Cho em hỏi chút về ổ cứng External WD MyBook Essential 2TB

quanghaith2

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Cho em hỏi chút về ổ cứng External WD MyBook Essential 2TB

ổ bên trong là 3.5" ko hề bé pác nhé, ko gian còn lại trong hộp sẽ đc đệm thêm mấy miếng cao su, mấy cái mạch đèn, board mạch điều khiển hdd.

Bạn thử nhòm qua khe hở xem, còn dư rất nhiều chỗ trống, cái hộp to đùng trong khi ổ 3,5'' trong nhỏ hơn nhiều, mạch và cao su cũng ko dày đến mức đó. Tóm lại tụi nó thiết kế to quá.

Master

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Cho em hỏi chút về ổ cứng External WD MyBook Essential 2TB

Bạn thử nhòm qua khe hở xem, còn dư rất nhiều chỗ trống, cái hộp to đùng trong khi ổ 3,5'' trong nhỏ hơn nhiều, mạch và cao su cũng ko dày đến mức đó. Tóm lại tụi nó thiết kế to quá.

Mình tháo vài chục cái mybook rồi , cái hdd trong đó là ổ 3.5" bình thường . Không gian trống trong đó để không khí lưu thông giúp vấn đề tản nhiệt cho hdd tốt hơn

songthan29

Member

Mình tháo vài chục cái mybook rồi , cái hdd trong đó là ổ 3.5" bình thường . Không gian trống trong đó để không khí lưu thông giúp vấn đề tản nhiệt cho hdd tốt hơn
Ổ nhỏ hơn chính là loại Element đó, vừa khít luôn, đệm đc miếng cao su là hết, ko có lỗ thông khí luôn

quanghaith2

Well-Known Member

Ổ nhỏ hơn chính là loại Element đó, vừa khít luôn, đệm đc miếng cao su là hết, ko có lỗ thông khí luôn

Uh, mình dang nói cái loại kia, loại mybook ý, vẫn còn to quá. Ngoài ra cái của Hitachi còn to hơn cơ, to vật vã luôn. Hôm đi mua định lấy cái Hitachi mà trông nó to quá nên mới lấy cái my book đó chứ.

songthan29

Member

Uh, mình dang nói cái loại kia, loại mybook ý, vẫn còn to quá. Ngoài ra cái của Hitachi còn to hơn cơ, to vật vã luôn. Hôm đi mua định lấy cái Hitachi mà trông nó to quá nên mới lấy cái my book đó chứ.

Lấy cái Mybook là quá hợp lý rồi.
WD có trung tâm bảo hành toàn cầu tại VN, chỉ cần là ổ của WD pp chính hãng tại VN là sẽ đc bảo hành.
Hitachi hiện tại ko có trung tâm bảo hành toàn cầu, hoàn toàn dựa vào nhà pp. Nhà pp dẹo lúc nào thì lúc đấy ổ cũng khó mà BH đc.

Bác cho em hỏi cái My Book đó dùng ổ HDD caviar blue hay caviar green ạ?
thank củi Bác

salenguyenduong

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Cho em hỏi chút về ổ cứng External WD MyBook Essential 2TB

Uhm Các loại Mybook và Hitachi 3.5" khá to, thiết kế với ko gian bên trong rộng để không khí được thoáng mát, các miệng đệm cao su được bỏ thêm vào chống shock và va đập. Còn HDD bên trong là loại 3.5" thông thường như máy bàn chứ ko phải loại nào nhỏ hơn.

xacuopsitinh

Ðề: Cho em hỏi chút về ổ cứng External WD MyBook Essential 2TB

em cũng đang xài 1 con giống bác luôn

maybach63

Active Member
Ðề: Cho em hỏi chút về ổ cứng External WD MyBook Essential 2TB

Bác nào đang dùng em WD 2TB có USB 3.0 làm ơn xin cái review tốc độ copy với, đang định mua em này hoặc HDD 2TB + Box Orico

hadaicoc

Ðề: Re: Cho em hỏi chút về ổ cứng External WD MyBook Essential 2TB

Ơ, muốn tắt cái Mybook phải bấm nút đó hoặc tắt máy sao???
Mình lâu nay toàn eject trong safely remove rồi rút USB ra là thấy nó tự tắt. Tưởng tắt nó là như vậy chớ! @@
Giờ thì ổ cứng bị hư rồi, đưa cho mấy ông hay sửa máy tính ở nhà, ổng về vọc coi có làm gì được ko thì ổng nói bị bad sector... có khi nào do cách tắt của mình ko? :((

songthan29

Member

Mình lâu nay toàn eject trong safely remove rồi rút USB ra là thấy nó tự tắt. Tưởng tắt nó là như vậy chớ! @@
Giờ thì ổ cứng bị hư rồi, đưa cho mấy ông hay sửa máy tính ở nhà, ổng về vọc coi có làm gì được ko thì ổng nói bị bad sector... có khi nào do cách tắt của mình ko? :((

Bạn tắt vậy là đúng cách rồi, không cần ấn nút gì cả, bad thì nó bad thôi.

salenguyenduong

Re: Ðề: Re: Cho em hỏi chút về ổ cứng External WD MyBook Essential 2TB

Tắt vậy là chính xác còn ổ cứng bị Bad thì đến lúc bad thì nó sẽ bị bad thôi , hàng điện tử ko nói trước được

meocon

Well-Known Member

tăt vậy đúng rùi a , bd là do v đề khác . xài lâu , copy nhiều , ....

Bên trên