Cho em hỏi chút về ổ cứng External WD MyBook Essential 2TB

Haxen

Well-Known Member
Bác nào muốn mua ổ cứng WD chính hãng giá rẻ thì nhanh chân ra chỗ triển lãm Hoàng Văn Tp.HCM Thụ kìa nó bán giá rẻ từ 30/08 -02/09 thôi nhé

Newbie-HD

Member
Ðề: Re: Cho em hỏi chút về ổ cứng External WD MyBook Essential 2TB

Bác nào muốn mua ổ cứng WD chính hãng giá rẻ thì nhanh chân ra chỗ triển lãm Hoàng Văn Tp.HCM Thụ kìa nó bán giá rẻ từ 30/08 -02/09 thôi nhé

Thanks bác! Mai sẽ ghé thử! :D

Roland

Well-Known Member
Re: Ðề: Cho em hỏi chút về ổ cứng External WD MyBook Essential 2TB

Cho mình hỏi mọi người chút nhá, mình cắm 2 con External WD MyBook Essential 2TB vào máy tính mà nó nhận biết cả 2 nhưng chỉ cho sử dụng 1. Tắt cái này bật cái kia mới dùng được...

E đang bị giống bác. Ko bik khắc phục ra sao. Máy em dùng là laptop, đời ị Sandy Bridge có hỗ trợ usb 3.0 nên e nghĩ ko phải do main ko support. Bác nào bik cách nhận được 2 ổ giúp em với, mún chép phim từ ổ này sang ổ kia mà chỉ hiện có 1 ổ nên ko chép đc.

Roland

Well-Known Member

E đang bị giống bác. Ko bik khắc phục ra sao. Máy em dùng là laptop, cpu đời Sandy Bridge & trên máy có hỗ trợ usb 3.0 nên e nghĩ ko phải do main ko support. Bác nào bik cách nhận được 2 ổ 2TB giúp em với, mún chép phim từ ổ này sang ổ kia mà chỉ hiện có 1 ổ nên ko chép đc. Nếu cắm 1 ổ 2TB & 1 ổ 3TB thì nhận 2 ổ và hiển thị cả 2

Có bác nào giải quyết được vấn đề nan giải này ko ạ.

Ðề: Cho em hỏi chút về ổ cứng External WD MyBook Essential 2TB

2 ổ giống nhau nên có tên mặc định giống nhau ,nên gây ra rắc rối . Bác thử đổi tên 1 ổ xem thế nào !

Roland

Well-Known Member
Em đã đổi tên ổ đĩa rồi. Những vẫn bị, e để 1 ổ là My Book 1st, còn 1 ổ tên mặc định My Book

quochuy1996

Well-Known Member

Có bác nào giải quyết được vấn đề nan giải này ko ạ.

Bác xem và cắm chắc lại dây nguồn adapter của box với ổ nguồn điện xem sao, tôi cũng bị tình trạng adapter cắm chưa chắc vào ổ cắm nên laptop không nhận HDD mặc dù đã kết nối cổng USB

Roland

Well-Known Member

Bác xem và cắm chắc lại dây nguồn adapter của box với ổ nguồn điện xem sao, tôi cũng bị tình trạng adapter cắm chưa chắc vào ổ cắm nên laptop không nhận HDD mặc dù đã kết nối cổng USB

Hi, 2 ổ nhận đc hết bác nhưng nó chỉ lên 1 ổ còn ổ kia như Hide vậy. Safely remove ổ này thì ổ kia hiện ra và ngược lại. Thế có dở khóc dở cười ko chứ, trong khi cắm 1 ổ 2TB & 1 ổ 3TB cùng loại nhận hết cả 2 hiện cả 2.

Monday

Member

cho mình hỏi External WD MyBook Essential 2TB khi cài pass thì không boot vào win được
treo logo khởi động ( phải tắt máy rút usb ra) mới boot được win

có cách nào khắc phục lỗi này không
chứ mỗi lần khởi động lại win phải rút hdd ra thì phiền quá

salenguyenduong

cho mình hỏi External WD MyBook Essential 2TB khi cài pass thì không boot vào win được
treo logo khởi động ( phải tắt máy rút usb ra) mới boot được win

có cách nào khắc phục lỗi này không
chứ mỗi lần khởi động lại win phải rút hdd ra thì phiền quá

Khi khởi động máy test qua thiết bị ổ cứng gắn ngoài nên đòi pass rồi. Uả mà máy pác cho boot từ đâu vậy?

ciaohuy

Các bác cho em hỏi chút. Em xài ổ cứng WD mybook essentials 3,5"/2T. Nhưng cứ vào màn hình đầu tiên nhận thiết bị là đơ luôn. ấn DEL để vào set up bios cũng không được. nhưng khi tháo cổng USB của HDD WD ra thì lại khởi động bình thường, khởi động xong cắm HDD vào thì lại chạy ngon lành. Không biết các Pro đã gặp tình trạng này hay chưa và có cách nào giải quyết được không?

salenguyenduong

Các bác cho em hỏi chút. Em xài ổ cứng WD mybook essentials 3,5"/2T. Nhưng cứ vào màn hình đầu tiên nhận thiết bị là đơ luôn. ấn DEL để vào set up bios cũng không được. nhưng khi tháo cổng USB của HDD WD ra thì lại khởi động bình thường, khởi động xong cắm HDD vào thì lại chạy ngon lành. Không biết các Pro đã gặp tình trạng này hay chưa và có cách nào giải quyết được không?

Khi gắn HDD box vô máy tính, trong quá trình khởi động sẽ test qua HDD, dung lượng HDD lớn, có lẽ vì vậy mà làm máy đứng 1 chút.
Gỡ HDD box ra, khởi động xong thì gắn lại là giải quyết dc thôi.

ciaohuy

Ðề: Re: Ðề: Cho em hỏi chút về ổ cứng External WD MyBook Essential 2TB

Khi gắn HDD box vô máy tính, trong quá trình khởi động sẽ test qua HDD, dung lượng HDD lớn, có lẽ vì vậy mà làm máy đứng 1 chút.
Gỡ HDD box ra, khởi động xong thì gắn lại là giải quyết dc thôi.

Thx bác đã tư vấn. Có thể như bác nói nhưng thời gian quét HDD ngoài của nó đúng là vô đối. Em thấy khi khởi động máy lúc quét phần cứng thì nó hiện ra dòng CPUID ........ PATCH ............ rồi đứng máy luôn. Không biết có phải là nó đang quét hay bị lỗi j bác nhỉ.
Nếu dùng xong lại phải tháo cổng USB ra rồi khi dùng cắm lại thì cũng hơi bất tiện. Không biết tháo ra tháo vào nhiều cái đầu cắm USB của nó có mòn hem :D

salenguyenduong

Re: Ðề: Re: Ðề: Cho em hỏi chút về ổ cứng External WD MyBook Essential 2TB

Thx bác đã tư vấn. Có thể như bác nói nhưng thời gian quét HDD ngoài của nó đúng là vô đối. Em thấy khi khởi động máy lúc quét phần cứng thì nó hiện ra dòng CPUID ........ PATCH ............ rồi đứng máy luôn. Không biết có phải là nó đang quét hay bị lỗi j bác nhỉ.
Nếu dùng xong lại phải tháo cổng USB ra rồi khi dùng cắm lại thì cũng hơi bất tiện. Không biết tháo ra tháo vào nhiều cái đầu cắm USB của nó có mòn hem :D

Không sao đâu pác cứ xài bình thường, thêm nữa đầu cắm usb bên ngoài bán cũng nhiều ko vấn đề gì đâu.

manhthang

Huyền Thoại

Cho mình hỏi mọi người chút nhá, mình cắm 2 con External WD MyBook Essential 2TB vào máy tính mà nó nhận biết cả 2 nhưng chỉ cho sử dụng 1. Tắt cái này bật cái kia mới dùng được... ah mà tiện thể cho mình hỏi chỗ nào ở HN bán túi chống sốc của loại này ko nhỉ, mình xem có loại LaCie Cozy gần 500k, hixhixx, có loại rẻ hơn chút thì tốt qá

E đang bị giống bác. Ko bik khắc phục ra sao. Máy em dùng là laptop, đời ị Sandy Bridge có hỗ trợ usb 3.0 nên e nghĩ ko phải do main ko support. Bác nào bik cách nhận được 2 ổ giúp em với, mún chép phim từ ổ này sang ổ kia mà chỉ hiện có 1 ổ nên ko chép đc.

Hi, 2 ổ nhận đc hết bác nhưng nó chỉ lên 1 ổ còn ổ kia như Hide vậy. Safely remove ổ này thì ổ kia hiện ra và ngược lại. Thế có dở khóc dở cười ko chứ, trong khi cắm 1 ổ 2TB & 1 ổ 3TB cùng loại nhận hết cả 2 hiện cả 2.

Các bác cứ gắn cả 2 ổ vào máy tính.
Bấm chuột phải vào My Computer chọn Manager -> Disk Management -> Bấm chuột phải vào ổ nào không hiển thị chuyển Offline thành Online.
Từ giờ trở đi lúc nào máy tính cũng nhận đủ cả 2 ổ.

quanghaith2

Well-Known Member

Tớ gắn vào cái laptop, ko cần tháo, chỉ cần remove, lúc nào bật máy là nó lại tự nhận, boot lên nhanh chứ ko có quét lâu đâu

---------- Post added 23-11-2012 at 10:02:49 PM ----------

Nhớ là trước khi tắt máy tính phải remove là được.

ciaohuy

khi mình cắm HDD WD mybook essential ext 2T vào máy và coppy dữ liệu (phim, ảnh ...) thì nó bắt đầu ghi nhưng kèm theo đấy là tiếng kêu lục cục bên trong box (không to lắm, để ý thì nghe thấy). Nếu để bình thường thì không vấn đề j. Không biết có phải là khi ghi dữ liệu thì HDD ext sẽ như vậy không. Mình vừa mới update firmware xong (chỉ sợ bị lỗi khi update). Bác nào từng dùng em nó rồi thì cho mình biết với.

Bên trên