Cho em hỏi về em Samsung LCD LA40A550

myptv2005

+ Tivi LCD Full HD 1920 x 1080, độ tương phản 30 000:1
+ 1080p Full HD - photo realistic details
+ Clear Panel - high visibility, low reflection
+ Movie Plus - fluid motion for greater clarity
+ Entertainment Modes - a TV made for entertainment
+ 3 HDMI - one cable for audio and video
+ Digital Natural Image engine+
+ 30,000:1 Dynamic Contrast Ratio
+ Wide Colour Enhancer 2 - provides natural, realistic colours
+ WISELINK - music and photo on TV
+ Energy Star - the evolution of ecology
+ 1080 24P Real Movie - true to the original
+ Swivel Stand - innovative swivel stand

Các bác cho em hỏi em này chất lượng, xem HD... có ổn k??
Giá thấy rao 18 triêu.

Nhờ các cụ cho ý kiến, nếu có em nào hay hơn thì cho em thông tin nhé.
Thank

hongha

Ðề: Cho em hỏi về em Samsung LCD LA40A550

Quất ngay đi chứ còn hỏi gì nữa bác, Tết nhất đến nơi rồi. Tôi đang xài con Samsung 46 A550, chất lượng rất OK. Nhưng không hiểu sao mua hồi tháng 9 giá 25 trẹo, giờ thấy các nơi toàn 26 trẹo, càng ngày càng rẻ mới đúng chứ nhỉ?

vantruong

Các bác ơi,theo em biết là giá lên là vì gánh thêm thuế tiêu thụ đặc biệt và nữa là VAT bây giờ là 10% hết.
Nếu khả năng của bác cao hơn và cái ví nới rộng thêm tí thì bác nên lấy con Seri 6 đi, công nghệ 100Mhz sẽ thấy khác hòan tòan khi xem phim full HD.Rõ đến từng centimet.
Mời bác đến nhà em tham khảo dòng seri6.
em đã từng chơi qua con SS S7 40icnh---> Seri 6 40inch----> bây giờ là Seri 6 46inch
Tương lai đang thèm con Seri9 1.000.000:1 ( Mắc wá )....hihihih hit hit hit.
phone:0903607070 ( Trường)

lovehd

Well-Known Member

Mình vừa lấy con 40" series 7 (29.9 triệu), không biết hơn series 6 ở điểm nào các bác nhỉ? Đọc các tính năng các bác vừa nêu trên thì chưa thấy series 7 hơn cái gì.

vantruong

Seri 7 hơn Seri6 một điểm mà mình cũng thèm..đó là cái loa sub ở phía sau.Nó làm tăng âm trầm hơn.cho chất lượng âm thật hơn,lớn và rõ nét khi xem chương trình ca nhạc hay thể thao của đài truyền hình. Và đặc biệt là Remote Control với thiết kế khá ấn tượng.

MrQ1984

Member

Seri 7 hơn Seri6 một điểm mà mình cũng thèm..đó là cái loa sub ở phía sau.Nó làm tăng âm trầm hơn.cho chất lượng âm thật hơn,lớn và rõ nét khi xem chương trình ca nhạc hay thể thao của đài truyền hình. Và đặc biệt là Remote Control với thiết kế khá ấn tượng.

ae chơi HD thì chắc mấy cái đó chả để làm j :|

vkc

Well-Known Member

Mình vừa lấy con 40" series 7 (29.9 triệu), không biết hơn series 6 ở điểm nào các bác nhỉ? Đọc các tính năng các bác vừa nêu trên thì chưa thấy series 7 hơn cái gì.

Series 7 hơn 6 ở độ tương phản động, S7 là 70.000 và S6 chỉ là 50.000.. S7 có thêm phần multimedia tích hợp, lưu trữ sẵn các bài tập thể dục, công thức nấu ăn.v.v..S6 là dòng sản phẩm trung cao của năm 2008..Còn S7 trở lên mới là dòng cao cấp cùa SS trong năm 2008

Thế Anh

Series 7 hơn 6 ở độ tương phản động, S7 là 70.000 và S6 chỉ là 50.000.. S7 có thêm phần multimedia tích hợp, lưu trữ sẵn các bài tập thể dục, công thức nấu ăn.v.v..S6 là dòng sản phẩm trung cao của năm 2008..Còn S7 trở lên mới là dòng cao cấp cùa SS trong năm 2008

S7 khác S6 chỗ nào:

Series 7 là dòng TV LCD đầu tiên đọc được các định dạng .MP4, .AVI, .VOB… qua cổng USB 2.0 nhờ WiseLink Pro. Trước đây, các TV S6 chỉ chơi được nhạc MP3 và xem ảnh JPEG qua cổng USB
Còn với cổng Ethernet. Thông qua công nghệ DLNA, người dùng có thể browser vào các thiết bị lưu trữ DLNA qua mạng Ethernet. Từ đó playback các file Video, Mp3 và JPEG. TV LCD Series 7 còn có khả năng phân loại nhạc, phim theo thể loại, theo điểm số ưa thích và truy cập lại dễ dàng.

S7 cũng có 2 dòng, S7A710 và S7A750. A750 ngon hơn :D

Davidmien

Theo tớ thì xem HD sony mới đỉnh.
anh em nào có quất sony thí A lo cho mình, minh sẽ tặng mã số Vip sony dể được giảm thêm giá từ 3 đến 5% (ngoài những khuyễn mại của sony hiện có) nhưng phải mua hành chính hãng sony việt nam nhé!!
Đt mình: davidmien 0903 909 276

vantruong

Hihihih.nói về công nghệ thì kô ai thua ai.cách cảm nhận sản phẩm của từng người cũng khác.chung quy là ta dùng sao cho vừa túi tiền mà đạt hiệu quả cao nhất.
Những anh em nào đã từng sử dụng qua nhiều dòng sản phẩm khác nhau thì sẽ có cái nhìn khách quan hơn.Ở đây mình nên tìm ra những điểm đặc biệt hơn,nổi trội hơn,ấn tượng hơn của sản phẩm mà rinh về dùng.kô nên đánh giá phiến diện.Vì kô có điều gì là nhất cả.

Điện tử là tự tử.....

MrBo682

Well-Known Member

Fan SS hơi bị nhiều hehee!!! .Dòng cao cấp của mấy thương hiệu khác vs SS ?????.... chưa cần xét công nghệ ,quảng cáo ????!!!! confuse!!!!!,Bàn nhiều bị ném đá cheeeét....hihi.Nhưng dù sao thanks SS tham gia>>>> giá các sản phẩm khác cạnh tranh hơn

vkc

Well-Known Member

Fan SS hơi bị nhiều hehee!!! .Dòng cao cấp của mấy thương hiệu khác vs SS ?????.... chưa cần xét công nghệ ,quảng cáo ????!!!! confuse!!!!!,Bàn nhiều bị ném đá cheeeét....hihi.Nhưng dù sao thanks SS tham gia>>>> giá các sản phẩm khác cạnh tranh hơn

SS thành công là do họ nghiêm túc đầu tư vào thiết kế, công nghệ..Phải làm sao khi đưa sản phẩm ra thị trường với giá thành thấp nhất, kiểu dáng đẹp nhất, công nghệ tiên tiến nhất.. Nếu bạn quan tâm đến công nghệ mới, bạn có thể thấy SS và LG đọat hầu hết các giải thưởng về kiểu dáng, công nghệ tại CES 2009

Có nhiều bạn khập khiển khi so sánh sản phẩm của SS với Sony hay các thương hiệu Nhật. Nếu ta so sánh TV của SS và Sony có cùng thông số kỹ thuật mà Sony đẹp hơn. Nhưng giá thành của Sony lại mắc hơn gần 1/2 so với sản phẩm của SS cùng loại..Trường hợp này như nhiều bạn nhận xét là "tiền nào của đó"..theo mình nhận xét vậy không đúng mà chúng ta phải nói khi mua một sản phẩm với giá thấp hơn gần 1/2 mà chất lượng gần tương đương vói sp mắc tiền..chúng ta nên nói là "đáng đòng tiền bát gạo"$-)

MrBo682

Well-Known Member

Nếu so sánh về giá >>> SONY quá chảnh,vs những thương hiệu khác??? "chúng ta phải nói khi mua một sản phẩm với giá thấp hơn gần 1/2 mà chất lượng gần tương đương vói sp mắc tiền..chúng ta nên nói là "đáng đòng tiền bát gạo" cái này rất hay ,Bàn về độ bền nhiều người nói : " ôi dào hàng điện tử bây giờ tốc độ phát triển chủng loại và kỹ thuật khủng khiếp, dùng vài 3 năm thay mới cho sướng tội vạ gì ôm mấy đắt tiền phải dùng mãi cái cũ lở mua!!!! , .Nhưng chủ quan của mình là tận mắt chứng kiến(mặc kệ nó quảng cáo kỹ thuật j j??.... kiểu như keo dán chuột hihihi)Thích cái nàothìquất về(cũng phải sờ lại cái túi=confuse!! heheh) mặc kệ hiệu gì(đương nhiên thương hiệu uy tín) chứ không hẳn nhất nhất SS hay Sony là số 1(nhấn mạnh là mình không chê 2 thằng này).Cái này làm lệch suy nghĩ cho nhiều người >>> 2 thằng này là số 1?????.Về giải thưởng, huy chương vàng ??? ở ta nó khác đấy không dám nói ở đây ???? ,"quốc tế thì mình ếch ngồi đáy giếng"(seria A danh giá mà còn...)Thân

vkc

Well-Known Member

Nếu so sánh về giá >>> SONY quá chảnh,vs những thương hiệu khác??? "chúng ta phải nói khi mua một sản phẩm với giá thấp hơn gần 1/2 mà chất lượng gần tương đương vói sp mắc tiền..chúng ta nên nói là "đáng đòng tiền bát gạo" cái này rất hay ,Bàn về độ bền nhiều người nói : " ôi dào hàng điện tử bây giờ tốc độ phát triển chủng loại và kỹ thuật khủng khiếp, dùng vài 3 năm thay mới cho sướng tội vạ gì ôm mấy đắt tiền phải dùng mãi cái cũ lở mua!!!! , .Nhưng chủ quan của mình là tận mắt chứng kiến(mặc kệ nó quảng cáo kỹ thuật j j??.... kiểu như keo dán chuột hihihi)Thích cái nàothìquất về(cũng phải sờ lại cái túi=confuse!! heheh) mặc kệ hiệu gì(đương nhiên thương hiệu uy tín) chứ không hẳn nhất nhất SS hay Sony là số 1(nhấn mạnh là mình không chê 2 thằng này).Cái này làm lệch suy nghĩ cho nhiều người >>> 2 thằng này là số 1?????.Về giải thưởng, huy chương vàng ??? ở ta nó khác đấy không dám nói ở đây ???? ,"quốc tế thì mình ếch ngồi đáy giếng"(seria A danh giá mà còn...)Thân

Mình hòan tòan đồng ý về ý kiến của bác=D>

manhthang

Huyền Thoại

Tôi cũng đang dùng SS, tuy có thích Sony thật nhưng ngang giá nhau thì mua được 1 em SS cao cấp trong khi chỉ mua được 1 em Sony hàng cỏ :(
Đồ chơi công nghê lạc hậu nhanh lắm, tôi cứ theo phương châm "đủ miếng là chơi"

Bên trên