[Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick

itvplus

Active Member
Re: Ðề: [Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick - Cập nhật thường xuyên

Bác itv cho hỏi khi play xmbc thì phía dưới có thanh trạng thái và goc trái có hìn đại diện, nó che hết cả phụ đề, vậy làm sao chỉnh cho mất đi?

Bác có cái hình thì dễ hình dùng hơn nhỉ? Bác đang dùng minix ạ?

nvlam1971

Ðề: [Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick - Cập nhật thường xuyên

Bác itv cho hỏi khi play xmbc thì phía dưới có thanh trạng thái và goc trái có hìn đại diện, nó che hết cả phụ đề, vậy làm sao chỉnh cho mất đi?

Bác để im chuột vài giây là nó tự mất thôi. Xem XBMC thì tuyệt vời nếu Rom ổn định. Chất lượng đa phần do Rom máy thì phải. Lúc trước chạy con minix neo x5 mini chạy rom bản mới nhất và chạy XBMC beta 2 xem chuẩn luôn. Bây giờ đổi sang con x7 mà thấy chả khác gì mặc dù lõi và Ram gấp đôi.

huapro

Member
Re: Ðề: [Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick - Cập nhật thường xuyên

Thêm phần mềm yatse remote xbmc từ smartphone cho đỡ cực.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: [Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick - Cập nhật thường xuyên

Bác nào cần phần mềm như ZTV xem 10,000 phim HD, 3D online vui lòng đến công ty Thế Giới Android TV nhé.

Android TV - Android TV

binhviet1412

Hôm nay mình update fpt play thì ko xem được nữa.Load xong chỉ nghe tiếng mà ko có hình với lại ko chọn được tập phim nữa.Mình đang dùng atv 1200.Bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình với

Mình cũng bị hiện tượng i như bác này, mình dùng con minix7

Alan_Hill

Các bác dùng FPT Play bị hiện tượng đó bấm vào cái biểu tượng share, rồi nó lên cái màn hình share qua facebook hay google thì đừng bấm vào đó, bấm ra ngoài màn hình thì nó lại load xem ngon lành .

Hayhaytv em thấy cáo app cho Android Box rồi vừa test ngon lành các bác ah .

itvplus

Active Member

Các bác dùng FPT Play bị hiện tượng đó bấm vào cái biểu tượng share, rồi nó lên cái màn hình share qua facebook hay google thì đừng bấm vào đó, bấm ra ngoài màn hình thì nó lại load xem ngon lành .

Hayhaytv em thấy cáo app cho Android Box rồi vừa test ngon lành các bác ah .

bác chạy FPT player chạy ngon lành rùi ạ. để em thử, tks bác

mygiahi

Ðề: Re: [Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick - Cập nhật thường xuyên

Cập nhật phần mềm dùng điện thoại android điều khiển các android stick/box dùng chip AMlogic thay cho bàn phím chuột không dây. (đã test trên ATV1200)
hidden content may not be quoted

Bác ơi, hướng dẫn em một tí được không ạ :D cài vào điện thoại và trên ATV1200 luôn hả bác ?

tienlequoc

Well-Known Member

Chỉ cài vào điện thoại thôi bác. Khi chạy phần mềm này thì nó sẽ quét và thấy ATV1200 nếu cả 2 dùng chung 1 mạng. :)

sheralosh

Member

có bạn nào còn lưu bản hayhaytv android box 1.0 mà chưa update hôm nay ko ? tại mình lỡ tay update xong giờ vào phim cứ bắt nâng cấp gói VIp mới xem được( quên chưa backup ) hix

thaovjp89

Well-Known Member

có bạn nào còn lưu bản hayhaytv android box 1.0 mà chưa update hôm nay ko ? tại mình lỡ tay update xong giờ vào phim cứ bắt nâng cấp gói VIp mới xem được( quên chưa backup ) hix
Hayhaytv Android box 1.0
[hide]Hayhaytv for Android box[/hide]

thaovjp89

Well-Known Member

Em nghe nói Android thì k đc bền đúng k ah?

Hãy nên sờ và cảm nhận, nghe ko chưa đủ bác ạ, muôn hình muôn vẻ mỗi người 1 nhu cầu 1 mục đích 8->

zbies2991

Thank bác chủ topic nha ! đúng thứ mình đang cần

anhvuitch

Member

Xin hỏi ae có app nào hát karaoke ngon bổ rẻ trên Android box Himedia Q5ii không? tìm trên CH Play có nhiều mà chẳng thấy cái nào hát ngon cả.

Mình đang dùng con mk808b chạy xbmc vào chỉ chạy cđ một lúc là màn hinh tồi đen,rồi ko thể vào cđ thế là bị sao vậy giúp minh với

anhvuitch

Member

Xin hỏi ae có app nào hát karaoke ngon bổ rẻ trên Android box Himedia Q5ii không? tìm trên CH Play có nhiều mà chẳng thấy cái nào hát ngon cả.

Q5ii không có app karaoke hát được cả sao anh em.

tantan90

ai biết app điểu khiển cho measy b2a chíp allwiner a20 ko?

sheralosh

Member

bạn nào có Home Cinema bản cũ không ?

Bên trên