Cho em hỏi về loa RX6 và amply

Chào các bác
Em đang xem các bài viết về dòng loa RX6 , em đang có ý định đầu tư bộ RX6 và amply trước, trước mắt sẽ dùng nguồn phát từ iphone , thể loại nhạc em thường nghe là Lệ Quyên, Mạnh Đình, Như Quỳnh và một số nhạc trẻ khác,
Nay em mong các bác nào đã và đang xài qua dòng loa này cho em xin chút ý kiến về việc phối ghép cũng như chổ bán nào uy tín có thể ship hàng đi tỉnh ( em ở Gia Lai )
Xin cảm ơn

nghia303

Well-Known Member
Ðề: Cho em hỏi về loa RX6 và amply

Chào các bác
Em đang xem các bài viết về dòng loa RX6 , em đang có ý định đầu tư bộ RX6 và amply trước, trước mắt sẽ dùng nguồn phát từ iphone , thể loại nhạc em thường nghe là Lệ Quyên, Mạnh Đình, Như Quỳnh và một số nhạc trẻ khác,
Nay em mong các bác nào đã và đang xài qua dòng loa này cho em xin chút ý kiến về việc phối ghép cũng như chổ bán nào uy tín có thể ship hàng đi tỉnh ( em ở Gia Lai )
Xin cảm ơn
Theo mình thì bác nên ghép monitor RX6 với marantz pm 7004 là ok rồi ạ !!!

Theo mình thì bác nên ghép monitor RX6 với marantz pm 7004 là ok rồi ạ !!!

Thanks bác, em thấy có nhiều anh em chơi dòng loa này, em xin phép chờ thêm ý kiến của vài anh em nữa trước khi xuống tay, mà chổ em đang ở thì xa quá không biết ship thế nào

JESSIEBO

Active Member
Ghép với Marantz 7004 được thôi, chứ hay thì chưa gọi là hay... Monitor Rx6 bác nên chọn Audiolab 8200A là amply được Ae đánh giá là phối với monitor hay nhất tầm tiền hiện nay...
Bác ở Gialai thì ship qua Tín Thành, vẫn giao tận nhà được cho bác thôi.

HDCUAEM

Member

RX6 mà ghép với Iphone thì nghe không được xuôi cái tai cho lắm

datbq

Member

Cá nhân em thấy marantz hợp hơn mặc dù rất thích kiểu dáng audiolab.

vinagoh

Well-Known Member

Bác chủ cứ làm 1 chuyến xuống SG, ghé shop xin ghép nghe thử, nếu lỗ tai hợp với bộ nào thì xúc bộ đấy thôi.....hãy nghe chính lỗ tai của mình. <:p

loiruot

Well-Known Member
Re: Ðề: Cho em hỏi về loa RX6 và amply

Bác chủ cứ làm 1 chuyến xuống SG, ghé shop xin ghép nghe thử, nếu lỗ tai hợp với bộ nào thì xúc bộ đấy thôi.....hãy nghe chính lỗ tai của mình. <:p

Em chuyển gia đình vào SG định cư để được nghe thử đồ trước khi mua về.I-)

mrtran1201

Active Member

Tai em như tai trâu thì làm thế nào bác. Vẫn cần ý kiến của các cao thủ thôi. Kể ra thì xa trung tâm ko có đk nghe thử cũng khó mua thật.
Bác nghe trên iPhone thì chất lượng nhạc ntn? Em thấy chưa cần đầu tư nhiều thế này.

loiruot

Well-Known Member

Bác Danh thích đùa quá he.

RX6 với cặp Diamond của bác tương đối giống về phối ghép, với lại mới có topic hỏi về cách ghép amp cho Diamond. Bác Trạng theo dõi và hốt amp để đánh cho tốt nhé.

votrang

RX6 với cặp Diamond của bác tương đối giống về phối ghép, với lại mới có topic hỏi về cách ghép amp cho Diamond. Bác Trạng theo dõi và hốt amp để đánh cho tốt nhé.
Mình mới vào diễn đàn nên có thấy topic đó. Đang theo dõi thử xem. Bác Danh không lo làm việc mà lên mạng quá he và tích cực nâng cấp nữa. Chúc bác được như ý.

loiruot

Well-Known Member

Mình mới vào diễn đàn nên có thấy topic đó. Đang theo dõi thử xem. Bác Danh không lo làm việc mà lên mạng quá he và tích cực nâng cấp nữa. Chúc bác được như ý.
Tranh thủ là em lên gõ phím liền. Cuối tuần này có 1 bác nữa tham gia hội ta với cặp Technish E200(hàng cực hiếm) đó bác.

tuan_ipad2

Well-Known Member

Cái này bác phải đi nghe thử đã xem có thích chất âm của monitor không rồi tính tiếp

Bên trên