để nghe nhé, nó cũng chính là addon Chia Sẻ Nhạc - Viet Music đó ạ. Hoặc dùng addon MP3 Zing.vn cũng có thể nghe nhạc trong KODI nhé.

Làm cách nào để ném các add on của bác vào bản kodi e đang dùng trên điện thoại ?

HieuHienSupport

Active Member

Làm cách nào để ném các add on của bác vào bản kodi e đang dùng trên điện thoại ?

Gỡ bản của bác ra và cài bản của em vào là có đầy đủ addon trong đó thôi ạ, cách đơn giản nhất :D

Làm thế thì sẽ mất phần tivi ở ngoài menu chính,mình cài bản của bạn trên android box rồi,nhưng k cài đặt phần tivi đc.
Trên đt mình cài bản kodi từ ch play thì sẽ cài đặt có phần tv ngoài menu,vấn đề ở đây là như vậy.

Ý mình là có cài riêng add on đc k ?

HieuHienSupport

Active Member

Làm thế thì sẽ mất phần tivi ở ngoài menu chính,mình cài bản của bạn trên android box rồi,nhưng k cài đặt phần tivi đc.
Trên đt mình cài bản kodi từ ch play thì sẽ cài đặt có phần tv ngoài menu,vấn đề ở đây là như vậy.

Ý mình là có cài riêng add on đc k ?

Ý bác là cái LiveTV trong KODI đúng không? Nếu muốn cài LiveTV thì bác làm theo hướng dẫn tại đây nhé.

Olahoma

Member

Trước hết xin cám ơn Hiếu Hiền về bản build kodi tuyệt vời này, sau là mình có một thắc mắc nhỏ mong Hiếu Hiền giải đáp sớm.
Đó là khi mình cài đặt bản Kodi 15.2 thì không thể xem được phim offline bằng ổ cứng ngoài nữa, nó cứ báo failed to play, check log file gì gì đó. Mình chuyển sang cài bằng data down kodi bằng CH Play vẫn tình trạng như cũ. Phải out ra dùng MX để xem phim rất bất tiện. Vậy xin hỏi quý cửa hàng có cách nào khắc phục k? Cám ơn Hiếu Hiền :D

Thanks bác đã support nhiệt tình,tiện đây cho mình hỏi thêm về list kênh của live tv trên kodi,có list nào full mới nhất dùng cho mạng fpt k bác ?

hoanvuks

Member

Trong Nhạc/Chia Sẻ Nhạc có phần Tìm kiếm Video trước đây sử dụng rất hay, bây giờ không xem được bác chủ ơi?

Đã cài đặt được live tv trên android box thành công,link bác đăng trên #1 là link file apk cho riêng android box phải k ?

Bác có thể cho xin link file apk cho mobile k ạ ? Vì file đó cài cho con ss galaxy s5 k đc bác ạ ?

Bên trên