Chia sẻ thông số điều chỉnh LG 49LB551T cho đẹp nhất

Ðề: Chia sẻ thông số điều chỉnh LG 49LB551T cho đẹp nhất

hi bác, có khi nào gác nhờ cái ăng ten lên lầu 10 nhà hàng xóm, mình mất thêm phí dây truyền vậy.

Nói chứ thực ra là cug tò mò xem dvb t2 nó thế nào... Háo hức vậy thoy chứ nhà cũng đag lắp th cáp cho mấy tvi kia. Ko bắt dc dvb t2 thì thôi nối cáp coi vậy.
Sắp wc oy.

kevindut

Nghe các bác bàn luận thấy máu quá em đặt online 1 em ở Phan Khang, mai giao hàng không biết test thế nào đây. Bác nào xài rồi chỉ giúp em cách test với. Em cảm ơn ạ :)

gis123

Member

Mình xài 49LB551T đc gần tháng rồi. Cảm giác loa e này hơi nhỏ, ko biết mọi người có bị thế ko

backup

Member

Mình xài 49LB551T đc gần tháng rồi. Cảm giác loa e này hơi nhỏ, ko biết mọi người có bị thế ko

Dĩ nhiên rồi bác công suất loa có 10W mà.LG giảm bớt mấy cái này để có giá mềm như vậy.các TV khác toàn là 15 hay 20W.

Con của mình nghe to lắm, ghe cũng hay. Không nhỏ.
Mở kênh teenviet nghe nhac, để 23 là đã thấy to rồi.

ndchieu22

Well-Known Member

hi bác!

Loa con này nhỏ là đúng vì công suất thấp 5Wx2 so với các model khác đều là 8Wx2 hoặc 10Wx2 vì nó là dòng giá rẻ nên cái gì cũng có cái hạn chế bác ah?

Tronglieu

Mình mời mua em này của bác Audiohoangmai mà sao kết nối trực tiếp với chảo AVG lại không bắt sóng được nhỉ, Ai biết chỉ dùm mình với. Tại không muốn lắp thêm anten râu không thẩm mĩ thôi.

gis123

Member

Dĩ nhiên rồi bác công suất loa có 10W mà.LG giảm bớt mấy cái này để có giá mềm như vậy.các TV khác toàn là 15 hay 20W.
hi bác!
Loa con này nhỏ là đúng vì công suất thấp 5Wx2 so với các model khác đều là 8Wx2 hoặc 10Wx2 vì nó là dòng giá rẻ nên cái gì cũng có cái hạn chế bác ah?
5Wx2 thì bé quá bác nhỉ. Màn to mà tiếng bé hơi kì cục. Cũng có thể do cái TV bị co mỏng lại khiến loa bị ảnh hưởng

Con của mình nghe to lắm, ghe cũng hay. Không nhỏ.
Mở kênh teenviet nghe nhac, để 23 là đã thấy to rồi.
Chắc bác xem cab. Mình xem trực tiếp từ cab thì thấy loa bình thường. Nhưng xem qua đầu HD thì đúng là nhỏ hơn hẳn. Nhất là ông VTVCab chỉnh âm các kênh ko đều nhau, cái to cái nhỏ. Hôm qua xem Roland Garros để cả mức tiếng trên TV lẫn đầu thu 75/100 mà vẫn chưa nghe rõ.
Trong TV có cài đặt tự điều chỉnh âm lượng nhưng có vẻ ko hữu ích lắm

kuroi_94

có bác nào muốn lấy em này không, em mới đặt trên Lazada, giá 10.311.000 do em lấy được voucher. bác nào muốn thì trả lời em gấp nha. em định mua đổi cho ba mẹ, mà hai người không chịu, giờ hủy cũng tiếc cái voucher.
à em ở Củ Chi, Tp.HCM nhé.

renhat

Well-Known Member

có bác nào muốn lấy em này không, em mới đặt trên Lazada, giá 10.311.000 do em lấy được voucher. bác nào muốn thì trả lời em gấp nha. em định mua đổi cho ba mẹ, mà hai người không chịu, giờ hủy cũng tiếc cái voucher.
à em ở Củ Chi, Tp.HCM nhé.
các bác mua hàng thì kiểm tra cẩn thận,xem bao giờ sử dụng, xước...... vi giá 10,3tr này là dưới giá e nhập của hãng rất nhìu.

kuroi_94

các bác mua hàng thì kiểm tra cẩn thận,xem bao giờ sử dụng, xước...... vi giá 10,3tr này là dưới giá e nhập của hãng rất nhìu.
chắc em nên up ảnh từ đầu. em chẳng phải kinh doanh gì, thấy có lợi thì để lại cho mọi người thôi
[/IMG]

renhat

Well-Known Member

mong cho các bác mua dc giá đó

5Wx2 thì bé quá bác nhỉ. Màn to mà tiếng bé hơi kì cục. Cũng có thể do cái TV bị co mỏng lại khiến loa bị ảnh hưởng

Chắc bác xem cab. Mình xem trực tiếp từ cab thì thấy loa bình thường. Nhưng xem qua đầu HD thì đúng là nhỏ hơn hẳn. Nhất là ông VTVCab chỉnh âm các kênh ko đều nhau, cái to cái nhỏ. Hôm qua xem Roland Garros để cả mức tiếng trên TV lẫn đầu thu 75/100 mà vẫn chưa nghe rõ.
Trong TV có cài đặt tự điều chỉnh âm lượng nhưng có vẻ ko hữu ích lắm

Mình xem bang anten râu, nhà có cáp nhung chưa gắn, vì cũng không có nhu cầu xem kênh tivi nhiều/ Nhưng âm thanh nghe to, hay, rõ, ngon hơn con Samsung 40 inch phòng phụ Huynh.

bắt chước bạn kuroi_94, mình đặt mua trên lazada bằng mã giảm giá bớt được 200.000đ, còn 10.990.000đ, để vài bữa họ giao hàng kiểm tra xem chất lượng xem thế nào, nếu ba trợn thì mời nó về. Nguyễn Kim hết hàng và cũng không hẹn ngày có đợt hàng mới về.

LG 49LB551 của bạn lúc lazada giao hàng có nguyên seal, fullbox không? Có magic remote kèm theo không ?

chắc em nên up ảnh từ đầu. em chẳng phải kinh doanh gì, thấy có lợi thì để lại cho mọi người thôi
[/IMG]

meigyoku1

Well-Known Member

Sao bác ko tậu android box mà lại tậu cpu vại..^^

sao ko mua HDP cho rẻ bác

À do cục CPU cũ quá nên 1 công đôi việc các bác ạ.

Báo cáo thêm với các bác là đã sắm tivi to mà muốn coi truyền hình rõ nét các bác cứ đóng thêm 50.000 đ/tháng để coi được các kênh truyền hình chất lượng HD và SD (mặc dù biết SD năm 2015 sẽ có trong toàn quốc)
Mình vừa nâng cấp truyền hình cáp SCTV lên HD (mua đầu thu mất 500.000 - ở HN thì miễn phí, đóng phí 50.000 đ/tháng) xem các kênh truyền hình nét hơn hẳn. (nét hơn xem bằng phần mềm trên PC rất nhiều và không bị lag)
Còn không các bác làm phát HD của HTVC cũng bằng giá với SCTV (có mỗi VTC HD thì giá đầu thu 1tr đắt gấp đôi 2 hãng kia, còn An Viên thấy nhiều anh em phản ánh lại hàng dỏm nên mình không chơi)

kuroi_94

LG 49LB551 của bạn lúc lazada giao hàng có nguyên seal, fullbox không? Có magic remote kèm theo không ?
mình chỉ mới đặt trưa hôm nay thôi. nhưng với sản phẩm bán và giao bởi Lazada thì chất lượng không cần lo. nếu thật sự sản phẩm có lỗi thì Lazada sẽ hỗ trợ hết mình. em không có ý pr cho Lazada, nhưng thật sự chất lượng của trang này rất tốt, có lợi cho anh em thì mình ủng hộ thôi.

baplu

sài gòn đây .hóng nhiều rồi giờ xin cài ibox giá em nó thanks .

baplu

curoi
giao kèo với anh coi

baplu

các thương gia báo giá em nay cho mình nhé sg nhe

Bên trên