Chia sẻ những đoạn Video Clips giàn âm thanh các anh chị trên HDVN

HungdoanhLam

Active Member
Ðề: Chia sẻ những đoạn Video Clips giàn âm thanh các anh chị trên HDVN

Lâu quá không thấy AE post clip mới!

Chỉnh sửa lần cuối:

hoanganhduytran

Active Member

Góp vui với các bác

[video=youtube;bqbk05P3_Tg]https://www.youtube.com/watch?v=bqbk05P3_Tg[/video]

tittom79

Well-Known Member

Lâu lâu chẳng thấy bác nào Up bài mới cả, vậy e xin Up đôi loa mới của e nó hót, e chẳng hiểu sao khi quay video mà nó cứ bị sôi thế. Hihi, mong các bác góp ý để em hoàn thiện hơn ạ.

Cảm ơn các bác đã xem! :)[video=youtube;xup2OL7_IfE]https://www.youtube.com/watch?v=xup2OL7_IfE[/video]

HungdoanhLam

Active Member

Lâu quá không thấy mọi người đưa clip lên

Chỉnh sửa lần cuối:

langthangvn33

Uploader

Lâu quá không thấy mọi người đưa clip lên nữa.
Em mới mod lại amp tí xíu
[video=youtube_share;IsGNSEPDQjY]http://youtu.be/IsGNSEPDQjY[/video]

Nghe hay quá bác , dù nghe qua video quay lại không đánh dc hết chất âm thực tế...

Vdzung

Active Member

Phòng bác HungDoanhLam lệch chuẩn vì to quá, :)) :)) . Đã to rồi còn mờ ảo nữa, ghje6 thiệt :))

tittom79

Well-Known Member

Cuối tuần vừa rồi ở nhà rảnh rỗi, trời thì mưa to, buồn buồn em ngồi quay lại đoạn video bộ dàn nhà em sau khi nâng cấp và thay đổi một chút.
Nếu được thì mong các bác góp ý cho e tí ạ, em cảm giác âm bass vẫn chưa được sâu, còn âm trung và cao hơi mỏng.
Đây là bài hát e down từ bác langthangvn33 rồi chạy bằng đầu Dune -> Dac LM-502 -> Pre&Pow Musical -> B&W804Di.

E cảm ơn các bác nhiều!

Chỉnh sửa lần cuối:

do_long_khach

Well-Known Member

Phát bằng Dune phí bộ dàn ngon bác ạ. Đề nghị bác tìm nguồn phát khác, ví dụ ngon bổ rẻ là Rasp Pi3 + usb interface (như Singxer F1). Con Pi3 bác gộp với nguồn linear đóng vào cái case đẹp, mặt nhôm bắn chữ ví dụ titom79 hdvn ...

tittom79

Well-Known Member

Phát bằng Dune phí bộ dàn ngon bác ạ. Đề nghị bác tìm nguồn phát khác, ví dụ ngon bổ rẻ là Rasp Pi3 + usb interface (như Singxer F1). Con Pi3 bác gộp với nguồn linear đóng vào cái case đẹp, mặt nhôm bắn chữ ví dụ titom79 hdvn ...

Em cảm ơn a đã tư vấn. Thế giải pháp của a thì chất lượng âm thanh phát qua Pi3+linear có tốt hơn hẳn con Dune Max e đang dùng không a? Hoặc nếu không thì còn còn giải pháp nào khác không a? :), e cảm ơn a trước nhé!

tittom79

Well-Known Member
Ồ, em thấy toàn bộ link của các đoạn Video mà mọi người đã post đều không hiển thị được.
Vậy các bác ai đã post Video trong Topic này thì phải vào để Edit lại ạ.

Chúc cả nhà HDVietnam cuối tuần vui vẻ! ;)

langthangvn33

Uploader

Cuối tuần vừa rồi ở nhà rảnh rỗi, trời thì mưa to, buồn buồn em ngồi quay lại đoạn video bộ dàn nhà em sau khi nâng cấp và thay đổi một chút.
Nếu được thì mong các bác góp ý cho e tí ạ, em cảm giác âm bass vẫn chưa được sâu, còn âm trung và cao hơi mỏng.
Đây là bài hát e down từ bác langthangvn33 rồi chạy bằng đầu Dune -> Dac LM-502 -> Pre&Pow Musical -> B&W804Di.

E cảm ơn các bác nhiều!
Bác nhắc tên em có em đây ...

Em có vài lời góp vui ...

Nghe qua vìdeo không nói được gì , dc 50% nghe so với thực tế... Nên chỉ góp ý để cải thiện

Nguồn phát ... Bác định hướng chơi losslesss ... 1.choi MAC
2.choi music server vi bác co DAC rời

Tiếng mỏng và chói do con Dune ... Bản chất nó ko passthrough , chua kể có bác còn set dowmix

Có bác khoe em chỉnh volume lớn nhỏ bằng remote hdp luôn , thế passthrough chổ nào

Mục đích làm transport thì ko nên dùng hdp

Với dàn nhà bác ... Nên gọn lại , dùng lumin dòng thấp D1 ,hay PS audio perfect ware , ... Bỏ LM502

Còn vẫn muốn giữ LM502 thì mua mấy con universal player làm tránport , cambridge audio CXC CXU , Mârantz NA , coctail audio X20/30 gì đấy .... Mục đích chuyển nguyên vẹn tín hiệu số để DAC xử lý

Bác tìm hiểu amp đèn hay pre-amp cho loa B&w nhé ...

Dùng Mcintosh đánh em cũng không ưng ... Nên rotel và múical em càng không thích

Em đề nghị 811 mono block , 211 , 300B , 845 hay lực sỹ KT 66 , em ko thích KT88 dù nó thừa sức đánh cặp của bác ...

Vài góp ý ... Có gì sai bác bỏ qua ... Và quên bài viết trên nhé

tittom79

Well-Known Member
Bác nhắc tên em có em đây ...

Em có vài lời góp vui ...

Nghe qua vìdeo không nói được gì , dc 50% nghe so với thực tế... Nên chỉ góp ý để cải thiện

Nguồn phát ... Bác định hướng chơi losslesss ...
1.choi MAC
2.choi music server vi bác co DAC rời

Tiếng mỏng và chói do con Dune ... Bản chất nó ko passthrough , chua kể có bác còn set dowmix

Mục đích làm transport thì ko nên dùng hdp

Với dàn nhà bác ... Nên gọn lại , dùng lumin dòng thấp D1 ,hay PS audio perfect ware , ... Bỏ LM502

Còn vẫn muốn giữ LM502 thì mua mấy con universal player làm tránport , cambridge audio CXC CXU , Mârantz NA , coctail audio X20/30 gì đấy .... Mục đích chuyển nguyên vẹn tín hiệu số để DAC xử lý

Bác tìm hiểu amp đèn hay pre-amp cho loa B&w nhé ...

Dùng Mcintosh đánh em cũng không ưng ... Nên rotel và múical em càng không thích

Em đề nghị 811 mono block , 211 , 300B , 845 hay lực sỹ KT 66 , em ko thích KT88 dù nó thừa sức đánh cặp của bác ...

Vài góp ý ... Có gì sai bác bỏ qua ... Và quên bài viết trên nhé

Em cảm ơn những lời góp ý và lời khuyên chân thành của bác, quả thực nó rất quý báu và hữu ích đối với em.

Sở dĩ em vẫn còn lưu luyến em Dune sau 5 năm sử dụng, vì nó rất tiện dụng. Vừa để transport nhạc lossless (e cũng dùng NAS), vừa để xem phim. Vì xem phim trên Dune, e có thể xem được cover, lời giới thiệu, đánh giá phim cũng như các thông tin khác của phim.
Vừa rồi em cũng mua & vọc em Himedia Q10 để xem 4K và online, nhưng kết quả không được như em mong đợi. Nên em lại càng thấy thích Dune. :(

Có lẽ đợt này e lại đẩy Q10 đi để mua em Universal Player như bác khuyên xem thế nào.
À mà e cũng đang có em CDP Denon 1500RESP rồi thì sao bác nhỉ?

Về Pre-Pow cho B&W, e chưa thử các dòng như bác khuyên. Một phần vì chưa biết thử ở đâu, một phần vì 'kho lương' chưa đầy. :D.
Có lần em được mang thử cặp Pre-Pow của Accuphase (C2110 & A45) về nhà em dùng vài hôm, nhưng kết quả là cũng không hơn nhiều cặp Musical e đang dùng, nên e không nâng cấp lên cặp đó.

Một lần nữa e chân thành cảm ơn bác, chúc bác nhiều niềm vui & sức khỏe!

Chỉnh sửa lần cuối:

langthangvn33

Uploader
Em cảm ơn những lời góp ý và lời khuyên chân thành của bác, quả thực nó rất quý báu và hữu ích đối với em.

Sở dĩ em vẫn còn lưu luyến em Dune sau 5 năm sử dụng, vì nó rất tiện dụng. Vừa để transport nhạc lossless (e cũng dùng NAS), vừa để xem phim. Vì xem phim trên Dune, e có thể xem được cover, lời giới thiệu, đánh giá phim cũng như các thông tin khác của phim.
Vừa rồi em cũng mua & vọc em Himedia Q10 để xem 4K và online, nhưng kết quả không được như em mong đợi. Nên em lại càng thấy thích Dune. :(

Có lẽ đợt này e lại đẩy Q10 đi để mua em Universal Player như bác khuyên xem thế nào.
À mà e cũng đang có em CDP Denon 1500RESP rồi thì sao bác nhỉ?

Về Pre-Pow cho B&W, e chưa thử các dòng như bác khuyên. Một phần vì chưa biết thử ở đâu, một phần vì 'kho lương' chưa đầy. :D.
Có lần em được mang thử cặp Pre-Pow của Accuphase (C2110 & A45) về nhà em dùng vài hôm, nhưng kết quả là cũng không hơn nhiều cặp Musical e đang dùng, nên e không nâng cấp lên cặp đó.

Một lần nữa e chân thành cảm ơn bác, chúc bác nhiều niềm vui & sức khỏe!

còn phần nguồn ,bác chơi lumin nó có DAC luôn ... còn không bác kiếm con nào làm cd transport và DAC như cd của Wadia ...

cá nhân em không ấn tượng với cd denon ,

nếu có thì bạn bè em thuong chơi S10 và 3500GL ,sau đó MOD lại phần nguồn và Op amp ...

em nói bác nên chơi amply đèn ... tức là chuyển sang đèn chứ ko chơi bán dẫn nữa ...

lâu rồi em mới trả lời về kỹ thuật ... thường em không muốn dính tới vấn đề này ...

tittom79

Well-Known Member
còn phần nguồn ,bác chơi lumin nó có DAC luôn ... còn không bác kiếm con nào làm cd transport và DAC như cd của Wadia ...

cá nhân em không ấn tượng với cd denon ,

nếu có thì bạn bè em thuong chơi S10 và 3500GL ,sau đó MOD lại phần nguồn và Op amp ...

em nói bác nên chơi amply đèn ... tức là chuyển sang đèn chứ ko chơi bán dẫn nữa ...

lâu rồi em mới trả lời về kỹ thuật ... thường em không muốn dính tới vấn đề này ...

Hihi, cảm ơn bác đã đưa ra các phương án cụ thể cho e. E sẽ suy nghĩ là tìm hiểu thêm sau ạ.

CD Denon đợt em đi Nhật, thấy họ Sale off giá cũng tốt nên là xách luôn cùng với con Receiver nữa. Khi mua em cũng chưa tìm hiểu nhiều về model này. Và đúng như bác nhận xét, em này cũng thường bác ạ.

langthangvn33

Uploader
Hihi, cảm ơn bác đã đưa ra các phương án cụ thể cho e. E sẽ suy nghĩ là tìm hiểu thêm sau ạ.

CD Denon đợt em đi Nhật, thấy họ Sale off giá cũng tốt nên là xách luôn cùng với con Receiver nữa. Khi mua em cũng chưa tìm hiểu nhiều về model này. Và đúng như bác nhận xét, em này cũng thường bác ạ.

cd denon muốn hay phải MOD ah , anh em thường dùng S10 và 3500GL để MOD ...

Chỉnh sửa lần cuối:

tittom79

Well-Known Member
cd denon muốn hay phải MOD ah , anh em thường dùng S10 và 3500GL để MOD ...

Hix, món MOD em cũng chưa làm bao giờ bác ạ. Một là chưa đủ trình MOD, hai là cũng không có nhiều thời gian để tìm hiểu và học hỏi thêm. Thế theo như kinh nghiệm của bác thì bác MOD phần nào trên CD Player này hả bác?

tittom79

Well-Known Member

Hôm nay được ngày nghỉ, e định ghé thăm công ty Rasp Vietnam để xem vài sản phẩm mẫu của họ. Nhưng họ lại nói là họ chỉ làm ngoài giờ, và hẹn e sang tuần qua, vì họ nghỉ đến hết tuần. :(, thế là thôi đành chuyển sang chương trình khác.
Em xem thấy Rasp Pi3 có thể có luôn màn hình hiển thị, thế a có dùng màn hình này không?

do_long_khach

Well-Known Member
Màn hình hiển thị được nhưng cũng ko giải quyết được gì bác ạ. Bây h để cho nhanh và đỡ tốn thời gian vàng bạc của một ông sếp, bác tham khảo topic của masteraudio bên VNAV nói họ build 1 Pi3 + nguồn linear + cổng coaxial + case, giá hơn 4 triệu gì đấy.

langthangvn33

Uploader
Hix, món MOD em cũng chưa làm bao giờ bác ạ. Một là chưa đủ trình MOD, hai là cũng không có nhiều thời gian để tìm hiểu và học hỏi thêm. Thế theo như kinh nghiệm của bác thì bác MOD phần nào trên CD Player này hả bác?

Bác đã quyết chơi pi3 thì quên vụ MOD cd ... Cũng quên mấy vụ Lumin , Cocktail audio , aurender ...

tittom79

Well-Known Member
Màn hình hiển thị được nhưng cũng ko giải quyết được gì bác ạ. Bây h để cho nhanh và đỡ tốn thời gian vàng bạc của một ông sếp, bác tham khảo topic của masteraudio bên VNAV nói họ build 1 Pi3 + nguồn linear + cổng coaxial + case, giá hơn 4 triệu gì đấy.

Hix, bác nói thế tổn thọ e chết, e có Sếp gì đâu bác, xếp xó thì đúng hơn bác ạ. :(

Vâng, e sẽ đọc topic bên đó xem học được gì ạ.

E cảm ơn bác và chúc bác cuối tuần vui vẻ.

Bên trên