Chia sẻ thông số điều chỉnh LG 49LB551T cho đẹp nhất

fx127

Member
Ðề: Chia sẻ thông số điều chỉnh LG 49LB551T cho đẹp nhất

Mình hỏi vụ VTV3HD chủ yếu đón mùa WC sắp tới đó mà, hiện đang sài VTV Cap nhưng tín hiệu analog nên ảnh ko đc đẹp lắm, tivi sẵn tích hợp DVB T2 nên muốn trải nghiệm coi có đẹp như phim phát bằng HD Player ko a`

renhat

Well-Known Member

Mình hỏi vụ VTV3HD chủ yếu đón mùa WC sắp tới đó mà, hiện đang sài VTV Cap nhưng tín hiệu analog nên ảnh ko đc đẹp lắm, tivi sẵn tích hợp DVB T2 nên muốn trải nghiệm coi có đẹp như phim phát bằng HD Player ko a`

đảm bảo với bác là đẹp .bác sẽ ko thất vọng đâu ạ!

DigiCity Group

Well-Known Member

Bác nào có ảnh so sánh chụp cho bác ý đỡ băn khoăn nhỷ.

fx127

Member

chuẩn đó, ai có vtv3 hd rồi shown cho a e chiêm ngưỡng tí, từ bé đến h chưa đc coi nên chưa biết vtv3 hd nó hd ntn cả

nguyendung1605

A E còn ai ưng em 49lb... không ? Mình vừa lấy bên Digicity chỗ bác Thắng giá 10trxxx. đã mềm cu em Hưng lắp đặt còn hướng dẫn và tặng thêm vài phim 3d nữa chứ. hình ảnh nói chung với giá tiền này chấp nhận được.

DigiCity Group

Well-Known Member

A E còn ai ưng em 49lb... không ? Mình vừa lấy bên Digicity chỗ bác Thắng giá 10trxxx. đã mềm cu em Hưng lắp đặt còn hướng dẫn và tặng thêm vài phim 3d nữa chứ. hình ảnh nói chung với giá tiền này chấp nhận được.
Hàng đã về như em hứa bác nhé, cám ơn bác đã ủng hộ.
Thân.

ndchieu22

Well-Known Member

tv ss hỗ trợ DTS 5.1 mà lg không có thì chán nhỉ

model giá rẻ mà bác ơi có 11tr mà cái tivi gần 50 inch, không thể thơm ngon bổ rẻ được bác ah, cái gì có cái giá của nó mà

huytran0424

mình vừa mua em này và đang đinh mua một bộ android box để cho em nó thành smart tivi nên cần nhờ mọi người tư vấn giúp một chút :
- hiện nhà mình đang thừa 1 máy pc nhưng ko có card hình vậy mình nên mua card hình có cổng hdmi cắm vào dùng hay nên mua android box nhỉ .
- pc cho mình ảnh đẹp hơn hay android box và nếu mua card hình thì nên mua loại nào nhỉ thanks

gis123

Member

Kô rõ thêm cái DTS có đắt đỏ lắm kô mà LG kô chịu cho vào nhỉ.
Khoản xem qua USB thì SS vẫn vô đối

renhat

Well-Known Member

CHẮC LÀ CŨNG THÊM LÀ THÊM NÊN LG CẮT GIẢM CHO GIÁ THÀNH RẺ MA.

kook123

Bác so sánh khoản xem qua USB là giữa model LG nào với model SS nào. Bác ko thể lấy 1 em LG bình dân ra so với 1 em SS cao cấp được.
Năm nay thì LG với WebOS xem film nào mà chẳng được qua USB bác. Bác không tin thì cứ kiểm tra bất kỳ model LG nào có WebOS, ví dụ như là LG LB650, xem thử có xuất hình ảnh, âm thanh và phụ đề đầy đủ không :D. LG năm nay có tích hợp Divx HD cho các model trung cao cấp nên bất kỳ định dạng nào cũng coi được, qua USB hay qua mạng đều chơi ngon lành.

P/S: ko biết DTS có đắt lắm không, nhưng model LG này là rẻ nhất so với những gì mà nó mang lại. Bác tìm thử xem có em SS nào mà ngon như thế này không.

DigiCity Group

Well-Known Member

Bác so sánh khoản xem qua USB là giữa model LG nào với model SS nào. Bác ko thể lấy 1 em LG bình dân ra so với 1 em SS cao cấp được.
Năm nay thì LG với WebOS xem film nào mà chẳng được qua USB bác. Bác không tin thì cứ kiểm tra bất kỳ model LG nào có WebOS, ví dụ như là LG LB650, xem thử có xuất hình ảnh, âm thanh và phụ đề đầy đủ không :D. LG năm nay có tích hợp Divx HD cho các model trung cao cấp nên bất kỳ định dạng nào cũng coi được, qua USB hay qua mạng đều chơi ngon lành.

P/S: ko biết DTS có đắt lắm không, nhưng model LG này là rẻ nhất so với những gì mà nó mang lại. Bác tìm thử xem có em SS nào mà ngon như thế này không.
A E Cùng quan điểm với giá tiền như vậy thì chúng ta không thể đòi hỏi quá nhiều từ LG.

ringleader

Active Member

mình vừa mua em này và đang đinh mua một bộ android box để cho em nó thành smart tivi nên cần nhờ mọi người tư vấn giúp một chút :
- hiện nhà mình đang thừa 1 máy pc nhưng ko có card hình vậy mình nên mua card hình có cổng hdmi cắm vào dùng hay nên mua android box nhỉ .
- pc cho mình ảnh đẹp hơn hay android box và nếu mua card hình thì nên mua loại nào nhỉ thanks

HDP cao cấp còn chưa đọ được với PC, android thì chấp gì;

Bác muốn mua card thì sang box HTPC đưa ra cấu hình mà nhờ tư vấn

thiennamauto

Các bác hướng dẫn giúp em điều chỉnh hình ảnh con Lg 49LB551 với. Em xem thấy màu nó không tươi lắm ah!
Cám ơn các bác trước!

h2love4ever

Active Member

sao dòng này có mỗi cái 49 in , đợi đến lúc nào có 60 in thì mua, 60 in chắc 18 củ :))

Bên trên