[Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick

sheralosh

Member

khanhp90

Ðề: [Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick - Cập nhật thường xuyên

hát karaoke trên x5mini thì có những phần mềm nào hay các bác nhỉ

anhhandsom123

Re: [Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick - Cập nhật thường xuyên

Cho mình hỏi , có ai dùng ATV1200 xem hayhaytv bằng app trên CH Play bị lệch sub không? cứ 1 chặp là bị lệch

thaovjp89

Well-Known Member
Re: [Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick - Cập nhật thường xuyên

Cho mình hỏi , có ai dùng ATV1200 xem hayhaytv bằng app trên CH Play bị lệch sub không? cứ 1 chặp là bị lệch

Lỗi chung rồi bác ạ, bác dùng acc vip hay sao

anhhandsom123

Lỗi chung rồi bác ạ, bác dùng acc vip hay sao

Em dùng acc vip bác ạ! Chắc do phần mềm phải ko? chứ em cài bản firmware nào cũng bị cả bác ạ!, Không biết bản cũ có bị gì không nhỉ?

quanhs

Ðề: [Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick - Cập nhật thường xuyên

cái này dùng như thế nào bác

anhvinhhy

Có bác nào dùng Mk808b mà cài fpt play mÀ ko xem dc ko.

DTBinh

bác làm ơn cho em hỏi muốn chuyển video từ ipad2 sang tv thì dùng phần mềm gì ạ, em đang dùng AB VMX V6

Daithanhthai

Active Member

bác làm ơn cho em hỏi muốn chuyển video từ ipad2 sang tv thì dùng phần mềm gì ạ, em đang dùng AB VMX V6
Trên iPad cài cái này
https://itunes.apple.com/au/app/imediashare-personal/id710578942?mt=8

Trên Android box cài cái này
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.waxrain.airplayer

Hoặc chỉ cần trên Android box cài XBMC và bật chức năng nhận AirPlay trong system/setting/service lúc đó android box sẽ nhận và chơi các nội dung đc airplay từ idevice

Ngay cả khi bác ko cài iMediashare trên iPad bác vẫn có thể airplay từ iPad qua Android box đc, nhưng khi đó nội dung media đc play trên android box nên sẽ trễ và ko ổn định
Khi dùng iMediaShare, nội dung media sẽ đc render trước rồi mới đẩy lên android box, khi đó sẽ mượt hơn

Cách đơn giản nhất bác cứ cài cái Airpin kia lên android box rồi chọn chức năng airplay từ iPad là đc, nhưng trong nhiều trường hợp iPad nó nhìn thấy android box trong phần airplay nhưng thằng android box ko hề có phản ứng gì đâu nhé
Đó là trường hợp của mình khi đang dùng MiniX X5 Mini đã có hẳn AirPin Pro tích hợp sẵn
Còn muốn airplay ngon lành từ iPad lên TV thì mời bác mua AppleTV

DTBinh

thank bác hướng dẫn kĩ quá, phải thử luôn mới đc

hengakaka

Các bác cho e hỏi trước e dùng atv1200 phát wifi cho iphone dùng , bản android 4.1 có sẵn airplay e cũng dùng mấy lần rồi nhưng dạo này e mở wifi cho iphone dùng thì không thấy nút để airplay đâu nữa . Các bác giúp e với

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick - Cập nhật thường xuyên

Các bác cho e hỏi trước e dùng atv1200 phát wifi cho iphone dùng , bản android 4.1 có sẵn airplay e cũng dùng mấy lần rồi nhưng dạo này e mở wifi cho iphone dùng thì không thấy nút để airplay đâu nữa . Các bác giúp e với

Vẫn bản rom trước đó bác đã thấy Airplay chứ ??. Bác có thể tắt mở wifi trên cả 2 thiết bị xem nó có nhận diện được không

luan8629

bác hủ xem lại link dow các phần mềm đi sao ko thấy gì hết vậy

trinhhai1012

Các bác cho em hỏi có phần mềm hát karaoke HD nào dùng cho android tivi box không nhỉ, có hình như quán karaoke ấy nhé

luan8629

link chết hêt rồi bác chủ ơi upp lại đê

luan8629

Các bác cho em hỏi có phần mềm hát karaoke HD nào dùng cho android tivi box không nhỉ, có hình như quán karaoke ấy nhé

bác thử cái này xem e đang dùng rất hay và chất lượng hd nhưng mỗi tội hát xong 1 bài mới tìm tiếp được chứ ko có chọn sẵn để chờ bạn ah.
karaoke online

huapro

Member

Show hàng nào?

Bác qua em cài cho firmware bản đặc biệt Mygica ATV1200 nhé. Chạy android 4.2.2 ngon.

Bên trên