Chim Út với căn bệnh quái ác

Đã xác định phương pháp mổ. Nên thực hiện ở đâu, bỏ qua yếu tố chi phí

• Số lượng người bầu chọn
    87

nvqhaiduong

Well-Known Member
Ðề: Chim Út với căn bệnh quái ác

Sức khỏe của Chim Út như vậy là vợ chồng bác Tuấn có thể yên tâm rồi, chúc mừng gia đình bác.

vậy là bác Tuấn đã về tới nhà rồi. Quả hồi hương = đường bộ chắc có chuyện để kể lắm đây.Có gì kể ra luôn đi cho nó nóng hổi chứ bác

dungdt2

Update dùm bác Tuấn đã về Thái Bình chơi, chiều nay sẽ bay vào SG và sáng mai có khả năng em caphe với bác ấy :))

minhtuantkh

17h, 29/05/2012.

Báo cáo các bác, mình đã có mặt tại SG. Kết thúc một hành trình có lẽ sẽ không bao giờ quên trong cuộc đời này.

Đến ngày hôm qua sau khi tái khám ( với 1 tuần bé ngoại trú để sống tiếp xúc với môi trường bình thường ngoài BV), bác sĩ đã chính thức thông báo căn bệnh ALCAPA quái ác đã bị tiêu diệt hoàn toàn, sức khỏe của bé đã hồi phục có thể nói là ngoài cả mong đợi của gia đình mình. Tối mai vợ mình cùng bà Ngoại sẽ đưa bé về lại SG.

Tính đến nay là vừa tròn 1 tháng kể từ ngày đưa con gái sang Thái Lan. Trong thời gian này đã có nhiều kỷ niệm và cảm xúc buồn vui... nếu kể ra có lẽ lại phải lập thêm 1 Topic khác. Quả thật, đây chỉ là quãng đường ngắn trong cuộc đời nhưng những dấu ấn mà nó để lại thì thật là không thể nào tả lại được hết.

Mình xin phép chỉ nói trên khía cạnh là một thành viên trong đại gia đình HDVN (như vậy sẽ dễ nói hơn) và cũng như là một lời kết cho Topic này:

Thay mặt cho tổ chim yêu quý của mình!
Từ đáy lòng, xin được gửi lời biết ơn chân thành đến BQT, BĐH cũng như toàn thể ACE đã có những động viên, góp ý và hỗ trợ mình rất nhiều trong thời gian qua. Tuy những việc làm với nhiều ACE là bình thường nhưng trong giai đoạn hết sức căng thẳng vừa qua của gia đình thì lại rất nhiều ý nghĩa và có giá trị thiết thực. Những tình cảm và việc làm này của ACE với mình là rất lớn và không gì có thể đo đếm được, nên mình cũng không ...biết nói gì hơn nữa. ( hết sức xúc động nên câu cú hơi lủng củng !!!)

Do còn chuẩn bị để đón bé về và công việc tồn đọng khá nhiều, nên mình cần có một thời gian để ổn định mọi việc.
Khi phù hợp và điều kiện cho phép, có thể mình sẽ sắp xếp nhân dịp buổi off của HDSG, chính thức có lời cảm ơn và mời ACE chia vui cùng với gia đình mình.

Một lần nữa xin cảm ơn tất cả mọi người.
Chúc ACE cùng gia đình, người thân nhiều sức khỏe, Hạnh Phúc và luôn gặp mọi điều an lành trong cuộc sống!

hbinhlove2003

Well-Known Member

CUỐI CÙNG ĐIỀU ƯỚC ĐÃ TRỞ THÀNH SỰ THẬT VỚI GD BÁC TUẤN ,ANH EM HDVN VỖ TAY PHÁT NÀO ... :-bd

tolydieu

=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>
Một tràn pháo tay luôn.
Một tin không thể tốt đẹp hơn. Cách đấy 1 tháng những người lạc quan nhất cũng không thể hình dung tình hình tốt đẹp quá mong đợi.
Chim con chuẩn bị về tổ, giờ thì chim bố chỉ còn mỗi việc đi kiếm mồi cho chim con mớm thôi.

ilVietnam

Well-Known Member

Chào mừng bác đã trở về nhà sau chuyến hành trình chữa bệnh cho chim Út đầy gian nan ở đất nước Thái>:D<
Chúc bác cùng gia đình luôn mạnh khỏe hạnh phúc có khó khăn thì dễ dàng vượt qua:)

nguyentrungthanh

Well-Known Member

Nghe được tin này em rất vui mừng, cuối cùng mọi ý nguyện, bao lao tâm, kỳ vọng của bác đều đã được đền đáp xứng đáng, đúng như câu nói: "mọi hy vọng sẽ theo bạn suốt cuộc đời nếu như bạn tin tưởng". Mừng Chim Út bác đã hoàn toàn khỏi bệnh và mừng các bác sĩ đã chiến thắng được căn bệnh ALCAPA này.=D>

love_yejin

Huyền Thoại

chúc mừng bác, ae HDSG chắc chắn sẽ có một buổi chia vui thật hoành tráng với tổ chim của bác :D

Ellvy

Member

Giàu lòng yêu vợ thương con, bác là một người chồng, người cha tốt :x
Thú thực chuyện bác kể, khi lo âu hay lúc hạnh phúc vỡ òa... đều khiến em khóc nhè, chúc mừng bác nha !!! :)

trankanhhung

Well-Known Member

xin chúc mừng bác, chụp nhiều ảnh chim Út post lên nghe bác!

iLove720p

Member

Chúc mừng Bé Út và cả gia đình anh Tuấn.
Thật là hạnh phúc!

Chúc mừng gia đình bác Tuấn và Chim Út đã tai qua nạn khỏi, bình an vô sự.

nvqhaiduong

Well-Known Member

Chúc mừng gia đình bác Tuấn, trong một khoảng thời gian ngắn, gia đình bác đã vượt qua một quãng đường dài, rất dài ...để giành lại cuộc sống cho con gái mình. Chim Út về VN bác post thêm hình ảnh cho anh em xem nhé! :)

thienthanxanh

Active Member

Mấy hôm nay bạn không vào mạng được. Xin chúc mừng gia đình bác Tuấn, chúc mừng chim Út đã thực sự bình an, tai qua nạn khỏi. Mong rằng khi lớn lên bé sẽ thương yêu cha mẹ nhiều.

lqt123

Active Member

Chúc mừng một "thành viên" mới của HDVietnam, chúc bác Tuấn hạnh phúc với quyết định đã qua, thương yêu với thành quả hiện tại và tương lai !!!:-bd

dungdt2

Anh em HDSG vs các bác nào rảnh thì chủ nhật đi off chung với hội HDSG giao lưu vs chúc mừng bác Tuấn :)

salenguyenduong

Bữa cafe và nói chuyện với anh Tuấn hơn 2 tiếng đồng hồ mới thấy được sự cẩn thận, chu đáo và hết sức tập trung trong từng việc làm, quyết định của pác trong quá trình tìm phương thức chữa bệnh cho Chim Út.
Bé về VN được mấy ngày rồi hén. Có dịp mong được ghé thăm bé và gia đình, Chúc bác và gia đình mạnh khỏe, bình an và hạnh phúc.

hoabantrang

Well-Known Member

Vậy là cuối cùng chim út cũng đi đến đích ! Giải phóng khỏi cái cùm ALCAPA.
Chúc mừng tổ chim nhà bác Tuấn !

=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

khanhkun84

Active Member

nhìn ảnh bé đáng yêu quá (em thích trẻ con nhưng chưa có vợ hihi), em thấy run run nên ko dám đọc hết. nhưng bác yên tâm mình ở hiền sẽ gặp lành mà bác. sau này các bé nhà bác lớn chỉ cần dạy bọn trẻ có lòng nhân ái và sống hướng thiện là tốt. em chúc bác và gia đình mạnh khỏe. thân.

Bên trên