Cho em hỏi về loa RX6 và amply

nghia303

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Cho em hỏi về loa RX6 và amply

Bác nghia303 nè. Em nghe tiếng của bác nhiều rùi đó. Chắc phải dành thời gian thăm bác nghe thử phối ghép RX6 với Marantz pm 7004 cái nhỉ.
Bán buôn là chuyện nhỏ nhiều khi còn phải học hỏi cách phối ghép của các bác nữa :D:D

loiruot

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Cho em hỏi về loa RX6 và amply

Cái này là hàng 2hand mà cũng hết bảo hành rồi mà bác, dĩ nhiên giá sẽ rẻ hơn chứ ... :p
Em cũng nói rỏ là hàng used rồi, mấy bác cứ vào chém em, mà loa thì thời gian bảo hành theo em là thời gian chạy rà, hết bảo hành là lúc nó hót hay hơn loa mới.

Black Dragon

Well-Known Member

Em cũng nói rỏ là hàng used rồi, mấy bác cứ vào chém em, mà loa thì thời gian bảo hành theo em là thời gian chạy rà, hết bảo hành là lúc nó hót hay hơn loa mới.

Cái này bác nói cũng đúng ... Nhưng tốt nhất là cho e nó còn bảo hành, chạy ro-da thì trong tầm mắt của mình thì an tâm hơn bác ạh ... :p

loiruot

Well-Known Member
Thể loại nhạc bác chủ nghe em thấy Mạnh đình, Mạnh Quỳnh, Phi Nhung thì RX6 hát hay nhưng Lệ Quyên thì chưa "đã" lắm.

xicklo

Well-Known Member
Các bác tư vấn luôn giúp em loa cột nào lạ lạ chút, tầm dưới $1000, không phải made in china, để nghe nhạc Vũ Thành An, Từ Công Phụng, Anh Bằng... Dòng Elac 58.2, 68.2 bên côngaudio bảo sản xuất tại Đức không biết nghe có ổn không ? Tannoy Revolution DC6T SE được chấm 5 sao trên whathifi mà thấy ít người review

HD1968

Ðề: Re: Cho em hỏi về loa RX6 và amply

Bác Jessiebo này chưa đọc bài phối ghép amply Audiolab với Rx6 àh. Mình đã nghe bộ đó phối ghép rồi Bass rất dở. Bạn em yêu âm nhạc nên đi nghe thử 2 amply Marantz và Audiolab rùi sẽ biết. Đến khi mua thì nên hỏi mua ở đâu, giá cả tốt mọi người khách quan sẽ tư vấn cho bạn. Chứ theo bác Jessiebo chỉ có tiêu tiền chùa thôi. ( mình chỉ là khách nghe nhạc nên có ý kiến góp ý với bạn ). Hihi
Bản thân tiếng bass của RX6 đã không "phê" rồi bạn...bản thân mình đã từng nghe thử nhiều shop mới quyết định chọn AUDIOLAB theo ban tán của Mod Vinagoh... và nhận thấy AUDIOLAB cải thiện tốt tiếng bass của RX6 mà Marantz 7004 chưa làm được. Theo như bạn nói thi mình khong "gà" đến mức tiêu tiền chùa đâu... Bạn cũng đi nên nghe thử đi rồi hãy ngồi "múa ngón" !
Xin lỗi chủ thớt ! Vì đọc cái dòng "tiêu tiền chùa" em nghe tự ái quá...

nghia303

Well-Known Member

Các bác tư vấn luôn giúp em loa cột nào lạ lạ chút, tầm dưới $1000, không phải made in china, để nghe nhạc Vũ Thành An, Từ Công Phụng, Anh Bằng... Dòng Elac 58.2, 68.2 bên côngaudio bảo sản xuất tại Đức không biết nghe có ổn không ? Tannoy Revolution DC6T SE được chấm 5 sao trên whathifi mà thấy ít người review
Làm gì sản xuất tại Đức hả bác ngoại trừ từ dòng 100 trở lên thôi nhe bác !!!

nghia303

Well-Known Member

Chẳng biết nữa, bên côngaudio bên vnav họ ghi là sx tại Đức, em cũng chưa hỏi rõ chi tiết VNAV • View topic - CÔNG AUDIO - 67 HBT - GIẢM GIÁ LOA KEF !!!!!!!
Sản phẩm phải ghi rõ ràng là made in Germany nhe bác , còn tem nhãn phụ là không tin được nhe . Còn mấy vụ designed by Germany , designed by Elac cũng là lắp ráp nước thứ 3 nhe bác vài hình ảnh để AE nhận định cho rõ ràng !!!

audio&video

Active Member
Ðề: Cho em hỏi về loa RX6 và amply

nếu bác muốn hàng nhập khẩu và đáp ứng nhiểu thể loại nhạc bác tham khảo dynaudio D/M 3/7 bác Xicklo

hieubeo2k

Re: Ðề: Re: Cho em hỏi về loa RX6 và amply

Bác tư vấn thế chết người ta. Tôi là người nghe và đã nghe cái con Audiolab của bác rồi. Tôi chỉ khuyên chủ thớt nên nghe thử và tìm cho đúng.

hieubeo2k

Re: Ðề: Re: Cho em hỏi về loa RX6 và amply

Bản thân tiếng bass của RX6 đã không "phê" rồi bạn...bản thân mình đã từng nghe thử nhiều shop mới quyết định chọn AUDIOLAB theo ban tán của Mod Vinagoh... và nhận thấy AUDIOLAB cải thiện tốt tiếng bass của RX6 mà Marantz 7004 chưa làm được. Theo như bạn nói thi mình khong "gà" đến mức tiêu tiền chùa đâu... Bạn cũng đi nên nghe thử đi rồi hãy ngồi "múa ngón" !
Xin lỗi chủ thớt ! Vì đọc cái dòng "tiêu tiền chùa" em nghe tự ái quá...

Bác tư vấn thế chết người ta. Tôi là người nghe và đã nghe cái con Audiolab của bác rồi ( thấy không đúng nên phải nói ). Tôi cũng muốn khuyên chủ thớt nên đi nghe thử và tìm cho đúng. Còn nếu là tôi mua thì Audiolab được gạch ra khỏi danh sách đầu tiên

Chỉnh sửa lần cuối:

trangchodom

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Cho em hỏi về loa RX6 và amply

Bác tư vấn thế chết người ta. Tôi là người nghe và đã nghe cái con Audiolab của bác rồi ( thấy không đúng nên phải nói ). Tôi cũng muốn khuyên chủ thớt nên đi nghe thử và tìm cho đúng. Còn nếu là tôi mua thì Audiolab được gạch ra khỏi danh sách đầu tiên
Mỗi người 1 gu nghe bác ạ, sự tranh luận sẽ không phân định được đúng sai? Còn phụ thuộc vào trình độ nghe mỗi người bác à. Em kể chuyện này, có 1 bác tới nhà bán dây tín hiệu cho em để em xài cho Jamo C407 bác ấy nghe khen Jamo + sony cỏ của em hay hơn con JBL 112 + Lux 570xs của em. em thật cũng không biết nói sao. :)

gvnth

Active Member
Ðề: Cho em hỏi về loa RX6 và amply

Mình đang chơi RX6 đây, thấy nhiều người đâm chém đôi này nhưng hình như chỉ nghe một vài bài hát rồi kết luận, và có một số không ổn lắm. Thứ nhất: đồng ý với bác hieubeo2k; đôi này bass rất nhẹ, chỉ thay đổi amli thì không ổn, mình cải thiện bass bằng cách chơi Velodyne; Thứ 2: Đôi này chơi mid, treble rất hay, các ca sĩ hát kiểu vocal ít phụ thuộc nhạc cụ như LQ mà qua đôi này thì phải nói là tuyệt vời, chơi đôi này mà nghe dance, DJ hay rock metal thì quá tệ thôi. Cuối cùng theo mình thấy, đôi này...ít kén amly, mình đã chơi với Denon 2000 trơn nghe cũng ổn lắm.

datbq

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Cho em hỏi về loa RX6 và amply

Cái này tùy thuộc mỗi người, em cũng đã nghe audiolap với knight và 1 số loa khác chổ bác Trương Lê HN, khách quan mà nói bộ audiolap này thiết kế rất đẹp, kỹ, kể cả cái remot cầm lạnh tay -trừ 8200A có mấy nút vặn hơi xấu, chất âm mạnh mẽ. lúc đầu em định bê bộ này nhưng sau đến nhà thàng bạn nghe marantz + RX6 thấy ngọt hơn (có lẽ nghe ở nhà yên tĩnh hơn cũng nên) em lại đổi ý bê bộ RX8 + marantz chổ bác nghĩa303 (RX8 là do bác nghia tư vấn là hay hơn RX6 nên nghe theo chứ em chưa nghe thử trước)

Chỉnh sửa lần cuối:

hieubeo2k

Mỗi người 1 gu nghe bác ạ, sự tranh luận sẽ không phân định được đúng sai? Còn phụ thuộc vào trình độ nghe mỗi người bác à. Em kể chuyện này, có 1 bác tới nhà bán dây tín hiệu cho em để em xài cho Jamo C407 bác ấy nghe khen Jamo + sony cỏ của em hay hơn con JBL 112 + Lux 570xs của em. em thật cũng không biết nói sao. :)

Em nghe RX6+audiolab thấy tiếng Bass dở ( vì cũng so sánh khi nghe một số đôi loa khác ). Mà bạn HD1968 khẳng định nghe nhiều shop chọn Audiolab và chê Marantz. May quá có mấy bạn chơi RX6+Marantz lên tiếng. Em cũng pótay như bác vì có bạn kêu Audiolab cải thiện tiếng Bass loa RX6. Hi`hi`

loiruot

Well-Known Member

Thiết nghĩ mỗi thương hiệu nên có một FC để tám cho đã, ngồi đây anti quá mất đoàn kết!!!~X(

VAN_LOC

Well-Known Member
Chắc Bác chủ phải dạo vài nơi nghe thử mới có trải nghiệm .

Bên trên