[Chia sẻ] Phiên bản chính thức KODI 16.0 Javis tích hợp đầy addon hay nhất năm 2016 - KODI Hieuhien

HieuHienSupport

Active Member
Ðề: [Chia sẻ] Phiên bản chính thức KODI 16.0 Javis tích hợp đầy addon hay nhất năm 2016 - KODI Hieuhien Custom Version 3.0

Chao bác Hieuhien,

Mình cài vào Zidoo X6 Pro Firmware 1.0.33 thì bị Font chữ bị lỗi và hiện ra toàn là những ô hình vuông nhỏ. Bác chỉ mình cách khắc phục với.

Zidoo thì dùng KODI sẵn có của Zidoo bác nhé, chỉ cần copy data vào thôi ạ: [Chia sẻ]Data XBMC được cập nhật thường xuyên với những Add-on mới nhất và hay nhất năm 2015

---------- Post added 01-04-2016 at 14:22 ----------

Chào bạn, bạn cho mình hỏi bản nào phù hợp với M8S vậy? cám ơn bạn nhiều

Bác có thể thử với 15.2 và 16.0 coi thử bản nào chạy mượt hơn trên box của bác thì để lại dùng nhé :)

HieuHienSupport

Active Member
Ðề: [Chia sẻ] Phiên bản chính thức KODI 16.0 Javis tích hợp đầy addon hay nhất năm 2016 - KODI Hieuhien Custom Version 3.0

Chào bạn HieuHien:
Mình cài bản này vào con Q10IV thì không có mục (Show Tổng Hợp) nhỉ? còn cài trong PC thì lại có mục này?

Nguyên nhân là do addon đó em không bỏ vào trong bản này được vì khi build nó sẽ bị lỗi, bác có thể cài thêm từ Hieuhien.vn Repository trong đó, làm theo hướng dẫn này, hoặc cài KODI sau đó chép data theo hướng dẫn này: [Chia sẻ]Data XBMC được cập nhật thường xuyên với những Add-on mới nhất và hay nhất năm 2015

---------- Post added 01-04-2016 at 14:25 ----------

Q8 IV FW 3.0.3 một số video 3D SBS không chuyển về 2D dc và vị dừng khung hình. làm sao để fix

Cái này chắc phải chờ firmawre của nó thôi ạ

HieuHienSupport

Active Member

Mình ở Mỹ, đang dùng himedia q10, mà coi tv sao nó cứ hay đứng, loading...
Cho mình hỏi đó là do lí do gì, va có cách nào khắc phục không

Bác thử xem các server khác coi sao, ở nước ngoài thì có thể nhiều thứ nó bị giới hạn

Thao1975

Member

Hỏi nhờ chủ thớt sao phần ca nhạc, hết bài ko tự chuyển nhỉ? muốn chuyển bài liên tiếp thì làm cách nào ah?

nhp01

Active Member

Chào các Bạn .

Mình xin cảm ơn bạn Hiếu Hiền đã cập nhật bản Kodi 16 cho PC và Laptop , mình đã cài đặt thành công theo như sự hướng của bạn ...Chương trình chạy mượt mà và tuyệt vời lắm , có điều là khi xem 1 show mà mình thích , mình rất muốn chép xuống đễ xem lại khi rỗi rãnh thì mình không biết phải làm sao .

Mong Hiếu Hiền và các bạn chỉ giúp mình nhé ...Xin cảm ơn các bạn thật nhiều ạ ...

Chỉnh sửa lần cuối:

HieuHienSupport

Active Member

Hỏi nhờ chủ thớt sao phần ca nhạc, hết bài ko tự chuyển nhỉ? muốn chuyển bài liên tiếp thì làm cách nào ah?

Bác chọn 1 bài trong danh sách, rồi chọn "Play from here" hoặc "Play all" là hát xong bài đó nó sẽ phát tiếp bài khác trong danh sách đó.

HieuHienSupport

Active Member

Chào các Bạn .

Mình xin cảm ơn bạn Hiếu Hiền đã cập nhật bản Kodi 16 cho PC và Laptop , mình đã cài đặt thành công theo như sự hướng của bạn ...Chương trình chạy mượt mà và tuyệt vời lắm , có điều là khi xem 1 show mà mình thích , mình rất muốn chép xuống đễ xem lại khi rỗi rãnh thì mình không biết phải làm sao .

Mong Hiếu Hiền và các bạn chỉ giúp mình nhé ...Xin cảm ơn các bạn thật nhiều ạ ...

Hiện tại bác muốn tải thì phải tìm link của show bác muốn xem ở trên mạng rồi dùng máy tính tải về ạ, em có thử 1 số ứng dụng để Download trong KODI nhưng thấy chưa khả thi lắm nên chưa tích hợp vào, để khi nào kiếm được cái nào ok rồi em sẽ hướng dẫn mọi người sử dụng sau nhé!

arcnmsang

Member

có chạy được trên ZTV E 1 không vậy bác chủ?

HieuHienSupport

Active Member

Dòng này e hơi yếu, bác cứ cài thử lên xem sao ạ, bên em không phân phối ZTV nên em không rõ nữa.

HieuHienSupport

Active Member

Dòng này e hơi yếu, bác cứ cài thử lên xem sao ạ, bên em không phân phối ZTV nên em không rõ nữa.

Thao1975

Member

Chào bạn, mình đã cài: " Nếu bạn muốn cài đặt thêm các addon khác cho KODI, bạn có thể làm theo bài hướng dẫn tại đây: Hướng dẫn cài đặt Repository - Addon cho KODI"
Nhưng khi cài (Show Tổng Hợp) thì ko cài được. Mong bạn hướng dẫn

thanhminhppc

Active Member

sao phim trên megabox, hdviet toàn SD không thấy HD vậy bác Hiếu Hiền cần setting gì không vậy bác

datuan07

Member

Bác chọn 1 bài trong danh sách, rồi chọn "Play from here" hoặc "Play all" là hát xong bài đó nó sẽ phát tiếp bài khác trong danh sách đó.

Mình cài Kodi này trên Q10 nhưng ko thấy play from here, play all, chỉ có play only this, ... là sao nhỉ ?

datuan07

Member

Đã giải quyết xong, là xóa hết dữ liệu của Kodi đi mới được. Bản Kodi trước là 16.0 Jarvis Alpha4 ko thấy có chức năng Play from here, Play all.

zpun

Kênh SCTV 14 với SCTV Phim HD xem 1 lúc là bị đứng xong out ra Kodi, mong ad khắc phục

hehelam

Well-Known Member

sao kodi bản windown của em hôm nay mở lên nó tự động xóa mất addon XBMC getlink vậy bác chủ?

HieuHienSupport

Active Member

lên nhờ các bác giúp đỡ

Cái này là do server của SCTV bác ạ, nhưng nguồn SCTV hiện chưa có nguồn khác mà chỉ có mỗi nguồn này nên chưa thay thế được.

khong_khiem

Active Member

thanks bác nhiều...

Bên trên