Chia sẻ thông số điều chỉnh LG 49LB551T cho đẹp nhất

backup

Member
Ðề: Chia sẻ thông số điều chỉnh LG 49LB551T cho đẹp nhất

sao có 1 số siêu thị điện máy nói là con này Led nền.Led nền mà hở sáng nặng vậy sao ta?
Màn hình IPS
Smart Mobile Link
Metallic Design
USB ( ảnh, nhạc, phim )
DIVX HD
DVBT2 ( chuẩn thu-phát KTS)
Công nghệ LED nền

Nghé

Active Member

Bác nào có giải pháp cho em nó vừa bắt được truyền hình cap vừa bắt được truyền hình KTS chưa vậy. Em thử dùng bộ chia tín hiệu đấu ngược lại thì chỉ bắt được TH cáp còn KTS thì không đc.
Ngày trước mình ở Kim Giang nhà có dùng con LG LD650 hay 650LD k nhớ rõ lắm, dùng VTV cab khi mình dò đài thì nó bắt được cả sóng TH cáp và DVB luôn, không phải dùng thêm phụ kiện gì hết.

nguyendung1605

sao có 1 số siêu thị điện máy nói là con này Led nền.Led nền mà hở sáng nặng vậy sao ta?
Màn hình IPS
Smart Mobile Link
Metallic Design
USB ( ảnh, nhạc, phim )
DIVX HD
Công nghệ LED nền
Hi bác, em này led viền mà bác.

DigiCity Group

Well-Known Member

Màn hình IPS
Smart Mobile Link
Metallic Design
USB ( ảnh, nhạc, phim )
DIVX HD
Công nghệ LED nền
Bác ơi led model 49 này là led viền mà.

backup

Member

vậy mà trên trang web cua LG cũng ghi là LED nền.mình hỏi nhân viên Nguyễn Kim cũng nói LED nền:-/

Đây là thông số trên Web cua LG
Loại đèn LED
Tần số quét MCI (Hz)
49"
1920x1080
LED nền
100Hz (50Hz)

tuancanh

Member

vâng đúng là tiền nào của nấy bác ah? còn hở sáng thì khi nhận hàng bác kiểm tra kỹ nếu nhiều quá thì sẽ đổi con khác vừa phải chấp nhận được bác ah
Bác cho em hỏi thêm có phải con nào đã bị hở sáng thì càng ngày càng bị hở sáng nặng thêm phải không ạ

ndchieu22

Well-Known Member

Bác cho em hỏi thêm có phải con nào đã bị hở sáng thì càng ngày càng bị hở sáng nặng thêm phải không ạ

thường thì nó ít đi theo thông tin LG trả lời ví dụ thay panel mới vào nó sẽ hở 1 chút sau thời gian bác dùng thì nó sẽ ít dần đi

khacduy1978

Well-Known Member

Không bác ạ, trước sau như một.

backup

Member

làm háo hức nói sếp phát lương sớm để rước e nó về.E quá hợp nhu cầu của mình.Chỉ để xem phim và chiến PS3 nên không cần DTS vì có HDP rồi.lại biết LED viền hay bị lỗi hở sáng.Lại phải lăn tăn rồi.Mình có cái LCD 42' xài 4 năm rồi vẫn tốt.Các bác có kinh nghiệm cho biết hở sáng mức độ nào thì chấp nhận được ạ

Tronglieu

Cái vụ DTS thì anh mua cáp quang nốii cổng quang trên Tivi về dàn âm thanh cuẩ bác là nghe tốt.
Chỉ có điều mình thắc mắc là mình hiện nay mình đang xài chảo thu vệ tinh của AVG cho tivi ngoài phòng khách, nay muốn mua tivi này xài trong phòng ngủ thì có thể sử dụng em này thu kênh miển phí VTV3HD mà không cần mua bộ giải mã được không?

kook123

vậy mà trên trang web cua LG cũng ghi là LED nền.mình hỏi nhân viên Nguyễn Kim cũng nói LED nền:-/

Đây là thông số trên Web cua LG
Loại đèn LED
Tần số quét MCI (Hz)
49"
1920x1080
LED nền
100Hz (50Hz)

Ở đây nói chu đúng là đèn nền LED, chứ ko phải LED nền nhé bác. Bất kỳ tivi LED nào cũng là đèn nền LED hết cả, và tivi đèn nền LED phân biệt ra làm 2 loại :

1/. LED nền

2/. LED viền

meomatto

Active Member

TV đèn nền LED là như thế nào? Thế nào là LEd viền, thế nào là LED nền, thế cái hình ảnh được phát ra từ đâu, tại sao lại nhìn thấy được mà biết nó màu sặc sỡ hay là không? Mong bạn chia xẻ ít kiến thức mẫu giáo với ạ, mình cũng chưa nắm được vấn đề này.

ám964

Member
Re: Ðề: Chia sẻ thông số điều chỉnh LG 49LB551T cho đẹp nhất

TV đèn nền LED là như thế nào? Thế nào là LEd viền, thế nào là LED nền, thế cái hình ảnh được phát ra từ đâu, tại sao lại nhìn thấy được mà biết nó màu sặc sỡ hay là không? Mong bạn chia xẻ ít kiến thức mẫu giáo với ạ, mình cũng chưa nắm được vấn đề này.

Đối với đèn nền LED lại có tới hai dạng khác nhau là LED nền trực tiếp (backlit) và LED viền (Edgelit). Ưu điểm lớn nhất ở đèn nền LED Backlit là cải thiện mức độ tương phản, có tính năng tối mờ từng vùng riêng biệt trên màn hình nhờ vậy cho hình ảnh có màu đen thật và sâu hơn.

Còn với LED viền thì ưu điểm chính là giúp cho TV trở nên mỏng hơn hẳn khi các bóng đèn LED không cần phải đặt ngay phía sau lớp panel màn hình tinh thể lỏng. Một số loại màn hình LED viền cao cấp cũng hỗ trợ khả năng tối mờ từng vùng riêng biệt trên màn hình nhưng so với LED nền Backlit, hiệu quả thấp hơn nhiều.

renhat

Well-Known Member

hãng ghi thế thì biết thế các bác cứ ra ngắm tận mắt rùi quyết định thui. !

backup

Member

Ở đây nói chu đúng là đèn nền LED, chứ ko phải LED nền nhé bác. Bất kỳ tivi LED nào cũng là đèn nền LED hết cả, và tivi đèn nền LED phân biệt ra làm 2 loại :

1/. LED nền

2/. LED viền

mình cũng tìm hiểu và biết sự khác nhau giữa Led nền và Led viền.Led nền Backlit giờ chỉ còn ở các dòng cao cấp nhất thôi.chỉ lạ là các hãng và nhân viên siêu thị điện máy cho thông tin kểu lập lờ như vậy làm khách hàng dễ nhầm lẫn và quyết định mua.mà đã mua thì không được trả chỉ có cách đổi sản phẩm khác có giá cao hơn#:-S

levanquyen2210

14288128754
photostream
photostream
Mình vừa lấy con này, ảnh chụp bằng ĐT như thế này có phải hở sáng ko các bác. tivi nhà mình cũng bị 1 vêt thâm khi xem cảnh màu trắng bên cạnh phải. co yêu cầu bên LG bảo hành dc ko các bác nhỉ.

levanquyen2210

ảnh em nó đây. các bác vào xem hộ tí
photostream
photostream

levanquyen2210

Mình vừa lấy con này, ảnh chụp bằng ĐT như thế này có phải hở sáng ko các bác. tivi nhà mình cũng bị 1 vêt thâm khi xem cảnh màu trắng bên cạnh phải. co yêu cầu bên LG bảo hành dc ko các bác nhỉ.
https://flic.kr/p/nLsKYQ

khacduy1978

Well-Known Member

Không thấy hình nên không phán bừa được. Còn vết thâm cạnh phải hình như TV nào cũng bị cả, mình đã thấy vài cái đều bị như vậy, có lẽ là do đèn nền led chiếu sáng không đủ tại vị trí đó.

---------- Post added 28-05-2014 at 13:36 ----------

Không thấy hình nên không phán bừa được. Còn vết thâm cạnh phải hình như TV nào cũng bị cả, mình đã thấy vài cái đều bị như vậy, có lẽ là do đèn nền led chiếu sáng không đủ tại vị trí đó.

levanquyen2210

kích vào link là thất hình mà bác. e ko biết up hình lên như thế nào. Đành đưa link flickr

---------- Post added 28-05-2014 at 13:36 ----------

Bên trên