[Chia sẻ] KODI 16.0, KODI 15.2 và KODI 14.2 Hieuhien Custom Version 2 tích hợp sẵn các addon giải tr

HieuHienSupport

Active Member
Ðề: [Chia sẻ] KODI 16.0, KODI 15.2 và KODI 14.2 Hieuhien Custom Version 2 tích hợp sẵn các addon giải trí hay nhất năm 2015

thi thoảng có phim thuyết minh + phụ đề, làm sao bỏ đc thuyết minh đi, chỉ xem nguyên phụ đề (chọn kênh tiếng kg đc, lúc mới mở phim cũng hỏi nhưng chọn thế nào cũng kg bỏ đc tiếng thuyết minh)...bác náo biết ới e tý

Cụ thể phim nào bác nói em test thử :D

HieuHienSupport

Active Member
Ðề: [Chia sẻ] KODI 16.0, KODI 15.2 và KODI 14.2 Hieuhien Custom Version 2 tích hợp sẵn các addon giải trí hay nhất năm 2015

bạn ơi cái data cho v.16 này đâu nhỉ, down cái apk có mỗi vỏ thôi à

thanks

Bác tải file APK ở đầu bài viết này về và cài lên chưa? Cài lên là có đầy đủ cả vỏ lẫn ruột mà :D Nhưng nó không hiện ra bên ngoài như kiểu cài data, mà bác vào bên trong mới thấy được. Bác vào mục Video->Video Add-ons là sẽ thấy các addon có sẵn trong đó nhé. Còn nếu thích cài theo kiểu data thì cài ở bài viết này: [Chia sẻ]Data XBMC được cập nhật thường xuyên với những Add-on mới nhất và hay nhất năm 2015

khanhvmc

Bác chủ ơi hình như add-on "Chiasenhac" trong bản Kodi 15.2 và cả 16.0 alpha4 đều không kết nối được, mình thấy tên bài nhưng bấm vô toàn đang mở luồng...rồi lại báo lỗi.. bác xem lại giúp coi.
Còn nữa sao cả 2 bản Kodi này đều Exit rất lâu phải đến nửa phút chứ ko thoát nhanh như bản 15.0 cũng của Hieuhien ??

hohai05

Member

Thấy trang web của Kodi đã có bản 16 Beta 3,có nên tải về cài không bác HieuHien (hiện đang chạy bản 16 Anpha 4) thấy chưa ổn lắm,thỉnh thỏang bị out,phần pictures xem ảnh không có lồng nhạc,hình không chạy kiểu slide show mà phải click chuột

HieuHienSupport

Active Member

Thấy trang web của Kodi đã có bản 16 Beta 3,có nên tải về cài không bác HieuHien (hiện đang chạy bản 16 Anpha 4) thấy chưa ổn lắm,thỉnh thỏang bị out,phần pictures xem ảnh không có lồng nhạc,hình không chạy kiểu slide show mà phải click chuột

Hiện tải bản 15.2 là ổn định nhất bác nhé :) Bác cứ dùng bản đó đi, khi nào bản Kodi 16 chính thức release thì em sẽ làm bản custom mới luôn cho mọi người, cũng sắp ra rồi

HieuHienSupport

Active Member

Bác chủ ơi hình như add-on "Chiasenhac" trong bản Kodi 15.2 và cả 16.0 alpha4 đều không kết nối được, mình thấy tên bài nhưng bấm vô toàn đang mở luồng...rồi lại báo lỗi.. bác xem lại giúp coi.
Còn nữa sao cả 2 bản Kodi này đều Exit rất lâu phải đến nửa phút chứ ko thoát nhanh như bản 15.0 cũng của Hieuhien ??

Bác xem trong addon VietMedia Movie, chọn Rạp hát lossless để nghe nhé, nó chính là cái Chia Sẻ Nhạc đó ạ :D Thoát bằng nút Exit trong KODI thường rất chậm vì nó phải đóng hết các tác vụ đang chạy trong đó thì mới thoát được. Nếu muốn thoát nhanh thì bác tắt bằng nút tắt ứng dụng chạy ngầm ở thanh Navigation bar bên dưới đó ạ, kéo xuống là mất thôi.

ductan73

Well-Known Member

:x
Bác chủ cho hỏi :đầu Q10 cài thêm apk Button savior non root có nút tắt nguồn sao bấm nó không tắt.mọi tiện ích thanh công cụ hoạt động bình thường.
thanks!

vinhpapa

Member

Hiện nay coi bóng đá bằng plugin nào bác Hiếu Hiền?

Hero307

Active Member

Bác HieuHien xem thế nào xử lý cái tình trạng Exit khỏi Kodi cứ đơ mãi mới thoát được không?

HieuHienSupport

Active Member

Bác HieuHien xem thế nào xử lý cái tình trạng Exit khỏi Kodi cứ đơ mãi mới thoát được không?

Bác dùng máy nào? KODI thường nếu tắt bằng nút Exit thì lâu lắm vì nó giống như mình tắt máy tính vậy, phải chờ nó đóng hết các tác vụ bên trong rồi mới tắt hẳn, nên cách nhanh nhất là dùng nút tắt nhanh ứng dụng ở thanh Navigation bar bên dưới màn hình kéo 1 phát là nó tắt ngay thôi :D

---------- Post added 14-12-2015 at 23:00 ----------

Tháng 12/2015 rồi,sắp hết năm,bạn HieuHien có data mới cho kodi chưa?

Có bổ sung thêm 1 vài thứ, chờ bản 16 chính thức ra mắt rồi em sẽ cập nhật luôn ạ, cuối năm nên hơi nhiều việc :)

thutakim

em cũng đang quan tâm cái này

phuc_tho

Sao mình coi kodi trên pc thì có mục tv, còn cài app kodi 15 trên tv sony 43w800c thì ko có mục tv vậy bác?

bluecatus

Active Member

Bác Hiền ơi, addons Hieu Hien TV chết hết rồi bác ơi. Bác ktra giúp với.
Cám ơn bác.

Hero307

Active Member

Đúng đợt đầu năm :)

anhbien93

Member

Kodi của bác dùng rất good. Có ai biết vì sao kodi em cài bản nào cũng vậy, nhiều video mở ra mất tiếng khoảng 30s nó mới có.

Hero307

Active Member

Kodi của bác dùng rất good. Có ai biết vì sao kodi em cài bản nào cũng vậy, nhiều video mở ra mất tiếng khoảng 30s nó mới có.
Khả năng là bác dùng box minix fw Jelly Bean nhỉ :)

anhbien93

Member

Đúng rồi. Muốn up lên kikat mà không có pc

Hero307

Active Member

Đúng rồi. Muốn up lên kikat mà không có pc
Theo mình thì không nên lên kitkat bác ạ. Mình có 2 con X5 mini với X7 mà lên kitkat đều bị 1 số thứ như wifi kém hơn, màu sắc nhợt nhạt hơn, chạy lag nặng hơn...

anhbien93

Member

Khổ nổi là mua nhầm con x7 nó bị chập mạch mới chết. Biết thế gửi đi bảo hành từ lúc mới mua cho rồi

Bên trên